• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[FINAL] N97 RM-505 - Special Edition CFW by Ntv_79 Bản cuối [8.2011]

Ntv_79

Ntv ơi, hình như nếu không cho hình ảnh nó quét trong mục Videos thì khi vào Video&TV thì nó cũng hông load video phải hông?

Cũng chưa test thử cái đó! Video thì chỉ xem bằng smartmovie và chỉ định thư mục để xem thôi.

RM 505 22.0.110 prd.rofs2 Special Edition CFW by Ntv 79 Ban cuoi cung Ngon ngu E V 17.8.2011

Đây là file fix bàn phím cho ai muốn tự làm!
Fix qwerty tieng viet full 17.8.

Vì bản này mình đã bỏ cái Chữ căn giữa ở màn hình đứng nên ai muốn cân giữa thì tự làm. Down file dưới về giải nén, copy file trong sys/bin ở file mình đính kèm trên về cho vào folder đó, chạy unpack, chạy center text, chạy repack. Copy file đó lại rof2/sys/bin và repack, flash là OK!
Keys(central txt)^3 for C6 00 FW V 40.0.021

Chỉnh sửa cuối:

duc_nd

Chẳng thấy nút Thanks đâu? Mình lại đang có việc bận - thế mới đau :(. Cứ tải về đêm nay xử. File 3 Past sai nhé Ntv.

Ntv_79

Chẳng thấy nút Thanks đâu? Mình lại đang có việc bận - thế mới đau :(. Cứ tải về đêm nay xử. File 3 Past sai nhé Ntv.
Nút Thanks vẫn đó mà. Đã OK rồi đó! Flash và tận hưởng thui!

blackpetal

Hôm nay mình thử bung roft2 ra, copy MANIFEST.MF vào effects,đóng gói lại và flash,flash thành công,mở máy bật hiệu ứng lên,kết quả là máy đơ luôn, không biết nó bị sung đột gì k Ntv ơi.

Ntv_79

Hôm nay mình thử bung roft2 ra, copy MANIFEST.MF vào effects,đóng gói lại và flash,flash thành công,mở máy bật hiệu ứng lên,kết quả là máy đơ luôn, không biết nó bị sung đột gì k Ntv ơi.
Khởi động lại xem thế nào. Nếu vẫn ko được có thể lỗi trong lúc repack thôi. Repack lại và flash lại.

blackpetal

Ntv cho mình hỏi,tên theme của mình muốn cook vào sao có tới 16 kí tự thay vì 8 kí tự như của Ntv vậy?
Mình thử cook vào và flash,nó không tự nhận theme của mình cook vào.
Ntv cho mình ý kiến với nhé.tks Ntv nhiều.

yoongy

yêu càu pác "vesions telephone m.97" quay 1 đoạn clip về bản full fix này cho a-e cùng xem cho mãn nhãn nào. :)) như thế mục tiêu nó mới cao được đó pác. clip củ của pác có 57s ko thấy được cái chi mô.
à sẳn cho mình hỏi là cái file nào trong phần efects chỉ hiệu ứng vào danh bạ khi ở phiếm chọn phải ngoài HS vậy pác. với lại khj mình bấm bàn phiếm ngoài Hs lên và chọn cái danh bạ trong đó thì nó cũng có xuất hiện thêm 1 hiệu ứng nữa vậy cái đó tên gì pác heng. sao mình tìm wai` mà hem đc ! Và mình có thể đổi tên của hiệu ứng này thành tên của hiệu ứng khác để áp dụng cho 1 khu vực khác được hem bác ?
vd :***AppActivate_default hiệu ứng khi bấm phím menu, nhưng mình đổi tên thành AppStartRect_default là Mở ứng dụng từ menu, thì khi mình copy +paste forder Effects vào nó có thực thi được hem pác Ntv_79 ???
Thanks !
p/s : không phải mình đi sai chủ đề topic mà vì bên Chủ đề: "[Chia sẻ] Thông tin để chỉnh sửa hiệu ứng theme theo ý thích đây!!!" của pác không còn thấy ai phúc đáp nữa hết. mò mẩn và chờ đợi hoài hem duoc nên mới chạy qua đây hỏi pác do chứ :)) mong bác giúp choa:))

Ntv_79

Ntv cho mình hỏi,tên theme của mình muốn cook vào sao có tới 16 kí tự thay vì 8 kí tự như của Ntv vậy?
Mình thử cook vào và flash,nó không tự nhận theme của mình cook vào.
Ntv cho mình ý kiến với nhé.tks Ntv nhiều.
Cái này phải đổi uid của nó băng siscontents và hexworkshop. Bạn muốn làm thì tìm hiểu thêm vì cũng hơi lằng nhằng!

yêu càu pác "vesions telephone m.97" quay 1 đoạn clip về bản full fix này cho a-e cùng xem cho mãn nhãn nào. :)) như thế mục tiêu nó mới cao được đó pác. clip củ của pác có 57s ko thấy được cái chi mô.
à sẳn cho mình hỏi là cái file nào trong phần efects chỉ hiệu ứng vào danh bạ khi ở phiếm chọn phải ngoài HS vậy pác. với lại khj mình bấm bàn phiếm ngoài Hs lên và chọn cái danh bạ trong đó thì nó cũng có xuất hiện thêm 1 hiệu ứng nữa vậy cái đó tên gì pác heng. sao mình tìm wai` mà hem đc ! Và mình có thể đổi tên của hiệu ứng này thành tên của hiệu ứng khác để áp dụng cho 1 khu vực khác được hem bác ?
vd :***AppActivate_default hiệu ứng khi bấm phím menu, nhưng mình đổi tên thành AppStartRect_default là Mở ứng dụng từ menu, thì khi mình copy +paste forder Effects vào nó có thực thi được hem pác Ntv_79 ???
Thanks !
p/s : không phải mình đi sai chủ đề topic mà vì bên Chủ đề: "[Chia sẻ] Thông tin để chỉnh sửa hiệu ứng theme theo ý thích đây!!!" của pác không còn thấy ai phúc đáp nữa hết. mò mẩn và chờ đợi hoài hem duoc nên mới chạy qua đây hỏi pác do chứ :)) mong bác giúp choa:))

Trước hết, trả lời câu sau là có thể đổi tên cái nọ cho cái kia. Bạn cứ làm thoải mái mà. Copy vào C:/resource/effects, apply c2z trong rp, tắt và bật lại hiệu ứng để test. Mình cũng không thể nhớ chính xác từng cái một đâu. Danh bạ bạn thử với Appstart_defaul hoặc appstartrect_defaul. Cái danh bạ trong trình bấm số là Appstartswitch_defaul (nhưng nó có 2 trường hợp vì một số bản cái danh bạ chạy ẩn thì nó sẽ mở khác, cái không chạy ẩn nó sẽ khác. Bạn mở day bạ xong bấm menu để nó chạy ẩn). Thử từng cái 1 cũng nhanh thôi mà.
PS: Lần sau viết chữ bình thường thôi nhé. Đậm nghiêng khó đọc lắm!

Video thì ai đó làm giúp mình đi. Cái gì cũng mình cả là sao? Anh em phải cùng làm chứ nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

yoongy

Thanks pác ! mình làm được roài :) Appstart_defaul là danh bạ chọn phải ngoài HS đó pác ^^! thế là ta sắp hoàng thành bộ Effects đẹp ùi :))

thanhluan_phuyen

Thanks pác ! mình làm được roài :) Appstart_defaul là danh bạ chọn phải ngoài HS đó pác ^^! thế là ta sắp hoàng thành bộ Effects đẹp ùi :))

Hoàn thành xong up bộ effect lên cho anh em luôn nha.hhjhj

longphoto

hay quá mà em khong biết flash..mang ra hàng điện thoại họ cũng không biết làm...
a Ntv_79 giúp em từng bước qua hình ảnh...( win7 )
Cám ơn anh nhiều!
Thank..............................nnnn

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

hay quá mà em khong biết flash..mang ra hàng điện thoại họ cũng không biết làm...
a Ntv_79 giúp em từng bước qua hình ảnh...( win7 )
Cám ơn anh nhiều!
Thank..............................nnnn

Không hướng dẫn thế được đâu bạn à. Bạn từ từ tìm hiểu thôi. Hoặc nhờ ai đó ở gần khu vực bạn làm giúp thôi!

Ntv_79

Theme White N8 không cài được, thật là buồn. Mình ko thích theme ana
Bạn dùng siscontent mở theme ra, rồi vào tool, chọn editpackage, rồi bấm vào file...skn, cửa sổ mở ra bạn bấm vào nút Generate gì đó. Sau đó save as với tên khác là cài vô tư!

blackpetal

Hix,mày mò mấy bữa nay,cuối cùng cũng đã thay được cái theme mặc định sau khi flash.
"Có công mài sắt,có ngày nên kim" đúng là không sai.\-/

Ntv_79

Hix,mày mò mấy bữa nay,cuối cùng cũng đã thay được cái theme mặc định sau khi flash.
"Có công mài sắt,có ngày nên kim" đúng là không sai.\-/
Chúc mừng nhé! Chịu khó đọc và làm bạn sẽ thấy tất cả đều dễ thôi mà.

hoangtuong

eo bác cho em hoi em cover bản của bác ra con 5800 dùng được nhưng tại sao thi thoảng nó giật thế nhỉ và hay tắt nguồn đột ngột quá

blackpetal

Chúc mừng nhé! Chịu khó đọc và làm bạn sẽ thấy tất cả đều dễ thôi mà.

hihi,mạn phép Ntv cho mình sửa tên phiên bản tuỳ chỉnh thành tên của mình nhé, vì cho mấy đứa bạn xem nó không biết Ntv là ai hết, mà tên mình thì tụi nó biết đấy, hihi.