• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1.2 cho iPhone 2G/ 3G[S]/ iPod Touch G2

Zenki

Super V.I.P
bạn ơi,mình Jb xong rồi,trong ip mình đã cài cydia rồi,như vậy đã jb được chưa?có cần phải up bản custom khác kô hay vẫn dùng bản này được?:-/
Đã có Cydia nghĩa là đã JB xong rồi đấy bạn. Giờ chỉ xài thôi, không cần phải Up bản Custom khác đâu.

zippo6600

Trường hợp Shift-Restore xong rồi vào Cydia cai UltraSn0w xong mà nó vẫn không có sóng cứ hiện lên dòng Searching... là sao hả các bác.Iphone của em là 3GS 32G bản lock

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
Trường hợp Shift-Restore xong rồi vào Cydia cai UltraSn0w xong mà nó vẫn không có sóng cứ hiện lên dòng Searching... là sao hả các bác.Iphone của em là 3GS 32G bản lock
Nó Searching nghĩa là nó đang tìm, bạn chờ chút rồi Reboot lại máy thử xem sao. Nếu không Unlock được nó sẽ hiện ra No Service. Bạn kiểm tra lại xem Modem Firmware đang là 04.xx hay 05.xx Nếul à 05.07.11 thì phải dùng Blacksn0w để Unlock nhé.

zippo6600

Cám ơn mod nhiều nhiều.Hix hôm qua lấy con 16G về thì thấy bình thường.Hôm nay đổi con 32g thấy ko được.Thì ra do Model Firmware.Em làm được rồi.Hix.Tiện thể mod cho em hỏi Iphone 3GS co máy tàu không hả Mod

lucky_2907

Đã có Cydia nghĩa là đã JB xong rồi đấy bạn. Giờ chỉ xài thôi, không cần phải Up bản Custom khác đâu.

thanks ban nha!bây giờ mình chỉ cần vào cydia cài openssh là cỏ thể chép ứng dụng vào ip đúng kô?

Zenki

Super V.I.P
thanks ban nha!bây giờ mình chỉ cần vào cydia cài openssh là cỏ thể chép ứng dụng vào ip đúng kô?
Cài OpenSSH, AppSync 3.1 (Mobileinstallation), Winterboard v...v... là những cái cơ bản. Bắt đầu nghiên cứu được rồi đấy :D

MÌNH có một vấn đề thế này.
Mình có thằng bạn mượn máy chị nó dzọc,kết nối với itune rồi chọn update xong rồi giờ chỉ được gọi SOS thôi,mà nó chả biết lúc trước xài FW mấy nữa cho hỏi là mình phải làm thế nào để máy có thể bình thường trở lại.Rất mong anh em diễn đàn giúp đỡ

Zenki

Super V.I.P
MÌNH có một vấn đề thế này.
Mình có thằng bạn mượn máy chị nó dzọc,kết nối với itune rồi chọn update xong rồi giờ chỉ được gọi SOS thôi,mà nó chả biết lúc trước xài FW mấy nữa cho hỏi là mình phải làm thế nào để máy có thể bình thường trở lại.Rất mong anh em diễn đàn giúp đỡ
Đó là máy chưa được Unlock thôi, Bạn qua Topic Blackra1n tìm hiểu cách JB và Unlock nhé. Lần sau những vấn dề chung chung thế này bạn không nên hỏi vào trong Topic này, đây chỉ bàn về các vấn đề về FW Custom ở trên thôi nhé. Bạn qua mục Tổng Hợp, Yêu Cầu & Thắc mắc để tham gia thảo luận và được giải đáp nhanh hơn.

ok sorry và thanks zenki.cho mình hỏi thêm câu "gà" nữa là máy mình có thể xài 3.1.2 custom được không vậy hay lại restore lại bản 3.x gốc?

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
ok sorry và thanks zenki.cho mình hỏi thêm câu "gà" nữa là máy mình có thể xài 3.1.2 custom được không vậy hay lại restore lại bản 3.x gốc?
iPhone nào cũng dùng FW custom được cả bạn ah, nhưng máy phải qua JB một lần rồi thì mới Up FW Custom được.

zackal

zenki cho hỏi xíu, mình xài FW của bro longgiang81 sao ko dùng được cái categories. bỏ app vào xong, ra ngoài vẫn thấy nằm như cũ, mình xài 3gs 16gb lock.

badboy1002

Lưu ý thêm với 3G hoặc 3GS Lock đã từng lên 3.1 gốc với Modem firmware 5.11.07 thì sẽ ko thể Unlock đc Phone, hiện thời chỉ có thể dùng như 1 iPod Touch mà thôi.

Trong bài của bác LongGiang có nên xóa đi câu này không nhỉ :-?
Theo mình thấy là giờ đã unlock tất bằng blacksn0w rồi mà

lucky_2907

zenki ơi,bạn có thể hướng dẫn mình 1 cách cụ thể làm thế nào đê cài được ứng dụng và trò chơi vào ip được không?
sau khi JB có được cydia rồi thì mình còn cần phải làm những thao tác gì nữa?
mình đọc trên diễn đàn thử bao nhiêu cách rồi mà vẫn không được,nản quá.
máy mình 3gs bản world tuần thứ 46.
mong bạn chỉ giúp tỉ mỉ cho mình với,khoản này mình gà lắm.
thanks bạn trước!8-|

sonbhn

Tớ dùng IP 3GS bản QT, lỡ up 3.1.2, mún restore lại dùng cái này của longgiang iPhone2,1_3.1.2_7D11_Custom_Restore_World.ipsw, nhưng khi restore thì báo lỗi (1600), ai biết giải quyết giùm tớ với

Zenki

Super V.I.P
zenki ơi,bạn có thể hướng dẫn mình 1 cách cụ thể làm thế nào đê cài được ứng dụng và trò chơi vào ip được không?
sau khi JB có được cydia rồi thì mình còn cần phải làm những thao tác gì nữa?
mình đọc trên diễn đàn thử bao nhiêu cách rồi mà vẫn không được,nản quá.
máy mình 3gs bản world tuần thứ 46.
mong bạn chỉ giúp tỉ mỉ cho mình với,khoản này mình gà lắm.
thanks bạn trước!8-|
Sau khi có Cydia bạn vào Cydia add bất kỳ 1 source của VN rồi tìm AppSync cài vào. Sau khi cài AppSync xong là có thể cài Game và App thuốc rồi, mình đã có Topic hướng dẫn kỹ việc cài Apps rồi. Bạn tìm trong này sẽ thấy - http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=67812

Tớ dùng IP 3GS bản QT, lỡ up 3.1.2, mún restore lại dùng cái này của longgiang iPhone2,1_3.1.2_7D11_Custom_Restore_World.ipsw, nhưng khi restore thì báo lỗi (1600), ai biết giải quyết giùm tớ với
Nếu là bản World thì chạy Blackra1n để JB thôi chứ up lại FW Custom làm gì bạn? Đã thử đưa máy về DFU hoặc Recovery Mode trước khi up chưa? Trên diễn đàn cũng có nhiều Topic nói về lỗi này rồi, bạn tìm hiểu xem sao nhé ;)

sonbhn

Mình lại chạy lại restore thử từ itunes vẫn dùng bản custome ấy, nhưng ko để chế độ DFU, nó báo lỗi 1604 rồi dừng ở hình sợi cáp, tắt đi bật lại vẫn là sợi cáp, vào itunes thì nó báo thấy iphone ở chế độ recorvery, phải restore trước khi tiếp tục với Itunes, mình phải làm sao đây hả bạn

Zenki

Super V.I.P
Mình lại chạy lại restore thử từ itunes vẫn dùng bản custome ấy, nhưng ko để chế độ DFU, nó báo lỗi 1604 rồi dừng ở hình sợi cáp, tắt đi bật lại vẫn là sợi cáp, vào itunes thì nó báo thấy iphone ở chế độ recorvery, phải restore trước khi tiếp tục với Itunes, mình phải làm sao đây hả bạn
Nếu nó báo thể thì bạn giữ Shift rồi nhấn Restore sau đó Browse về FW Custom lại xem sao? Còn không thì Restore lại bản gốc sau đó thử lại bản Custom.

sonbhn

cám ơn bạn, còn vấn để là trước mình dùng ip pc suite rất ngon, giờ cài lại win, mình down đủ loại phiên bản pc suite nhưng ko bản nào dùng đc, có vào đc nó cũng toàn ghi not connected hoặc cài game thì báo là chỉ hoạt động cho fw2.x, mình đã cài dotnetfx3.5 rồi