• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1.2 cho iPhone 2G/ 3G[S]/ iPod Touch G2

phamthaitl

sao mình không up được bản Custom của bạn được.từ 3.0 lên 3.0.1 gốc thì được.hoặc về lại 3.0 cũng ok.nhưng lên bản Custom 3.1 này cửa bạn thì lỗi 1614 hoặc lỗi 13.vậy có cách nào khác không bạn.

phihong113

anh oi.! em co iphone 2g update FW bang itunes len 3.1.2 ma ko co cydia gio phai lam sao de co anh...!anh giup em voi nha...!:(

anhbasalala

sao e down file từ link pdaviet.net lai ko thấy file ipws, ma` ra nhieu file lung tung hết ~.~

h lam sao đây ạ

TraiNgheoHn

sao e down file từ link pdaviet.net lai ko thấy file ipws, ma` ra nhieu file lung tung hết ~.~

h lam sao đây ạ

Trời ạ,bạn này chắc dùng Ip lần đầu, bạn down về rồi dùng pm quản lý file đổi đuôi .zip thành đuôi .ipws là được mà.

dungeasy

h lam sao đây ạ
bạn down về là flie rar , đừng giải nén , mà sửa đuôi rar thành ipsw ( nhớ bỏ tick hide extension file type trong folder option )

thonthuydn

Tình hình là e update FW bản 3.1.2 cho e IP 2G của e bằng itunes, sau khi update xong khởi động lại thì k vào đc chỉ toàn bắt gọi số SOS k àh, trong khi vẫn có sóng vinaphone, restone lại bằng bản down của bác LongGiang thì nó báo lỗi k restone "The Iphone coult not be restored. An unknown error occurred(1600), các bác giúp e đc k ạ. Con này e mới đem về thử vọc lần đầu mà bị thế này ....:((

Chỉnh sửa cuối:

IPHONE12

Tình hình là e update FW bản 3.1.2 cho e IP 2G của e bằng itunes, sau khi update xong khởi động lại thì k vào đc chỉ toàn bắt gọi số SOS k àh, trong khi vẫn có sóng vinaphone, restone lại bằng bản down của bác LongGiang thì nó báo lỗi k restone "The Iphone coult not be restored. An unknown error occurred(1600), các bác giúp e đc k ạ. Con này e mới đem về thử vọc lần đầu mà bị thế này ....:((

xì.update bằng itunes luôn hả liều thế.phải down fw custom về rùi rostore chứ.bz bạn thử đưa iphone về DFU đi(trong diễn đàn có hướng dẫn đưa ip về DFU rồi) sau đó là phải nhần shif + rostore chọn fw bạn vừa dơn về nhé.
y/c: PC đã cài Net 2.0 trở lên

nam_72

Tại sao hai ngày nay tôi đã cố gắng nhiều lần nhưng không down được vì không sao login bằng use và pass đã cho ????

XuanTruong

Super V.I.P
Tại sao hai ngày nay tôi đã cố gắng nhiều lần nhưng không down được vì không sao login bằng use và pass đã cho ????

Đang chỉnh lại Host tý Bạn ạ, sẽ mau chóng trở lại bình thường!;;)User và Pass viết chữ "In hoa" nhé!

duyquehan

Sau 2 ngày chạy thử FW 3.1.2 custom trên con 2G mình thấy mấy điểm như sau. Máy vào Cydia nhanh hơn. vào Wifi nhanh hơn nhưng hao pin quá khi có cuôc gọi đến thường hay bị tình trạng không trượt để nhận cuộc gọi được, lỗi này thường ít gặp trên 3.1 vào photos xem hình ảnh thì hay bị giật giật. các bác nào có ý kiến khác xin góp ý cùng mình .:-?

XuanTruong

Super V.I.P
Sau 2 ngày chạy thử FW 3.1.2 custom trên con 2G mình thấy mấy điểm như sau. Máy vào Cydia nhanh hơn. vào Wifi nhanh hơn nhưng hao pin quá khi có cuôc gọi đến thường hay bị tình trạng không trượt để nhận cuộc gọi được, lỗi này thường ít gặp trên 3.1 vào photos xem hình ảnh thì hay bị giật giật. các bác nào có ý kiến khác xin góp ý cùng mình .:-?

Mình thấy chạy trên 3G mượt như TƠ không thấy trường hợp như Bạn nói!:))

longgiang81

Super V.I.P
Mình test trên cả 2G, 3G và 3GS đều ko thấy bị tình trạng như bạn nói. Mình ko dùng WinterBoard, có cài 1 số công cụ quan trọng trên Cydia, và Sync khoảng 8-9 trang Apps. Máy nhận cuộc gọi, chơi game và nghe nhạc ở mức độ vừa phải, PIN trên 2G đc xấp xỉ 3 ngày, còn trên 3GS thì phải hơn 3 ngày :-?

TraiNgheoHn

Mình nhận thấy pin hao nhanh lắm,sạc 100% để qua đêm không sử dụng hết 5% pin (choáng quá).

habubi

Mình nhận thấy pin hao nhanh lắm,sạc 100% để qua đêm không sử dụng hết 5% pin (choáng quá).

Choáng sao còn sui tui up lên thế?
@longgiang81: thanks anh đã bỏ công sức vì cộng đồng iP