• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1.2 cho iPhone 2G/ 3G[S]/ iPod Touch G2

thanglc

Vậy thôi về bản gốc rồi dùng Blackra1n để JB thôi! Vì bản trên đã là Custom rồi, đã được JB và Add Cydia rồi nên chạy lại Blackra1n cũng chả có tác dụng gì :D

em cũng nghĩ như thế nhưng không hiểu lỗi nằm ở đâu nữa để lần sau còn khắc phục. em đang thử về gốc rồi JB xem thế nào. Cảm ơn bác Zenki đã hỗ trợ :D:D:D:D

freeman2203

cho em hỏi làm sao có thể ghi cái tên của em thay cho dòng chữ side to unlock như hình này

skywalker2609

máy bác cho mình hỏi nếu sau khi lên firmware 3.1.2 gốc rồi chạy bkackra1n và intall cydia thành công , máy có sóng rồi. Nhưng nếu muốn xài sóng 3g ( đăng ký mạng 3g) có được ko, có trục trắc gì ko?? có bác nào thử chửa ?? cho mình chút kinh nghiệm nha.... thanks anyway. :0)

jupiterv

Cho mình hỏi, máy mình là 2G đang xài FW 2.2.1 custom, BB 04.05.04_G. Giờ mình muốn up lên FW 3.1.2 custom, nếu up bằng FW ở trên thì có cần phải up lên FW 3.0 gốc trước rồi mới up tiếp FW 3.1.2 custom ko (vì mình thấy hình như có bản FW 3.1.2 custom cho 2G yêu cầu fải up lên 3.0 gốc trước). Vậy mình nên up bản FW nào

Thanks

HuynhThanh

Cho mình hỏi, máy mình là 2G đang xài FW 2.2.1 custom, BB 04.05.04_G. Giờ mình muốn up lên FW 3.1.2 custom, nếu up bằng FW ở trên thì có cần phải up lên FW 3.0 gốc trước rồi mới up tiếp FW 3.1.2 custom ko (vì mình thấy hình như có bản FW 3.1.2 custom cho 2G yêu cầu fải up lên 3.0 gốc trước). Vậy mình nên up bản FW nào

Thanks

Bạn úp lên 3.1.2 gốc luôn để lấy baseband sau đó lên tiếp bản custom là được!

pandamiss

Đương nhiên là ko làm sao rồi bạn, chỉ có baseband của bạn vẫn như cũ thôi à!:D

Thì ý mình nói là đâu cần cài lên 3.0 đâu lên thẳng 3.1.2 luôn cho đỡ mệt. base band nguyên thế vẫn ngon lành mà bác

zippo6600

Thật ra cái Mail và iPod chạy ngầm nhưng không hao pin đến vậy đâu bạn. Phần Radio có vấn đề nên mới hao pin như vậy đấy. Bạn tìm cái đèn nhấp nháy khi có cuộc gọi đến dán vào sau nắp iPhone test xem. Nếu không làm gì mà đèn vẫn sáng có nghĩa là máy bạn luôn phát tín hiệu sóng không ngừng nghỉ dẫn đến tình trạng hao pin. Trường hợp của bạn để máy từ đêm đến sáng có bị No Service không?

Mình chưa thử mua cái đèn báo sóng nhưng theo mình biết nếu nó cứ phát sóng không ngừng nghỉ thì để gần cái loa là nó nghe rè rè ngay phải không bác.Nếu như thế thì không phải rồi bác à,.Nữa là máy em để từ đêm đến sáng không bi No Sirvice.Hix mặc dù đã up bằng FW gốc rồi nhưng vẫn bị hao pin.Hix hix

thanglc

Bác Zenki ơi em đã về 3.1.2 gốc rồi JB bằng Blackra1n roài nhưng kick vào cydia vẫn bị bật ra, Vậy lỗi nằm ở đâu bác chỉ em với

freeman2203

cho em hỏi tí nếu iphone mới mua về có firmware 3.1 hoặc 3.1.2 vậy có up được bản custom 3.1.2 không ? ......

Zenki

Super V.I.P
cho em hỏi tí nếu iphone mới mua về có firmware 3.1 hoặc 3.1.2 vậy có up được bản custom 3.1.2 không ? ......
Còn tùy! Tuy nhiên đa số các iPhone 3GS mới mua sau này đều không Up được và gặp lỗi 16xx

bryan_nguyen

Giúp em với các bác ơi! Em mới mua con Iphone 3GS ngày 23/12/2009 này. Em về lên đây down bản fw 3.1.2 for 3GS World về restore. Nhưng khi về restore ngay bước đầu thì cứ bị ăn dây cáp và cấi dĩa. Giúp em với. Em phải làm sao bây giờ.