• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware mới 20.115 cho n86

Mr_Tommy

Bản này đc cập nhật ngày 21 - 9. Mình vừa nâng cấp sáng nay đang test thử công dụng có gì mới. Đã tìm ra 1số thứ :D
- thêm ovi chat cho danh bạ mà ko biết công dụng gì :(.
- standby trong mục theme cũng thêm 1kiểu màn hình chờ ovi.
- mục my nokia tích hợp thêm chức năng mà ko rõ công dụng.
Các bạn cùng tôi test có gì mới để cùng nhau sử dụng nhé. Cùng up lên rồi tận hưởng thôi :D
Posted via Mobile Device

hoanghai2908

update FW trưc tiếp ngay trên điện thoại của bạn (bấm *#0000#,kiểm tra cập nhật)
Firmware mới cho N86 có dung lượng hơn 5mb kèm theo là 1 số cải tiến

Sau khi download chờ máy cài đặt trong vài phút là xong

Các điểm mới của Firmware v20.115:

1. Về Camera:
Cải thiện chất lượng chụp ảnh tĩnh
Cải thiện chất lượng của video khi quay
Tự động nhận diện khuôn mặt để lấy nét hiệu quả hơn
Tính năng khử mắt đỏ (bật tính năng này trong menu Flash)
Giao diện màn hình lấy nét được thay đổi để hiển thị rõ vùng nào trên tấm ảnh đang được lấy nét
Cải thiện tính năng chụp cận cảnh - Close-up, chụp macro (bạn có thể chụp vật thể gần hơn so với trước đây, nhờ vào sự giúp đỡ của giao diện lấy nét mới)

2. Sửa các lỗi được phát hiện trong các ứng dụng:
Web
Music store
RealPlayer
Ovi Maps (kèm theo khả năng xác định phương hướng nhanh hơn khi dùng với ứng dụng Compass kỹ thuật số)
Ứng dụng Here and Now
Ứng dụng chơi game N-Gage
Ứng dụng quản lý email Nokia Messaging
3. Và một số thay đổi khác:
Đăng ký lại chức năng Automatic VoIP
Mang biểu tượng của Ovi Chat ra ngoài màn hình chờ
Màn hình khởi động của các dịch vụ Ovi được thay mới
Thêm ứng dụng Ovi Store để tải về các ứng dụng trực tuyến (mặc dù vẫn còn nhiều lỗi).
Có thêm lựa chọn có kiểm tra phiên bản Firwmare mới hay không khi người dùng lần đầu mở máy lên.

Lưu ý:hiện tại FW này ko thể hack bằng helloOX2,nếu bạn nào đã hack từ FW trước thì update trực tiếp như vậy vẫn sẽ giữ hack và các phần mềm,nếu format lại máy hoặc chưa hack up lên thì sẽ ko hack được nữa

Mr_Tommy

Mình đã test nhưng vẫn chưa thấy công dụng nhận diện khuôn mặt như thế nào. Ai test rồi cho mình ý kiến. Đáng lẽ thấy mặt là nó di chuyển đến nhưng mình ko thấy gì.

Ban phải vao setting camera chỉnh có phan khám phá bề mặt. nhấp nút chụp hình nhè nhẹ thôi là nhận diện y như I8510 nhưng N86 up có cái hay là ngồi xa. zoom lại nhân diện ok, Và chụp toàn cảnh nửa đã lắm.
Nhưng hơi buồn là đến giờ này vẫn chưa hack được N86 v20.115
Không biết sư phụ nào biết xin chỉ dùm

yeuconghe

mình đã up FW rồi,các ưu điểm như các bạn đã nêu,còn 1 vấn đề nhỏ là GPS bắt quá chậm,thậm chí không bắt được và các cột tín hiệu cường độ của vệ tinh cũng mất luôn,các bạn có thấy thế không?Thanks

hungdungdb

sao lại châm nhỉ máy mình nhanh lắm mình cảm giác còn nhanh hơn ngày xưa. còn 1 cái mình không hiêu khi chup chế độ Auto sao nó cứ ra 1 cái khung mầu xanh là sao nhỉ, không biết cái khung ấy có hiệu quả gì khi chụp nhiều lúc thấy ngứa mắt...

phamtuananhhy

Đúng là FW mới chưa hack được thật. Mình không để ý nên cũng chót up lên giờ chán quá. Tối qua tìm trên mạng thì thấy 1 đoạn video hack thành công FW N86 20.115 đó. Họ dùng HelloOX 1.03. Mình cũng sign HelloOX 1.03 rồi cài đặt vào máy. Xong rồi chạy HelloOX nhưng cứ đến đoạn Installing rootcerts thì không triển khai tiếp được nữa. Link đây: http://www.youtube.com/watch?v=8FlTTCgzj-8. Các bạn thử rồi cho ý kiến nhé. 0936368968.