• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1 cho iPhone 2G / 3G[S] / iPod Touch Gen 2

tinh_la_gi

Administrator
Chắc phải tài trợ Host cho mấy cái HOT kiểu này quá .. nội lổi file và không tải được không là hết 4 trang :-??

Zenki

Super V.I.P
Chắc phải tài trợ Host cho mấy cái HOT kiểu này quá .. nội lổi file và không tải được không là hết 4 trang :-??
Tài trợ đi chứ còn CHẮC gì nữa :)) Thấy anh em khốn khổ với MediaFire và RP chưa đại ca >:)

sv86

Vậy là link đã ổn rồi phải ko mấy bác ? Em bắt đầu lượm về thui.:)

longgiang81

Super V.I.P
Mình đang tiến hành Re-Upload lại link cho 2G, sẽ cập nhật lại link sau ít phút nữa. Dạo này MediaFire chán quá.

anzudragon

cám ơn bác longgiang81, nhờ bác mà con iphone3G lock của em đã hoạt động trở lại sau bao ngày thành cục gạch, yêu bác quá đi thôi !

ủa sao kỳ quá, sau khi restore cái FW 3G lock của bác, máy em nó cứ search mạng hoài ah!. làm sao để có thể có mạng hả bác ?

longgiang81

Super V.I.P
Đối với 3G Lock nếu Baseband vẫn là 4.26.08 thì có thể cài UltraSn0w là sẽ có sóng, nếu Baseband đã bị nâng lên 5.11.07 thì đành bó tay rồi, chờ thông tin từ Dev-Team thôi :D

Zenki

Super V.I.P
Đối với 3G Lock nếu Baseband vẫn là 4.26.08 thì có thể cài UltraSn0w là sẽ có sóng, nếu Baseband đã bị nâng lên 5.11.07 thì đành bó tay rồi, chờ thông tin từ Dev-Team thôi :D
Anh longgiang biết cái BASEBAND của 3G WORLD hiện tại ở 3.1 là gì không?

tinh_la_gi

Administrator
Nói đơn giản nhất là 3G Lock nếu đã lở lên 3.1 rồi thì đành chờ tiếp... còn bác nào chưa lên thì bây giờ là lúc hát khúc ca "lên đời" vớ 3.1 được rùi !!! =))

iu_ntook

ak, các cao thủ ơi giúp tôi với. Tôi đang dùng IP lock 3G bản 2.2.1 giờ up lên FW 3.1 không có wifi thì phải làm sao bây giờ...???:(

longgiang81

Super V.I.P
Anh longgiang biết cái BASEBAND của 3G WORLD hiện tại ở 3.1 là gì không?

Modem Firmware của 3.1 này là 5.11.07

Zenki

Super V.I.P
Cuối cùng thì cũng đã xong. Vật lộn tới 3h sáng để RESTORE :)) Thấy Cydia load nhanh hơn ở 3.0, máy chạy nhanh hơn tí, khi Respring nhanh hơn ở 3.0 vài giây :)) Không có gì đổi mới. Mai vọc tiếp rồi sẽ Update thêm sau.

iu_ntook

Zenki

Super V.I.P
bạn thử Restore bản này xem :(

iPhone2G_3.1_7C144_Custom_IPSHN.ipsw

wa đây để biết thêm chi tiết http://pdaviet.net/showthread.php?t=59816

good luck
Thanks bạn đã giúp đỡ. Nhưng mình ko muốn dùng bản của bác sonpham1102 lắm. Đang muốn dùng bản của longgiang81, nhưng vì ko có wifi thì ko cài được Ultrasn0w :(( Baseband của mình giờ là 02.28.00 liệu có down về bản FW 2.2.1 được ko nhỉ?
Baseband đã bị thay đổi rồi, lỗi này dẫn tới mất WIFI và BT. Bây giờ có DOWN FW thì vẫn vậy thôi, Baseband vẫn sẽ không đổi, lỗi của bạn bây giờ chuyển sang phần cứng rồi :D Thay chip WIFI thì may ra :p

iu_ntook

Baseband đã bị thay đổi rồi, lỗi này dẫn tới mất WIFI và BT. Bây giờ có DOWN FW thì vẫn vậy thôi, Baseband vẫn sẽ không đổi, lỗi của bạn bây giờ chuyển sang phần cứng rồi :D Thay chip WIFI thì may ra :p

Eo, bạn nói thế nào ấy chứ cái baseband của tớ vẫn vậy từ bản FW 2.2.1, lúc đó wifi vẫn chạy ầm ầm có sao đâu. :|

Zenki

Super V.I.P
Eo, bạn nói thế nào ấy chứ cái baseband của tớ vẫn vậy từ bản FW 2.2.1, lúc đó wifi vẫn chạy ầm ầm có sao đâu. :|
Đọc bài này của bác sonpham sẽ hiểu hơn
Các bạn có để ý về Baseband vẫn giữ nguyên không? Đó chính là yếu tố an toàn khi update lên bản cao không bị lỗi Wifi. Cái đó tích lũy từ kinh nghiệm đó!
Các bản khác khi Build A, E không để ý giai đoạn này làm nhiều A, E ra đi với tiền khò Wifi!
Mình làm nhiều mà chưa bao giờ gặp lỗi Wifi khi update chính là ở khâu này!