• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware mới cho N95-1 v31.0.014

kennh0x

hehe, con N95 bán lâu rùi, đang sài N82 mừ, bữa mới downgrade con N82 từ V30 xuống v20 muốn chết đứng lun. N95 nếu có lỡ up thì cũng khó downgrade xuống lắm. JAF hiện tại chưa support Dead USB & downgrade N95 .
a xuồng v20 ở tiệm nào vậy.hay ở nhà.em đang định xuống v20 của n82 mà không biết có bị chết nguồn không nửa.

bi giờ ko biết ai hack được cái này chưa nhỉ và công dụng mới của FW này có gì khác so với bản trước không sao ko ai post hết thế

Kojiro

Super V.I.P
bi giờ ko biết ai hack được cái này chưa nhỉ và công dụng mới của FW này có gì khác so với bản trước không sao ko ai post hết thế

Chưa có log cho bản này em à, chỉ biết 1 cái quan trọng là fw này chống hack :(

tonytrung235

ôi ... n95 mà ko hack được thì giống như cục gạch biết nghe biết gọi thôi ... ^^...

Zenki

Super V.I.P
ôi ... n95 mà ko hack được thì giống như cục gạch biết nghe biết gọi thôi ... ^^...
FW v30.0.015 vẫn hack được bình thường. Up lên FW này thì không hack được. Các bạn cứ giữ ở v30.0.015 mà dùng không nên up lên vì cũng chẳng có gì thay đổi lắm :)

tsthanhhai

a xuồng v20 ở tiệm nào vậy.hay ở nhà.em đang định xuống v20 của n82 mà không biết có bị chết nguồn không nửa.

Mình làm cửa hàng ở nhà. Nếu có dịp lên Bình Dương tới nhà mình sẽ downgrade free giúp bạn ;;)

zippoparker

mình đang xài firmware 30.0.018, tính up firmware mới mà anh em nói chưa hack đươc .... chờ tin tức anh em thui

Zenki

Super V.I.P
mình đang xài firmware 30.0.018, tính up firmware mới mà anh em nói chưa hack đươc .... chờ tin tức anh em thui
30.0.018 là của N95-8G mà bạn, chưa có FW mới cho N95-8G đâu :D FW mới này chỉ dành cho N95-1 thôi :D Nhưng vẫn chưa hack đc ở FW này đâu :D

tôi dung n95-1 cập nhật lên phiên bản 20.016 không thấy có tiếng việt, bác nào có phiên bản tiếng việt chỉ cho tôi với, xin can ơn. tôi cập nhật băng nokia update

Kojiro

Super V.I.P
tôi dung n95-1 cập nhật lên phiên bản 20.016 không thấy có tiếng việt, bác nào có phiên bản tiếng việt chỉ cho tôi với, xin can ơn. tôi cập nhật băng nokia update

Bạn phải dùng NSS để đổi code mới up được fw có tiếng Việt. Mà tình hình là nếu bạn đổi code xong, up bây giờ thì bạn up được fw v31 nhưng vấn đề là fw này hack chưa được :(

Mình nghĩ, chắc bạn phải dùng bản fw đó lâu à.

tsthanhhai

@dophuongnampleiku: bạn có thể qua đây tham khảo update = JAF. Download FW về rồi update có tv lun hen here

p950q

Lúc mới nghe nói có FW mới mình up luôn, nhưng khổ nỗi hack xog thì ko thấy có gì khác.
1/ Giao diện ko thay đổi.
2/ Tốc độ ko thay đổi.
3/ Không hack được. (dẫn đến...)
4/ Ko cài được các ứng dụng ưa thích như trước. Rất nhiều phần mềm quan trọng như các loại của pisiloc, cr ACM...tùy biến hệ thống như thay đổi mấy cái của hệ thống...nói chung là bó tay...giờ chỉ có thể dùng như 1 cái máy mới xuất xưởng vậy...
Nhưng thấy người ta bảo là:
1. the most important (for me): Random hang and reset caused by D5000 ASIC COMBO memory problem solved
2. Phone runs quicker, more memory available
3. Better photo quality
4. Bold fonts in the menu
5. Icons don't flash at phone startup
6. WLAN connectivity problems solved, better signal sensing
7. Quicker GPS connection creating
8. Browser stability improved (also, it works much faster)
9. FULL N-Gage app. 3 new games for free tryout
10. No more connenction interrupted message on cable disconnect in data storage mode
11. Seems to me that the speakers are louder than with v30
12. Better battery life
dịch bằng google:
1. quan trọng nhất (cho tôi): ngẫu nhiên và đặt hàng gây ra bởi D5000 ASIC COMBO bộ nhớ giải quyết các vấn đề
2. Điện thoại chạy nhanh hơn, thêm bộ nhớ có sẵn
3. Chất lượng hình ảnh tốt hơn
4. In đậm phông chữ trong menu
5. Biểu tượng không flash điện thoại tại khách sạn khởi
6. Giải quyết các vấn đề kết nối mạng WLAN, tín hiệu tốt hơn sensing
7. Nhanh hơn tạo ra kết nối GPS
8. Trình duyệt cải thiện sự ổn định (cũng được, nó hoạt động nhanh hơn nhiều)
9. FULL N-Gage app. 3 mới cho trò chơi miễn phí tryout
10. Không có thêm connenction gián đoạn tin nhắn trên cáp ngắt trong chế độ lưu trữ dữ liệu
11. Dường như những người nói rằng tôi đang louder hơn so với V30
12. Cuộc sống pin tốt hơn

Anh em đừng dại như tôi... 1 cảm giác rất yoomost... :p

Lúc mới nghe nói có FW mới mình up luôn, nhưng khổ nỗi hack xog thì ko thấy có gì khác.
1/ Giao diện ko thay đổi.
2/ Tốc độ ko thay đổi.
3/ Không hack được. (dẫn đến...)
4/ Ko cài được các ứng dụng ưa thích như trước. Rất nhiều phần mềm quan trọng như các loại của pisiloc, cr ACM...tùy biến hệ thống như thay đổi mấy cái của hệ thống...nói chung là bó tay...giờ chỉ có thể dùng như 1 cái máy mới xuất xưởng vậy...
............
dịch bằng google:
1. quan trọng nhất (cho tôi): ngẫu nhiên và đặt hàng gây ra bởi D5000 ASIC COMBO bộ nhớ giải quyết các vấn đề
2. Điện thoại chạy nhanh hơn, thêm bộ nhớ có sẵn
3. Chất lượng hình ảnh tốt hơn
4. In đậm phông chữ trong menu
5. Biểu tượng không flash điện thoại tại khách sạn khởi
6. Giải quyết các vấn đề kết nối mạng WLAN, tín hiệu tốt hơn sensing
7. Nhanh hơn tạo ra kết nối GPS
8. Trình duyệt cải thiện sự ổn định (cũng được, nó hoạt động nhanh hơn nhiều)
9. FULL N-Gage app. 3 mới cho trò chơi miễn phí tryout
10. Không có thêm connenction gián đoạn tin nhắn trên cáp ngắt trong chế độ lưu trữ dữ liệu
11. Dường như những người nói rằng tôi đang louder hơn so với V30
12. Cuộc sống pin tốt hơn

Anh em đừng dại như tôi... 1 cảm giác rất yoomost... :p

Dịch bằng google nhiều lúc... chuối thật:))

Mấy cái change log trên hình như FW nào cũng có mấy cái chính đó:D

hi hi cho dù nó hay đến cỡ nào đi nữa chưa hack thì đừng nên up xài hay mà không cài được pm nào thì cũng như không hihi

ANHTUAN9791

Các bác ơi,vừa tối hwa nè e up FW bằn NSU thì vẫn chỉ có 30.0.015 là sao.Procode của em là VN mà!may wa!

Zenki

Super V.I.P
Các bác ơi,vừa tối hwa nè e up FW bằn NSU thì vẫn chỉ có 30.0.015 là sao.Procode của em là VN mà!may wa!
Khuyên bạn cứ nên để v30 mà dùng đi :D Up lên v31 không có gì cải tiến mà không hack được phone nữa :D

mucelago

Active Member
Theo mình biết thì Nokia đã thu hồi lại FW 31 rồi, các bác nào có code test thử xem sao. Nghe nói vậy