• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[FINAL] N97 RM-505 - Special Edition CFW by Ntv_79 Bản cuối [8.2011]

Ntv_79

Đang chuẩn bị " đồ nghề" để up CFW mới đây bác ah, sao trong hình bàn fim' thấy nút check với cả nút bánh răng bị xếp vào nhau thế bác, có phải chưa fix hết ko bác?

Ko đâu, cái đó kệ nó thôi. Vì mod cái full qwerty ngang nên nó thế đấy! Mình thì chỉ dùng phím bấm chữ và số thôi!

ui trời, ngồi đợi nãy giờ, vậy khi nào up xong báo mình một tiéng nha.

Ngon rồi, đợi tiếp đi! Đang up.

vuchicuong123

Ko đâu, cái đó kệ nó thôi. Vì mod cái full qwerty ngang nên nó thế đấy! Mình thì chỉ dùng phím bấm chữ và số thôi!

Ngon rồi, đợi tiếp đi! Đang up.
mình vừa Flash bản này, vẫn bị lôi phím chụp ảnh bằng cảm ứng.

vuchicuong123

Máy bạn thế nào ý, có cook lại cái gì ko? Mình đã test rất kỹ rồi. Chụp soành soạch mà!!!
đẻ nguyên Flash ko động chạm gi
mình Flash lần 2 rồi vẫn bị lỗi như vậy.

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

đẻ nguyên Flash ko động chạm gi
mình Flash lần 2 rồi vẫn bị lỗi như vậy.
Thế thì không hiểu nổi. Mình và mọi người chụp bình thường mà. Đợi mình up phiên bản mới rồi thử lại xem sao! UP xong rồi trở lại trang lại chẳng thấy file đâu! Bó tay thật! Làm có khi còn đỡ ngại hơn up.

blackpetal

Hix,tối nay lại phải vất vả với cái phone nữa rùi, mỗi lần flash là cắm đầu vào cái phone để cài đặt phần mềm,hihi.
Để nguyên mấy cái file hệ thống rồi flash ko biết có bị lỗi gì ko Ntv ha?

Ntv_79

Hix,tối nay lại phải vất vả với cái phone nữa rùi, mỗi lần flash là cắm đầu vào cái phone để cài đặt phần mềm,hihi.
Để nguyên mấy cái file hệ thống rồi flash ko biết có bị lỗi gì ko Ntv ha?
Nó sẽ dễ phát sinh lỗi mà mình khó kiểm soát vì không biết do cái gì! Nên tốt nhất xóa nó đi làm lại từ đầu 1 bản thật ngon, rồi backup lại! Một tối nhằm nhò gì! Tuyệt lắm đó!

vuchicuong123

vừa Flash xong vẫn bị lỗi như vậy , bạn Fix lại đi . Nhanh nhanh nhé Nokia bỏ rơi N97 rồi cả cộng đồng chỉ còn nhờ Ntv_79, hãy cố gắng nhé!

dzzung34

vừa Flash xong vẫn bị lỗi như vậy , bạn Fix lại đi . Nhanh nhanh nhé Nokia bỏ rơi N97 rồi cả cộng đồng chỉ còn nhờ Ntv_79, hãy cố gắng nhé!
Mình vừa phát hiện ra ,mối Flash xong chụp hình bằng nút cảm ứng ngon lành ,nhưng chuyển về tiếng việt là bị lổi nút chụp liền ,mình đả tets rất nhiều lần cũng bị tình trạng đó ,Ntv_79 có cách nào khắc phục không ?chứ bản này sài rất good ,chỉ 1 lổi cỏn con mà mệt với nó ghê ...

minhtien1810

mình chỉ ko chụp bằng nút cảm ứng dc , còn tất cả ok mà , phím cứng vẫn xài bình thường

ducyeuchi

sao máy của em không xoay ngang màn hình được dù đã trượt ra vậy các bác

em thử bản mới rồi vao quickrotate thi máy mới xoay được.còn bình thương thì ko quay được.các bac xem giúp xem n97 của em co bi hỏng cảm biến quay ko với ạ

vandoanqc

Ntv_79 có thể cho mình xin 2 them N8 white và N8 Black ở bản trước không. mình kết nhất 2 them này

vuxuanquynh

Active Member
bản này pro lắm ntv_79 nhé.thank you bạn ơi mình flash fon măt cười Benguiat+CN-KO+full Symbol vào fw không được là sao vậy bạn.giúp mình với thankban5 nhiều nha.

Ntv_79

mình chỉ ko chụp bằng nút cảm ứng dc , còn tất cả ok mà , phím cứng vẫn xài bình thường
Các bạn còn có phím cứng, phím cứng của mình còn hỏng nữa cơ! Nhưng có lẽ dùng vậy đã, từ từ fix sau vậy. Cả tuần nay chỉ có flash không thôi rồi!

em thử bản mới rồi vao quickrotate thi máy mới xoay được.còn bình thương thì ko quay được.các bac xem giúp xem n97 của em co bi hỏng cảm biến quay ko với ạ
Bạn đợi nó cài xong phần mềm xem sao. Mình vẫn xoay bình thường mà!

Ntv_79 có thể cho mình xin 2 them N8 white và N8 Black ở bản trước không. mình kết nhất 2 them này
Chịu khó bung ra lấy đi bạn!

bản này pro lắm ntv_79 nhé.thank you bạn ơi mình flash fon măt cười Benguiat+CN-KO+full Symbol vào fw không được là sao vậy bạn.giúp mình với thankban5 nhiều nha.
Không hiểu ý bạn là gì? Font thì bạn cứ đổi tên giống với tên 4 font trong rof2/resource/fonts là được mà.

blackpetal

Nó sẽ dễ phát sinh lỗi mà mình khó kiểm soát vì không biết do cái gì! Nên tốt nhất xóa nó đi làm lại từ đầu 1 bản thật ngon, rồi backup lại! Một tối nhằm nhò gì! Tuyệt lắm đó!

Từ lúc được biết đến mấy bản cfw của Ntv, chắc cũng được hơn 2 tuần rùi, đi làm về là bu đầu vào cái máy tính, hết flash rùi lại cài phần mềm cho cái N97,liên tục như vậy rùi.^^
Đúng là tuyệt thật vì có thêm 1 thú vui mới.hihi

boy_online01

Bác Ntv_79 cho em xin cái chấm tròn thể hiện ứng dụng đang chạy (menu circle) với. Nó là cái Z:/resource/apps/gridroof.mif đấy ạ. Down cái bộ icon Anna từ blog binh24 để lấy cái đó mà leech cả buổi ko đc :((

thanhluan_phuyen

Bản này nói chung đã ok rồi,phím chụp hình đã fjx rồi mà các bác, trước khi jaf các bác xoá các file hệ thông hết đi.Mình jaf mấy lần mà đều dùng được hết các chức năng,nhưng có một số lỗi nhỏ tạm chấp nhận được.
Ntv nè, bạn làm thêm một bản 3x4 nữa đi.. Sao khi mình chuyển qua 3x4 thì cái hình thứ 2 đó, mục đang phát nó không có mà trống vậy ak.(hình mang tính chất minh hoạ bị như thế)

Chỉnh sửa cuối:

nvh2981

Member
bản này mà sử dụng theme N8 Black thì icon anna vẫn còn trông nó ki kì sau

Chỉnh sửa cuối: