• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 2.2 Beta của Anh Em iPhoner Hà Nội

sonpham1102

Mình đã tạm thời ngắt Hosting rồi nhé! Các Bạn cho mình 2-3 ngày nữa sẽ có một chủ mục đặc sắc luôn chuyên về iPhone!

echvang

Link này có lâu roài! Sắp có bản khác nữa cơ!:))

Copy Link rồi dán vào trình hỗ trợ Download như IDM là chạy như SẤM!:))
Bạn đừng có dùng link này. Bản này có từ thủa xa xưa lắm rồi. Ráng đợi 2,3 hôm nữa anh Sơnphạm đưa bản mới lên mà dùng

rockcandy

Mình đã tạm thời ngắt Hosting rồi nhé! Các Bạn cho mình 2-3 ngày nữa sẽ có một chủ mục đặc sắc luôn chuyên về iPhone!

he2, lại sắp có FW mới, zui.... công nhận bác Sơn bulid FW dùng thích thật....

echvang

Bác nhatha bị làm sao vậy? Người ta đã bảo là ngắt hosting rồi, down làm sao được??? Bác chẳng chịu đọc gì cả!!!!!!!!!!!!!!!

nguyenanhtuxd

Hì box iphone bên này vắng vẻ quá đi mất.
Mấy cái link down đấy bác Sơn đã ngắt host rồi,bạn nào cần mình sẽ up tạm lên Medifire cho nhé.

Kvyanh

Mã:
Không sao, SơnPham sang đây là đông vui ngay thôi.
Đề nghị các mode của PDAViet chăm sóc cẩn thận nhé, khách sộp đây.

sonpham1102

Chào các Bạn!
Mình và tổ iPhone đang sắp xếp lại dữ liệu và bài viết rồi đưa lên một cách tổng quát trong vòng 2 ngày tới!
Chúc mọi người một tuần làm việc vui nhé!

sonpham1102

Mấy cái link down đấy bác Sơn đã ngắt host rồi,bạn nào cần mình sẽ up tạm lên Medifire cho nhé.
Tú tạm thời ngừng up lại các FW cũ nhé!
Để mình ra bản mới ngon gắp 30% rồi up lên một thể!

tcforever87

Các Bạn an tâm là bọn mình đã họp bàn và quyết định khắc phục lai cái lỗi tiến g việt và một số lỗi lặt vặt rồi sẽ up lại vào 2 ngày tới nhưng lần này đề do là 2.1 (IPSHN) không đề là FW 2.2 Beta nữa để tránh bị kiện tụng. Mặc dù nếu Apple ra bản 2.2 trong 15 ngày nữa thì A, E ta cũng chẳng được lợi ích gì vì nó chỉ thêm:
- Autocorect trong Settings
- Hỗ trợ các icon Chat trên hệ thống Map của nhật bản
- Gửi mail nhanh
Nói tóm lai nếu chỉ cải tiến có 3 chức năng trên mà gọi là 2.2 thì buồn Apple thật . Trong khi đó Adobe đã đồng ý bước đầu thỏa thuận để cho ra ứng dụng hỗ trợ chạy Flash trên iphone rồi mà bọn Apple vẫn ngang bướng muốn cho ra trước bản 2.2 với mấy cái cải tiến nhỏ nhoi.
Bản bọn mình làm dựa trên bản 2.1 gốc của Apple và tối ưu hóa đến mức tối đa để hướng người dùng ở VN. Ví dụ:
- Khó chịu nhấn là cái Font Notes
- Kéo dài chút Pin
- Mail chuẩn không bị văng....
.....
Bọn mình đang hoàn thiện lại rồi!

thank anh nhiều nha, anh em ở đây đang rất mong đợi bản FW 2.1 made in IPSHN nhiều lắm đó

x269

Đang đợi xem bản FW của bác sonpham đây. Bao giừo có vậy bác, có hỗ trợ flash không bác? Thanks

sonpham1102

Đang đợi xem bản FW của bác sonpham đây. Bao giừo có vậy bác, có hỗ trợ flash không bác? Thanks

KHông có Flash đâu Anh! Chờ sự hợp tác của Adobe thôi!
Chiều mai 3h bọn E sẽ tái thiết lập mục chia sẻ tại diễn đàn PDAviet.net A nhé!
Khi nào qua chỗ mới của riêng bọn Em chơi nhé!

MONTBLANC

PDAviet rồi sẽ đông vui như chợ khi có sự hiển diện của bác Son,rất cám ơn tinh thần chia sẻ cúa bác !;)

net_10

KHông có Flash đâu Anh! Chờ sự hợp tác của Adobe thôi!
Chiều mai 3h bọn E sẽ tái thiết lập mục chia sẻ tại diễn đàn PDAviet.net A nhé!
Khi nào qua chỗ mới của riêng bọn Em chơi nhé!

đang đợi bản mới của bác... bản 2.2 đang bị lỗi :( là khi đang nói fone, có thêm 1 cuộc gọi nữa thì ko thể Hold + Answer muh fải End + Answer thui à.... làm dạo này khó nói fone mún chít....

echvang

Các bác ơi. Em hơi gà một tý nhưng cho em hỏi với: Cái iphone của em nghe gọi bình thường, nhưng mà khi có cuộc gọi đến thì nó hiện: Slide to answer. Vấn đề là ở chỗ em trả lời thì OK, nhưng đôi khi muốn từ chối cuộc gọi đến thì không biết ấn nút nào để từ chối cả. Các Pro giúp em với.

dienht

Active Member
Các bác ơi. Em hơi gà một tý nhưng cho em hỏi với: Cái iphone của em nghe gọi bình thường, nhưng mà khi có cuộc gọi đến thì nó hiện: Slide to answer. Vấn đề là ở chỗ em trả lời thì OK, nhưng đôi khi muốn từ chối cuộc gọi đến thì không biết ấn nút nào để từ chối cả. Các Pro giúp em với.

bạn bấm nút power hai lần là được mà.