• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

File exe cài ứng dụng không cần sign cho 3250 FW 04.14, 04.40 và 04.60

gai

Well-Known Member
mình nghỉ ver v4.21 và v3.24 không cần dùng capoff hay on hay rompatcher gì cho mệt. tại vì lúc trước mình cũng thử nhiều cách nhưng cuối cùng cũng pó tay. các bạn chỉ cần dùng 2 file hellocabin và chép đúng file intallserver.exe là các bạn đã hack thành công rồi.

Kojiro

Super V.I.P
huhu ai chỉ em cách hack 3250 v4.60 với em bó tay rồi

Bạn thử hack qua SecMan chưa? Cài SecMan vào đó chọn Turn OFF, sau đ1o truy cập thử vào sys/bin để chép file exe ở trên vào đó :)

huyanh036

potay luôn. v4.60 ko hack dc chán quá, mấy bác ngâm kíu vụ này dùm em đồ chơi có đủ mà ko hack dc điên máu quá

soc0la

Em đã hack thành công trên Nokia 3250 rùi...theo kinh nghiệm nghiền ngẫm về đủ loại hackphone.. bác nào sài con 3250 khó tính thì chỉ cần làm theo các bước này :

1. làm đúng hướng dẫn của bác nguyenpa đủ 3 bước theo link này : http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=24568

2. chép file installserver.exe vào C:/sys/bin đúng như bácpetrus1105 post phía trên. minh chứng cho hackphone thành công là em đã cài thành công TTPod 3.5 rất cool..Thanks alll >:D<

duc86

help help các bác giúp em với con 3250 của em file irmware là 4.60 nhưng em cứ chép file sis-installer_nokia_3250-E61-E50-5500 mod by swmail
vào c/sys/bin thì khi cài ứng dụng cứ chuẩn bị cài đặt là nó lại khởi động
mà những file installserver.exe khác copy vào đúng đường dẫn như trên dồi nhưng mà không cài được phần mềm unsigned
khắc phục trường hợp này bằng cách nào mong các bác chỉ giúp

MinhThang

Manager
help help các bác giúp em với con 3250 của em file irmware là 4.60 nhưng em cứ chép file sis-installer_nokia_3250-E61-E50-5500 mod by swmail
vào c/sys/bin thì khi cài ứng dụng cứ chuẩn bị cài đặt là nó lại khởi động
mà những file installserver.exe khác copy vào đúng đường dẫn như trên dồi nhưng mà không cài được phần mềm unsigned
khắc phục trường hợp này bằng cách nào mong các bác chỉ giúp
Bạn làm đúng theo bài 1 ý là được.

toanR1988

file corup là do file installserver.exe chưa phù hợp với máy bạn.Đối với con 3250 này bạn cứ cài secman rồi chọn file installserver.exe đưa vào C:/sys/bin không được ta vào xóa file đó là chả sao đâu.Tốt nhất bạn cài heloox2 bản 2.03 ấy

kauchunho

Mik dùg secman trên 3250 v4.14 thì oke. Hoặc xài caps nửa. Nhưg cứ reset máy là phải vào ấy lại.
Chỉ truy cập vào tất cả thư mục. Chứ Ứg dụg vẫn phải sign mới cài đc.

duc86

Bạn làm đúng theo bài 1 ý là được.
em làm theo bài 1 thì mới bị cứ chuần bị cài đặt phần mêm là lại bị tự khởi động lại máy còn file v04.14 copy vao c/sys/bin thì như không vân không cài được phần mềm unsign mặc dù em đã fomat lại máy và thẻ nhớ
còn cái file v04.60 và file sis-installer_nokia_3250-E61-E50-5500 mod by swmail copy vào c/sys/bin thì cài ứng dụng là bị khởi động lại

tuthanwwww

sao mình hack song

cài ứng dụng nó cứ bị khởi động lại máy ý nhỉ

con 3250 mình vẻ 4.60

Hoa8888

sao mình hack song

cài ứng dụng nó cứ bị khởi động lại máy ý nhỉ

con 3250 mình vẻ 4.60
Các bạn chú ý nhé. Không nên giải nén bằng X-plore. Các bạn nên giải nén bằng máy tính rồi copy vào thẻ nhớ rồi mới đưa vào C:\sys\bin.