• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Facebook Java 2.01 - ứng dụng chính thức của Facebook

NguyenDuyThanh

[video=youtube;x0CflZy9k6E]http://www.youtube.com/watch?v=x0CflZy9k6E[/video]

Ko lâu sau khi mua lại Snaptu với giá 70 triệu đô, ứng dụng Facebook chạy trên nền tảng java đã ra mắt (dựa trên nền Snaptu). Và vì là ứng dụng chính thức của FB nên nó cũng có đầy đủ các tính năng như máy tính như:

• Chụp và upload ảnh trực tiếp.
  • Viết trạng thái cá nhân.
  • Quản lý ứng dụng.
  • Quản lý bạn bè.
  • Tìm kiếm.
  • Đọc tin nhắn trong inbox.
  • Xem trạng thái của bạn bè, xem ảnh và các comment của bức ảnh đó.
  • Ngoài ra do dựa trên nền Snaptu nên có thể bản sẽ thấy giao diện này khá quen thuộc.
  • Có thể trực tiếp truy cập Facebook mà ko lo bị chặn bởi các nhà mạng (cái này ai dùng Snaptu ngày xưa đều biết).
  • Phần mềm được cải tiến, chạy tốt và không bị lag, trễ như Snaptu.

FACEBOOK JAVA 2.01: DOWNLOAD

bestgames

Member
Mình đang cài vào N72 thì bị báo lỗi "Conversion error". Làm sao khắc phục vậy b?

khuongdoan85

đơn giản nhất là các bạn vô fb trên điện thoại băng trình duyệt web nào cũng được , ở đó fb sẽ hỏi bạn có cài phần mền fb chưa? ==> chưa thì ấn vô thì máy bạn sẽ tự cài vao luôn :D