• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 2.2 Beta của Anh Em iPhoner Hà Nội

x269

KHông có Flash đâu Anh! Chờ sự hợp tác của Adobe thôi!
Chiều mai 3h bọn E sẽ tái thiết lập mục chia sẻ tại diễn đàn PDAviet.net A nhé!
Khi nào qua chỗ mới của riêng bọn Em chơi nhé!

Cám ơn bác có lời mời, em ghi địa chỉ chỗ bác và namhung rồi, đang định cuối tuần ra đấy cafein đây, không biết cuối tuần các bác có ở đó không vậy? Chúc bác và Iphoner Hà Nội đạt được thành công và những gì mình mong muốn nhé =D>. Cám ơn bác nhiều. Lâu không gặp bác và namhung uống cafein tán phét, thèm quá. Thanks bác.

letrungvu

Mình là ma mới nên còn iếu lắm , xin các bác hướng dân làm sao để dow fw 2.2 b của bác sonpham HN . Thành thật cảm ơn các bác nhiều lắm

vanthe2008

Chuyển từ tinh tế qua PADViet ủng hộ bác sơn. Hy vọng bác sơn sớm cho ra mắt bản 2.2 mượt

newpalm

Thế là cái gì đến thì đã đến, FW 2.2 Custome đã ra đời anh em tải về Up nhá.
- Bản Firmware 2.2 Beta của iPhoner Hà Nội phát triển để vá các lỗi:
+ Đang gửi mail bị treo
+ Tối ưu hóa năng lượng tiêu hao để tiết kiệm pin
+ Fix các lỗi cơ bản và tối ưu hóa Cydia, cài OpenSSH, SSL...
+ Xử lý ở bước Beta cho việc hỗ trợ Flash.
+ Bỏ đi các ứng dụng không cần thiết và để vào các ứng dụng cần như:

* Cycoder: Quay phim trên iPhone với thời gian thực.
* iCommander: Set quyền trực tiếp trên iPhone cho cả thư mục và tệp
* WinterBoard: Để thay đổi giao diện cho iPhone
* BiteSMS: Gửi và Forward tin nhắn
* BossPrefs: Quản lý ẩn hiện app và khởi động, làm tươi lại máy, hỗ trợ SafariDL, Wiki2touch.
* LPD: Lịch phù đổng
* dTunes: Dùng để Download trực tiếp các bản nhạc trực tiếp từ Internet vào iPhone.
* SwapCameraRo: Phân vùng bộ nhớ cho việc chụp và lưu ảnh để giấu những ảnh cần thiết
* WeDictPro: Từ điển A-V, V-A (Chuẩn bị cho bộ gõ tiếng việt trên 2.x ngày 3/10/20089 của HHVN)
* Respring: Làm tươi lại bộ nhớ và SpringBoard để chạy nhanh hơn và không bị tràn bộ nhớ.
* MIN: Thay đổi tên nhà cung cấp mạng và đặt text lên chỗ time ở SpringBoard.
* iCallBR: Quản lý lịch sử cuộc gọi - Xóa các cuộc gọi đơn lẻ trong lịch sử cuộc gọi.
* MxTube: Tìm kiếm và Download tất cả các Video mong muốn từ Internet.
* Swaptunes: Phân vùng bộ nhớ cho Music, ảnh và tránh mất quyền ứng dụng khi sync ở nhiều máy khác nhau.
* Docs: Đọc các loại tài liệu Word, Excel, PDF, Powerpoint, Text... chỉ bằng cách các Bạn copy tài liệu vào thư mục Private/var/mobile/library/Docs

DOWNLOAD​

Link không dowload được bác Son ơi. cho em link khác được không?

MONTBLANC

Hình như bác Son cấm vận ae ở nước ngoài rồi bác à:( tìm trên này có 1 bản cho 3G world em chết liền:((

sonpham1102

Cứ bình tĩnh!
Vì có một số lý do nên mình không và chưa Post link được ở đây và đã đưa sang tạm chỗ khác.
Các Bác thông cảm nha!

panrai

Super V.I.P
cho em hỏi nhé anh sơn em đang sài 2.1 và dự định úp lên 2.2,nhưng em ko thiểu cách úp sao nửa,cũng sài bắng Itunes luôn nhưng khi úp lên mình có bẻ khóa gì ko vậy anh,xin anh chỉ giúp chân thành cảm ơn anh trước

XuanTruong

Super V.I.P
cho em hỏi nhé anh sơn em đang sài 2.1 và dự định úp lên 2.2,nhưng em ko thiểu cách úp sao nửa,cũng sài bắng Itunes luôn nhưng khi úp lên mình có bẻ khóa gì ko vậy anh,xin anh chỉ giúp chân thành cảm ơn anh trước

Up lên là xài thui! Mở iTunes 8 lên rồi nhấn Shift + Restore!:D

TaQuangDuc

review, review, có pác lào up chưa? làm cái review cho pà con chiêm phát đi (up thêm ảnh màn hình và system bằng cách home+pao ờ nữa nhé)
không phải iPhone của mình nên không dám lọ mọ nhiều mà :D

holitraco

đang down mãi chưa được, tốc độ chậm quá, sẽ up ảnh lên khi up được FW