• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1.2 cho iPhone 2G/ 3G[S]/ iPod Touch G2

phuongsaigon

bị lỗi error 10

Hi LongGiang, con Iphone của mình là 2G đang xài firmware 2.2.1 mình restore firmware 3.1.2 của bạn thì đang restore thì báo lỗi error 10. cho mình hỏi có cách nào up lên 3.1.2 mà không bị lỗi 10 đó không. rất mong bạn giúp đỡ. Thanks

zaizai_259

Anh Long cho em hoir bản cho 2G của anh kết nối với IP PC Suite có bị lỗi ko, em cần nhất cái thằng Ip PC Suite này, mà thấy nhiều bản kết nối với Ip PC Suite lại bị lỗi
Cảm ơn anh nhiều

longgiang81

Super V.I.P
@ phuongsaigon : Bạn Restore 3.0 gốc trước sau đó Restore lại bản này nhé. Lúc Restore ko cần đưa về DFU, chỉ cần đưa về Recovery Mode là đc.

@ zaizai_259 : Em chơi bản này 1 phát là chuẩn luôn :D

phuongsaigon

@ phuongsaigon : Bạn Restore 3.0 gốc trước sau đó Restore lại bản này nhé. Lúc Restore ko cần đưa về DFU, chỉ cần đưa về Recovery Mode là đc.

Cảm ơn longgiang, cho mình hỏi thêm là bản Firmware 3.0 gốc download ở đâu. Có phải chỉ cần vào Itune nhấn Shirt Restore không? và sau này về lại 2.2.1 có được không bạn. rất mong bạn chỉ dẫn. thanks

Zenki

Super V.I.P

Cảm ơn longgiang, cho mình hỏi thêm là bản Firmware 3.0 gốc download ở đâu. Có phải chỉ cần vào Itune nhấn Shirt Restore không? và sau này về lại 2.2.1 có được không bạn. rất mong bạn chỉ dẫn. thanks

Tìm bên Khu vực Sử Dụng iPhone có Topic Tổng Hợp FW các Phiên bản đó bạn.

HuynhThanh

Mình đang xài bản này lúc đầu xài rất ok! Dạo này ko biết bị đụng soft nào mà hao pin quá chừng! Chắc phải restore lại lần nữa quá!:(

duyquehan

Lúc đầu mình sử dụng FW này cũng rất hao pin. nhưng khi restore lại thấy Pin đỡ hơn có thể đến 3 ngày, mình cũng nghĩ là do đụng soft giờ mình chỉ cài những soft bình thường, còn những soft đụng đến hệ thống hoặc chạy ngầm thì rất hạn chế.

Habl66

Hôm nay có việc phải đi xa nên cần dùng đến GPS. Nhưng đợi mãi mà Iphone không thể nào bắt được sóng. Chạy cả Tomtom lẫn Navigon đều bó tay. Trước đây dùng 3.0 thấy bắt sóng rất nhanh và lúc nào cũng ok cả. Không biết có phải lỗi của Firmware không? Bác nào thử GPS rồi cho em xin ý kiến cái

Chỉnh sửa cuối:

HuynhThanh

Lúc đầu mình sử dụng FW này cũng rất hao pin. nhưng khi restore lại thấy Pin đỡ hơn có thể đến 3 ngày, mình cũng nghĩ là do đụng soft giờ mình chỉ cài những soft bình thường, còn những soft đụng đến hệ thống hoặc chạy ngầm thì rất hạn chế.

Mình cũng nghĩ dzậy? Có khi xạc qua đêm sáng, xài tới chiều chỉ nhắn vài tin, gọi vài cuộc mà pin chỉ con 30%.:(

Zenki

Super V.I.P
Mình cũng nghĩ dzậy? Có khi xạc qua đêm sáng, xài tới chiều chỉ nhắn vài tin, gọi vài cuộc mà pin chỉ con 30%.:(
Thử xài FW Gốc, không Jailbreak thì Pin sẽ cải thiện hơn rất nhiều :D

zaizai_259

Em vừa Restore xong chiều nay, cài céc linh tinh giờ mới lên thông báo tình hình được
Mới thử mấy tiếng thì em thấy FW khá tuyệt, khởi động rất nhanh, mượt, sóng và Wifi, GPRS OK
Tương thích tốt với IP PC Suite, Cydia vào tẹt ga ko còn bị văng ra như mấy bản Custom em cài hồi 3.0
Mỗi tội ko có chức năng tự động Dim Screen, nghĩa là màn hình tự tối sau 1 thời gian. Ko biết có cách nào ko :D
Để em dùng thử mấy ngày nữa xem pin péc thế nào :D

phuongsaigon

Mình đã làm như bạn hướng dẫn restore 3.0 gốc nhưng đang restore thì nó vẫn báo lỗi error 10. mong bạn hướng dẫn làm sao khắc phục. thanks

Habl66

Bạn kiểm tra xem Location ON chưa, hoặc thông số GPRS đã khai báo đúng chưa nhé.

Location tất nhiên là phải ON rồi bạn, cái này khi chạy chương trình GPS nào nó cũng thông báo cho mình biết mà.
Iphone 3G là A-GPS thì đâu cần đến GPRS nhỉ????
Up lại 3.1.2 gốc GPS lại chạy ngon lành

Chỉnh sửa cuối:
Q

qazplm

Guest
Cho mình hỏi bây giờ mình có 1 ipod gen 2 mới mua, chưa jailbreak gì cả, firmware là 2.2.1, bây giờ mình muốn up firmware lên 3.1.2 để cài một số app đòi firmware 3.0 trở lên thì chỉ việc down bản này về up lên là xong hay có cần phải jailbreak gì trước không, và nếu cần thì phải jailbreak trước rồi up hay up xong mới jb, nếu jb trước thì up xong có cần jb lại không?

HuynhThanh

Cho mình hỏi bây giờ mình có 1 ipod gen 2 mới mua, chưa jailbreak gì cả, firmware là 2.2.1, bây giờ mình muốn up firmware lên 3.1.2 để cài một số app đòi firmware 3.0 trở lên thì chỉ việc down bản này về up lên là xong hay có cần phải jailbreak gì trước không, và nếu cần thì phải jailbreak trước rồi up hay up xong mới jb, nếu jb trước thì up xong có cần jb lại không?

Muốn úp được F.W custom máy bạn phải được J.B bạn à! J.B xong thì sau này úp các bản F.W custom thoải mái! Bây giờ bạn úp lên FW 3.0 gốc sau đó J.B xong lên bản này là ok! Chúc thành công!