• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Fastest way to hack phone S60V3 :D

ptnmylove

Thực ra thì tui nên post cách này trước nhưng tui muốn các bạn tìm hiểu về hack 1 chút để nâng cao tay nghề, không ngờ không ai làm được :D. Thôi thì post luôn cách nhanh nhất và bảo đảm thành công 99% cho các bạn luôn :D.

Đầu tiên các bạn vào [HIDE="hide"]http://tools.ext.nokia.com/agents/index.htm[/HIDE] để tải về file S60_3_0_Prof_v1_62.sisx (preFP1) (đã test) hoặc S60_3_1_Prof_v1_62.sisx (FP1) (chưa test vì không có máy :D) cài vào máy (lưu ý là nên cài vào ổ E - tức vào thẻ nhớ)

Sau đó down [HIDE="hide"]http://fca00000.googlepages.com/CapsOnOFF.rar[/HIDE] về và cài luôn vào phone.
Nếu không được thì dùng [HIDE="hide"]http://www.zshare.net/download/10040333f32c3600/[/HIDE] để test lại thử.

Kết nối máy tính với phone thông qua Mass storage, rồi chép file CProfDriver_SISX.ldd vào E:\sys\bin.

Xong rút cáp ra và chạy
->Profiler
menu Options->Profiler->Start. nó sẽ báo là 'Status: initialising' (nhìn ở phía trên)
rồi 'Status: sampling'
Chọn tiếp Options->Profiler->Stop
nó nói là 'Status: finished'
Exit

Bây giờ muốn hack thì chạy chép CProfDriver_SISX.ldd vào C:\sys\bin, chạy Capsoff sẽ truy cập được, để về như cũ thì chạy Capson - lưu ý là chương trình chỉ chớp 1 cái là tắt. (Mỗi lần restart muốn hack cứ chọn Capsoff, chọn capson để tắt, không cần phải chạy Profiler nữa.)
Thực ra cách này cũng giống cách hack phần 2 ở topic kia nhưng mà hướng dẫn chi tiết hơn (định giấu cho các bạn mò một tí ý mà =)))
Hack được rồi thì nhớ vào đây http://pdaviet.net/showthread.php?t=23442 để tận hưởng khả năng tuyệt vời của signsis nha. (click thank dùm :) )
Xong! Quá tiệt zời
P/S: bạn nào muốn chơi Hooked on: creature of the deep "Full" thì pm Y!mail nha! Click thank mới được nha :D

Chỉnh sửa cuối:
G

germaniteen

Guest
Ủa vậy là mình chạy thấy status :initialising rồi xong đợi hoài k thấy status: sampling vậy pác?
Lúc mới chạy profiler thì thấy status : finished vậy có cần start hay stop nữa k pác?

cutitcom

con E51 của em cũng không được, tất cả đều suôn sẻ trừ việc không thấy kết quả xuất hiện. bác còn trò nào khác ko?

ptnmylove

Lúc mà Status: sampling xong rồi bạn có thấy file PI_dat gì đó đã được lưu chưa? hay báo error?
Sao chưa có ai làm được vậy kà, dễ ẹc thế mà T_T

cutitcom

đã thấy file PI rồi, lần đầu nó la PI1, lần sau la PI2 ....,mòi thứ đều suôn sẻ trừ kết quả là không thấy đâu haha. dù sao cũng cám ơn anh đã giúp em giết thời gian. hồi trước con e8i của em sửa đc file hệ thông sướng lắm, không biết s603rd có nghịch đc thế không.

ptnmylove

nếu mà có chép file CProfDriver_SISX.ldd vào E:\sys\bin thì sẽ truy cập được. Chạy capsoff nữa

cutitcom

đã làm đúng như hướng dẫn, mà cái capsoff cài trên máy hay the nhớ,em cài tất cả vào thẻ nhớ và không thành công,chờ xem có cách nào khác không vậy.

nguyentanbinh

Well-Known Member
Trả lời

Lúc mà Status: sampling xong rồi bạn có thấy file PI_dat gì đó đã được lưu chưa? hay báo error?
Sao chưa có ai làm được vậy kà, dễ ẹc thế mà T_T

Mình đã làm giống như bạn nhưng nó báo lỗi vậy bạn thử xem lại nha.

Mình test trên N73

Cảm ơn bạn

MinhThang

Manager
mình cũng mò một đêm luôn kết quả là không ok mặc dù mình đã có file cer nhưng muốn thử

myan822833

Cho mình hỏi một câu hơi ngu ngu nhé,hồi giờ chi thấy kết nối qua PC suite,không biết kết nối qua Mass Strorage như thế nào?bạn chỉ mình nhé.Thanks

Kojiro

Super V.I.P
Cho mình hỏi một câu hơi ngu ngu nhé,hồi giờ chi thấy kết nối qua PC suite,không biết kết nối qua Mass Strorage như thế nào?bạn chỉ mình nhé.Thanks

Bạn vào Tools/Connectivity/USB/Ask on connection, bạn chọn Yes.
Cắm cáp vào máy và PC, trên máy sẽ hiện lên 4 lựa chọn, bạn cho Mass Storage hay Data Transfer cũng được cả rồi ok!
Vậy là máy bạn sẽ chuyển qua dạng USB rùi đó!

G

germaniteen

Guest
Ôi,chán wa, k làm dc rồi! Chắc là hên xui wa ah! Tiện thể hỏi xem n73 mà firmware ra sao thì mới cài được vậy?

myan822833

Bạn vào Tools/Connectivity/USB/Ask on connection, bạn chọn Yes.
Cắm cáp vào máy và PC, trên máy sẽ hiện lên 4 lựa chọn, bạn cho Mass Storage hay Data Transfer cũng được cả rồi ok!
Vậy là máy bạn sẽ chuyển qua dạng USB rùi đó!
uh,mình biết rồi,nhưng N82 không có Mass Strorega,chỉ có PC SUITE,Date,và Print thôi bạn ơi