• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1.2 cho iPhone 2G/ 3G[S]/ iPod Touch G2

Zenki

Super V.I.P
Theo mình nhận thấy, thì từ khi lên 3.x CYDIA chạy không mượt bằng 2.x cho cả 2G, 3G và 3GS luôn, mình thấy có lúc thì vô cydia nó load được dữ liệu lúc thì không load được
Mình có gặp 2G, 3G và 3GS tại thời điểm đó vô cydia thì không load được dữ liệu, nhưng khi chuyển sang ICY thì dùng bình thường:-??
Đơn giản là nhiều lúc nhiều người truy cập vào Cydia quá gây nên tình trạng quá tải và làm dữ liệu Load chậm thôi mà :D Thử tưởng tượng hàng triệu người trên thế giới cùng vào Cydia một lúc và cùng Load một lúc các Update về thì hỏi sao nó không chậm được :p Nó hoạt động cơ cấu cũng như các trang Web vậy thôi. Ngoài Cydia ra các bạn còn có thể cài thêm Icy hoặc RockApp vào. Theo mình thấy RockApp Load rất nhanh đấy chứ ;;)

minhminh05

em từ n/a up lên 3.1.2 bị báo lỗi (9),(13).em up lên 2.2 và 2.2.1 cũng bị thế.Đây là lỗi gì ạ?

haiquy

Mình muốn download PW.3.1.2 custom này của bác Long Giang nhưng mấy ngày rồi mà không thể nào down được,mình mới sử dụng nên hiểu biết còn hạn chế nhiều lắm,bạn nào giúp mình với đường link dể down.Mình cảm ơn nhiều.

Zenki

Super V.I.P
Mình muốn download PW.3.1.2 custom này của bác Long Giang nhưng mấy ngày rồi mà không thể nào down được,mình mới sử dụng nên hiểu biết còn hạn chế nhiều lắm,bạn nào giúp mình với đường link dể down.Mình cảm ơn nhiều.
Bạn dùng iPhone gì mình dẫn Link cụ thể luôn cho!

mykolor

Host download cực kỳ nhanh mà, bạn copy link trên paste vào trình duyệt, nhập user và password: PDAVIET.NET

minhminh05

Em lên 3.1.2 custom rồi nhưng sao không sync được ứng dụng .ipa. Giờ làm thế nào để sync đươc ạ?

minhminh05

em vào cydia cài sbsettings cài xong nó reboot rồi cứ ở màn hình quả táo.Lại phải restore lại. Em muốn cài sbsettings thì phải làm gì ạ?

Zenki

Super V.I.P
em vào cydia cài sbsettings cài xong nó reboot rồi cứ ở màn hình quả táo.Lại phải restore lại. Em muốn cài sbsettings thì phải làm gì ạ?
Cài thẳng SBSettings từ Source của Bigboss cho chuẩn.

Emyeuanh

Cài thẳng SBSettings từ Source của Bigboss cho chuẩn
Cái này chưa chắc. Source này hay bị quá tải lắm. Có khi nó không tải về hết nếu quá tải hoặc net chậm quá.
Theo em cứ add source PV vào làm 1 lèo từ ultrasn0w đến logo mạng rồi SBSettings luôn ;;)

hbinhlove2003

các bác cho em hỏi là máy của thằng em họ xài con 2G 8G FW 1.1.4 up thẳng lên 3.1.2 được ko ? thanks

hbinhlove2003

thanks mod, phải bắt buộc qua FW gốc hả ? cho mình xin link down bản FW gốc lun nhé =D>

có 1 số bạn khuyên như vầy như vậy có ổn ko ?

Lên 2.2.1 xong dùng QuickPwn 2.2.5 để jb và unlock,
Xong rồi up lên 3.1.2 custom hoặc gốc

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
thanks mod, phải bắt buộc qua FW gốc hả ? cho mình xin link down bản FW gốc lun nhé =D>

có 1 số bạn khuyên như vầy như vậy có ổn ko ?

Lên 2.2.1 xong dùng QuickPwn 2.2.5 để jb và unlock,
Xong rồi up lên 3.1.2 custom hoặc gốc
Dùng iTunes để Update thẳng lên 3.1.2 luôn chứ không nhất thiết phải qua 2.x làm gì. Bây giờ FW 3.1.2 đã JB và Unlock ổn định rồi, không phải lo lắng gì nữa.

mykolor

Dùng iTunes để Update thẳng lên 3.1.2 luôn chứ không nhất thiết phải qua 2.x làm gì. Bây giờ FW 3.1.2 đã JB và Unlock ổn định rồi, không phải lo lắng gì nữa.

Nhưng máy 3G(s) thì mới được nhé. Còn 2G mà lên thẳng 3.1.2 gốc thì chỉ ai xài máy tính Mac mới JB và Unlock được (vì Tools chỉ chạy trên Mac OS), còn Windows thì chia buồn, phải lên 2.2.1 hoặc 3.0 JB và Unlock. Xong, lên bản 3.1.2 Custom.

Zenki

Super V.I.P
Nhưng máy 3G(s) thì mới được nhé. Còn 2G mà lên thẳng 3.1.2 gốc thì chỉ ai xài máy tính Mac mới JB và Unlock được (vì Tools chỉ chạy trên Mac OS), còn Windows thì chia buồn, phải lên 2.2.1 hoặc 3.0 JB và Unlock. Xong, lên bản 3.1.2 Custom.
2G dùng Blackra1n Jailbreak và Unlock ok mà :|

hbinhlove2003

Cám ơn anh em, chỉ cần 2 lần restore lên FW 2.2 , sau đó lên tiếp 3.1.2 là ok chạy vù vù :p
ko cần JB lun :D

Zenki

Super V.I.P
Cám ơn anh em, chỉ cần 2 lần restore lên FW 2.2 , sau đó lên tiếp 3.1.2 là ok chạy vù vù :p
ko cần JB lun :D
JB để cài thêm các Apps và Games đã thuốc có trên diễn đàn hoặc thay đổi Theme (nếu thích) còn không cứ để vậy cũng được.

mykolor

2G dùng Blackra1n Jailbreak và Unlock ok mà :|

Blackra1n JB và Unlock cho BB 05.11.07 mà. 2G lên 3.1.2 gốc thì BB cũng chỉ là 04.05.04_G thì làm sao mà unlock được bằng Tool này được.