• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FIRMWARE 2.2.1 CUSTOM BUILD LẦN 1 & 2 & 3 & 4

Status
Không mở trả lời sau này.

XuanTruong

Super V.I.P
có ai biết thư mục EMOIJ nằm ở đường dẫn nào không? E tìm hoài mà không thấy.

Ạc! Đó là chức năng TẮT MỞ biểu tượng vui trên bàn phím chứ thư mục gì?:))
Bạn vào => Settings => General => International => Keyboards => Japanese rồi chọn ON Emoji nhé!:))

Se7enkute

restore xong sao máy e nó hog có hiện đc như vây` a oy :(

davidcoperfield

sau khi shift restore 2.2.1 này, sóng gió thì ok. nhưng còn 2 vấn đề:
- Kiểu bấm số (0123) xxxx xxx, (090) xxx xxxx: không được như bác Trọng nói
- copy trong sms: khi paste thì báo là: clippy beta has expired. please upgrade.
Các bác vui lòng chỉ? dùm cách khắc phục. cám ơn

Chỉnh sửa cuối:

dangkhoa_1501

- copy trong sms: khi paste thì báo là: clippy beta has expired. please upgrade.
Các bác vui lòng chỉ? dùm cách khắc phục. cám ơn

cũng bị giống bác này :(
với lại không biết làm sao để mở bàn phím tiếng Việt được :-?

dangkhoa_1501

on cái key russia lên là có keyboard TV bạn ơi

ko được bro oi,nó hiện ra bàn phím tiếng Nga chính hiệu :((
với lại sao ipod ko có mục on-the-go cho mình chọn bài để nghe nhỉ.lúc trước dùng FW 2.1 thì có cái này

IPHONE12

đã up fw 2.2.1 custom của bác trọng IP 2G có vài đjểm như thế này.winteboard khi check theme không thay đổi,sbsettings không hoạt động, Clippy không sàj được.đầu số khi gọi (090) xxx xxxx Không đúng như bác nói.còn những cáj khác thì ngon lành cành đào up xong cài app xxx phát chơi lun.thank bác nhìu

Chỉnh sửa cuối:

IPHONE12

B phải insalle cái việt key đi đã rùj vào settings vào keyboard mở international keyboards mở on Russian thoát ra màn hình bấm vào quả cầu ố cáj j vậy ta

ntlongquan

bác vào Cydia-->section-->tweaks rồi install Net Local Number Format nha. Sẽ khắc phục được hiển thị số.

wariumlove

cho mình hỏi cái . Mình vừa up 1 cái Ip tử FW 1.1.4 lên FW 2.2.1 custom build lần 3 của bạn Trọng . Mọi việc restore rất ok . Nhưng mỗi tội mình vào check ở trong máy thì thấy Modem Firmware lại là 04.05.04_G :D .
Vậy là có gì sai ở đây nhỉ mặc dù máy mình vẫn gọi dt và wifi tẹt ga cài các app vẫn nuột lắm . Ngoài ra nếu mình cứ để vậy thì có làm sao không nhỉ ???
Ai biết trả lởi giùm cái coi

giacatluong2212

Lỗi không chạy app

Khi cài apps qua winscp: có apps thì chạy được như chinese chess, myfootball..nhưng bên cạnh đó thì những apps như beejive, flight status lại không chạy được..trước đây mình đã cài apps theo kiểu này rất nhiều lần. Bây giờ chạy firmware của bác lại đành bó tay

IPHONE12

Khi cài apps qua winscp: có apps thì chạy được như chinese chess, myfootball..nhưng bên cạnh đó thì những apps như beejive, flight status lại không chạy được..trước đây mình đã cài apps theo kiểu này rất nhiều lần. Bây giờ chạy firmware của bác lại đành bó tay

Chắc máy bạn bị làm sao rồi mấy app đó mình càj bằng winscp có sao đâu

DaiQuoc

Sao khi cài lên FW này bữa treo rồi mình up lại tự nhiên bây giờ có hiện tượng lâu lâu nó chuyển qua chế độ safemode,reset thì nó trả lại bình thường,nhưng nó lại tái lại y hệt như vậy có cách nào khắc phục không bác trọng ơi

BADBIGBOY

Mình tải về và đã cài xong nhưng không thấy Clippy, Multi tap, Dimmer, Sound Effects và Preferrences như hình trên hoặc Customs lần 1. Anh Trọng xem lại giúp nhé. Thanks.

tam_kitty

[em được bạn cho cái IP 3G 8G, lần đầu nghịch dại đã up online lên 2.2.1 bằng IT, bây giờ không xài đc nữa chỉ nghe nhạc và xem phim thôi anh em có cách nào unlock đc chỉ em với, Cho em hỏi thêm chút, em đã tải QuickPwn mới nhất rồi nhưng khi giải nén ra chạ thi máy báo như thế này " The application failed to initialize properly (0xc0000135), Click on ok to terminate the application " ko hiểu nó báo cần cái gi nữa

hongthanhdng

[em được bạn cho cái IP 3G 8G, lần đầu nghịch dại đã up online lên 2.2.1 bằng IT, bây giờ không xài đc nữa chỉ nghe nhạc và xem phim thôi anh em có cách nào unlock đc chỉ em với, Cho em hỏi thêm chút, em đã tải QuickPwn mới nhất rồi nhưng khi giải nén ra chạ thi máy báo như thế này " The application failed to initialize properly (0xc0000135), Click on ok to terminate the application " ko hiểu nó báo cần cái gi nữa

Tat chuong trinh antivirus di

Status
Không mở trả lời sau này.