• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1.2 cho iPhone 2G/ 3G[S]/ iPod Touch G2

sau khi restore đã cài ultrasnow xong nó searching network mãi luôn

có ai chỉ mình không ???chẳng lẽ phải restore lại bản 3.1.2 gốc.bản này thấy chạy good

Last edited by a moderator:

Zenki

Super V.I.P
sau khi restore đã cài ultrasnow xong nó searching network mãi luôn

có ai chỉ mình không ???chẳng lẽ phải restore lại bản 3.1.2 gốc.bản này thấy chạy good
Xem lại thử đang ở Baseband nào? Dùng Blacksn0w thử xem!

basband 5.11.7 chưa lên 12 đâu hihi.đã dùng nhiề blacksnow của nhiều source pdaviet, source của chủ topic đưa cho. nhưng cột sóng cứ searching hoài. bản này xài tốn ít bin rất good.chưa thử tắt 3g mà nghĩ nó không liên quan gì hết.còn biện pháp nào khác không mấy bác.máy này o anh đưa chắc ổng có up fw 3.1 gốc hồi xưa

co bác nào hướng dẫn cụ thể không ạ??? mạng thì cứ searching hoài.đã cài blacksnow,thử tắt 3g luôn sau đó respring luôn cũng y chang

appleBOY

up FW custome thì BB ko thay đổi, bản này của LongGiang xài ổn , ae yên tâm up cho máy

appleBOY

basband 5.11.7 chưa lên 12 đâu hihi.đã dùng nhiề blacksnow của nhiều source pdaviet, source của chủ topic đưa cho. nhưng cột sóng cứ searching hoài. bản này xài tốn ít bin rất good.chưa thử tắt 3g mà nghĩ nó không liên quan gì hết.còn biện pháp nào khác không mấy bác.máy này o anh đưa chắc ổng có up fw 3.1 gốc hồi xưa

vấn đề về pin không phải lúc nào cũng phụ thuộc vào FW nào, quan trọng nhất là máy cài đặt chuơng trình nhiều hay ít, trong số đó các trình ngầm là bao nhiêu, yếu tố này mới quyết định Pin thế nào

sau 1 thời gian sử dụng, cảm thấy khá tốt, có điều thường xuyên bị vấn đề có người gọi đến không trả lời được, nhất là lúc đang khóa máy. hiện tại quay lại bản gốc xài, bị cái vụ gọi điện vậy bực không chịu được

nhatphongthinh

có con iphone 3G lock đã unlock xài bản 3.0 ổn định. Ko có bất cứ điều gì phải phàn nàn. Nhưng hôm qua mới cài được cái Friendcaller 3. Gọi đi được mà chỉ nghe bên đầu bên kia nói thôi. Mình nói bên đó ko nghe gì cả? vậy theo các cao thủ có cần phải update lên bản custom 3.1.2 ( giữ nguyên BB) hay là ko? Cách update là nhấn shift + restore thì biết rồi. Nhưng tìm hoài ko thấy ai chỉ cách JB và unlock nó bằng cách nào cả?

có con iphone 3G lock đã unlock xài bản 3.0 ổn định. Ko có bất cứ điều gì phải phàn nàn. Nhưng hôm qua mới cài được cái Friendcaller 3. Gọi đi được mà chỉ nghe bên đầu bên kia nói thôi. Mình nói bên đó ko nghe gì cả? vậy theo các cao thủ có cần phải update lên bản custom 3.1.2 ( giữ nguyên BB) hay là ko? Cách update là nhấn shift + restore thì biết rồi. Nhưng tìm hoài ko thấy ai chỉ cách JB và unlock nó bằng cách nào cả?

chạy ổn định thì cứ việc xài nha bạn.cách jb thì trong box này ko chỉ nha, bạn có thể tìm ở trong diễn đàn í.ở phần giới thiệu fw đã có chỉ jb ra sao rồi đó nha bạn.

duytpn

Các Anh ơi hỗ trợ giúp em với:
Em đang dùng 3G lock, Modem Firmware: 04.26.08. Version: 3.0.
Em có nhu cầu nâng cấp lên Version: 3.1.2 (dùng bản Custom của Anh LongGiang81). Nhưng máy của em bị hư wifi. Các anh có thể chỉ em cách unlock mà không cần wifi được không ah.
Em đã tìm trên diển đàn rất nhiều kể cả gởi thư riêng cho Anh Long Giang, nhưng vẫn chưa được hồi đáp. Mong anh em chỉ giáo.

THanks!

tmlan

Các anh ơi, em dùng 3GS lock,dùng Vesion: 3.1.2 (7D11); Modem fimware: 05.11.07;
Máy em lúc mua về đã như thế rồi. Bây giờ em muốn Restore bản Firmware Custom 3.1.2 của anh longgiang được không ạ?
(Tại em thấy dòng Lưu ý thêm với 3G hoặc 3GS Lock đã từng lên 3.1 gốc với Modem firmware 5.11.07 thì sẽ ko thể Unlock đc Phone, hiện thời chỉ có thể dùng như 1 iPod Touch mà thôi và em cũng chưa biết mấy về Iphone nên chưa dám thử).

duytpn

Em có nhu cầu nâng cấp lên Version: 3.1.2 (dùng bản Custom của Anh LongGiang81). Nhưng máy của em bị hư wifi. Các anh có thể chỉ em cách unlock mà không cần wifi được không ah.
Em đã tìm trên diển đàn rất nhiều kể cả gởi thư riêng cho Anh Long Giang, nhưng vẫn chưa được hồi đáp. Mong anh em chỉ giáo.

THanks!

Sao không có ai hỗ trợ em hết vậy? Hic hic

manbatuo1

THanks!

restore bt.sau đó dùng ifunbox chép blacksn0w.deb vào root/media/Cydia/AutoInstall.Khởi đọng lại ip la xong

kennh0x

cho em hỏi là em đang xài bản 3.1.2 custom 05.11.07 3g8g lock nay em muốn lên bản custom này dc không anh.sao em down ve roi mà đổi file ipsw mà sao nó không đổi dc vậy

ngheokieumy

hihi em đã làm đc sau khi đọc 78 trang trong chủ đề này ... cám ơn mọi người và nhiều nhất là bác long giang

Tình hình là em đã down bản FW 3.1.2 dành cho máy 2G về rồi nhưng chẳng biết làm gì thêm ... em nghe nói bản này sạch nên thích lắm vì cái IP 2G của em trước ai íntall nhiều thứ quá giờ em chỉ quan tâm tới duy nhất 1 cái game BIA2 thế mà chơi chậm chạp quá nên muốn dùng bản FW này của bác với hi vọng chơi game nhanh hơn nhưng không biết làm sao? em đi lục nhiều nơi trong diển đàn lắm rồi để tìm cách up mà không thấy chỗ nào nói đến cả. Bác giúp em với cho em 1 cái link hướng dãn hoặc chỉ em cách up FW em mới down của bác

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
hihi em đã làm đc sau khi đọc 78 trang trong chủ đề này ... cám ơn mọi người và nhiều nhất là bác long giang

Tình hình là em đã down bản FW 3.1.2 dành cho máy 2G về rồi nhưng chẳng biết làm gì thêm ... em nghe nói bản này sạch nên thích lắm vì cái IP 2G của em trước ai íntall nhiều thứ quá giờ em chỉ quan tâm tới duy nhất 1 cái game BIA2 thế mà chơi chậm chạp quá nên muốn dùng bản FW này của bác với hi vọng chơi game nhanh hơn nhưng không biết làm sao? em đi lục nhiều nơi trong diển đàn lắm rồi để tìm cách up mà không thấy chỗ nào nói đến cả. Bác giúp em với cho em 1 cái link hướng dãn hoặc chỉ em cách up FW em mới down của bác

Ở trên thì nói làm được rồi, còn ở dưới lại nói chẳng biết làm gì? Vậy nghĩa là sao :|

kennh0x

sao cài bản custom này rồi mà em cài sbsetting với winterboad mà ram còn có 40mb ah.sao yếu vậy

Zenki

Super V.I.P
sao cài bản custom này rồi mà em cài sbsetting với winterboad mà ram còn có 40mb ah.sao yếu vậy

Free Memory thử chưa em? 3G thì sau khi Free được 58-60Mb là cao rồi! 40Mb cũng ko phải yếu gì đâu! Đừng có chạy Theme nhiều thì được!