• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[FINAL] N97 RM-505 - Special Edition CFW by Ntv_79 Bản cuối [8.2011]

Ntv_79

Anh em thấy thế nào! Chắc tuyệt quá còn mải mê trải nghiệm mà quên cả vào phát biểu cảm tưởng rồi chăng!:D

thanhluan_phuyen

Anh em thấy thế nào! Chắc tuyệt quá còn mải mê trải nghiệm mà quên cả vào phát biểu cảm tưởng rồi chăng!:D

Bản Việtmap Ntv đang dùng này có bị khi vào cài đặt không dùng được không vậy?

Ntv_79

Ơ hay, nói thế mà bạn vẫn chưa hình dung ra à! Nếu bung ra cook vào rom thì mục cài đặt sử dụng bình thường. Nếu cài bằng file sis thì không được! Chính vì lý do cài bằng file sis không chỉnh được nên mình mới phải cook vào FW. Chỉ các bản C6 mới bị vậy thôi, bản N97 gốc cài thì dùng vô tư.

nói chung bản này tốt và mới nhất cho N97 rồi.có điều mình thấy bàn phim qwerty không linh hoạt bằng bản cũ,thiếu phím chuyển qua số
Bạn chuyển kiểu gõ sang tiếng Anh là chuyển số, symbol thoải mái mà! Chát chít nhắn tin mấy khi gõ tiếng Việt đâu!

Thực ra cái đó fix cũng dễ, nhưng sẽ mất cái bàn phím chữ và số đậm đẹp. mà mình thì hay dùng bàn phím chữ và số thôi, không thích cái chữ và số mảnh mảnh! Cái mod để chữ vào giữa, số đậm tìm không thấy nữa!

Cái mod đó liên quan đến file: 10283389.dll trong sys/bin mà file đó lại liên quan đến nhiều mod khác như full menu, mở rộng menu và mod bàn phím nên muốn fix phải làm lại từ đầu tất cả các mod! Bạn nào thích thì có thể tự làm được mà.

Chỉnh sửa cuối:

nvh2981

Member
trời ! vụ vietmap đơn giản mà bạn,bản mới nhất của Ntv_79 đã tích hợp vietmap rồi.chỉ nạp dữ liệu vào ổ E/ là chạy oo,còn chạy không được là do đường dẫn dữ liệu thôi

thanhluan_phuyen

trời ! vụ vietmap đơn giản mà bạn,bản mới nhất của Ntv_79 đã tích hợp vietmap rồi.chỉ nạp dữ liệu vào ổ E/ là chạy oo,còn chạy không được là do đường dẫn dữ liệu thôi

Ok, đã fix xong rùi, tất cả đã ok, ak còn một cái phát qua FM nữa là ok.hj

Ntv_79

uh, có cũng hay nhưng thực ra cũng chẳng mấy khi dùng cái đó. Nghe dàn thì cắm cáp chuẩn hơn.

blackpetal

Mình vừa flash bản fix xong, vào thử chụp hình bằng phím cảm ứng đã ok rùi mà sao nóng nắp camera lại nó vẫn không tự thoát ra được.
Có ai bị như mình k?

blackpetal

Cái vietmap mình cũng không vào được luôn,bấm vào là nó tự thoát ra ngoài àh. Hướng dẫn mình cách chạy vietmap di Ntv!

blackpetal

Sao mình cắm điên thoại vào máy tính nó vẫn nhận là C6 vậy ta?Hix,không lẽ mình flash nhầm file?

blackpetal

Thua rồi,flash lại lần thứ 2 cũng bị như vậy.
-Đóng nắp camera vẫn không tự thoát ra.
-Đã copy folder vietmap vào ổ E như Ntv hướng dẫn vẫn không chạy vietmap được.
-Cắm điện thoại vào máy tính vẫn nhận la C6.
Hix, không hiểu cái phone của mình có bị sao không nữa, không lẽ mọi người đều ok chỉ có mình là bị vậy thôi sao trời.hix

duc_nd

Thua rồi,flash lại lần thứ 2 cũng bị như vậy.
-Đóng nắp camera vẫn không tự thoát ra.
-Đã copy folder vietmap vào ổ E như Ntv hướng dẫn vẫn không chạy vietmap được.
-Cắm điện thoại vào máy tính vẫn nhận la C6.
Hix, không hiểu cái phone của mình có bị sao không nữa, không lẽ mọi người đều ok chỉ có mình là bị vậy thôi sao trời.hix

Mình cũng cùng ý kiến như bạn. Vietmap của mình thì OK. Còn tí rắc rối nữa là bàn phím querty toàn màn hình thiếu phím nóng để nhập số?!

dzzung34

Mình cũng cùng ý kiến như bạn. Vietmap của mình thì OK. Còn tí rắc rối nữa là bàn phím querty toàn màn hình thiếu phím nóng để nhập số?!
Lúc mới jaf xong mình cũng bị như bạn ,mách bạn vào phần tin nhắn>tuỳ chọn >chọn ngôn ngữ soạn thảo là English là có bàn phím vừa chữ vừa số .chúc bạn vui vẻ ...