• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware V.21.0.016 cho N95 đã ra mắt!

kaizuki

hôm nay tình cờ có duco thông tin là Fw mới của N95 đã ra mắt rồi , vái tình năm mới của fw :

Tính năng mới:
• Hỗ trợ Flash Lite 3.
• Hỗ trợ Widget.
• Năm mặc định đổi sang 2008.
Nâng cấp:
• Tăng cường độ ổn định cho máy.
• Tự động xác định access point lưu trong máy khi chuyển sang Sim khác
• Tăng cường độ định vị cho máy.
• Tăng cường thời gian chờ cho máy.
• Tăng cường hoạt động cho các tai nghe Bluetooth.
• Tăng cường độ phục hồi dữ liệu trong Calendar.
• Tăng cường độ nhạy khi chuyển chế độ hiển thị màn hình ngang-dọc.
Trình duyệt:
• Tăng cường thêm kí tự khi viết trong các box đăng nhập của trang web
• Tăng cường tốc độ duyệt WLAN
Trình chơi Media:
• Tăng cường tính năng định vị trong Music Player.
• Windows Media Player nhận biết thiết bị là Nokia N95.
Thư viện Gallery:
• Tăng cường độ nhạy khi xoay ảnh trong album.
• Tăng tốc độ chạy Gallery & Slideshow.
Tin nhắn:
• Tăng tốc độ gởi và nhận tin nhắn SMS.
Java:
• Tăng tốc độ cài đặt ứng dụng Java
• Tăng tốc độ khởi động ứng dụng Java.
• Tăng cường việc kiểm tra chứng chỉ ứng dụng Java.
Navigation:
• Tăng cường ổn định cho các ứng dụng bản đồ.
• Sửa lỗi định vị khi Search On Maps.
• Tăng cường chức năng Navigate To khi khởi động từ các ứng dụng tìm kiếm.
SIM:
• Tên trong danh bạ cho phép gõ có dấu và trên 11 ký có thể sao chép vào trong thẻ SIM.

nguồn ledmobile.net

Kojiro

Super V.I.P
Sáng náy mới up xong, trong 15ph, rất nhanh. Chụp vài tấm lên cho a e xem nha. Chưa cài Pm chụp ảnh màn hình, từ từ up sau :)

belaiphichau

thực hiện được step 2/3 đến step 3/3 nó báo:
Connect Charger
please connect the charger to your phone before continuing the software update

Kojiro

Super V.I.P
thực hiện được step 2/3 đến step 3/3 nó báo:
Connect Charger
please connect the charger to your phone before continuing the software update

Có nghĩa là máy bạn không đảm bảo pin để update, cắm sạc vào để update nhé!
Nên để pin đầy khi update.

minhkhoa2007

Mình đã úp thành công rồi,nhưng sao vào Gallery thì ko thấy Tăng cường độ nhạy khi xoay ảnh trong album,cài đatự PM thì chậm hơn,có khi bị đứng máy. Khi tháo thẻ ra và khi bỏ vào thì bị đứng màn hình khi khởi động,phải tháo pin và 4mart thẻ mới vào được. Xin các bạn cho ý kiến.

Kojiro

Super V.I.P
Mình đã úp thành công rồi,nhưng sao vào Gallery thì ko thấy Tăng cường độ nhạy khi xoay ảnh trong album,cài đatự PM thì chậm hơn,có khi bị đứng máy. Khi tháo thẻ ra và khi bỏ vào thì bị đứng màn hình khi khởi động,phải tháo pin và 4mart thẻ mới vào được. Xin các bạn cho ý kiến.

E cũng chẳng thấy có gì khác biệt cả, có cái flash thì đúng là bản 3.0. Chạy ứng dụng mượt hơn. Còn vào Gallery thì chẳng khác gì.
Tóm lại, mình cứ nghĩ đang dùng bản mới là được :p

Hungpdahl

Well-Known Member
minhkhoa2007.Cách tốt nhất bây giờ là bạn dùng Box chuyên dụng để flash lại là được liền.Bạn dùng cách 4 ngón k được đâu.Dòng này cho dù có chạy flash mới nhất cũng k thay đổi j nhiều đâu.

louislolitta

Chán nhở, N95 thường thì update liên lục bản mới,còn N95_8G ra được 1 bản duy nhất rồi tịt luôn,chẳng thấy nói năng gì cả. Không biết chừng nào mới có đây

minhkhoa2007

mình rất thích dùng Shake SMS, lắc mở tin nhắn, ở bản 20.0.015 thì cài được,còn ở bản này thì cài đặt ko được,nó báo là ko cài đặt được,pm đượcbảo vệ từ nhà cung cấp ko tin cậy. Mình rất thích pm này vì xài rất phong cách pro:p.Mong các bạn giúp và hướng dẫn.

belaiphichau

Có nghĩa là máy bạn không đảm bảo pin để update, cắm sạc vào để update nhé!
Nên để pin đầy khi update.

Hix update thế nào mà con N95 thân yêu nó vào trạm bảo hành luôn gòi! do đèn bàn phìm lúc sáng lúc tối. nản vô vàng:((

minhkhoa2007

Vào app mgr -> settings -> soft installation (all) chỉnh lại thử xem bạn

Mình làm như vậy rồi nhưng ko được. Sau 1 thời gian vọc máy thì mình đã tìm ra cách giải quyết là cần phải sign lại PM này mới cài được. Nếu có ai giống như trường hợp của mình thì nên sign lại PM thì sẽ cài được.

kimsonbidv

em update qua dịch vụ của Nokia NUS vẫn chưa có FW mới nhất các bác ah. thấy vẫn báo 20.0.00.015
đợi đến bao giờ đây, tự nhiên máu ghê cơ

kaizuki

nó có rồi đó bạn àh :D , nhiều người đã up thành công đó :) . có gì bạn cứ chăm chỉ check nha sẽ có ngày thành công mà :)

kimsonbidv

nhưng từ tối đến giờ mình vào đến 5 lần rồi vẫn báo 20.0.015
NSU kiểu j vậy? may hơn khôn à :((

kimsonbidv

các bạn giải thích hộ mình cái
ảnh chụp mới nhất đây 23h10 ngày 29/03/2008
vẫn 20.0.015
đã update bằng phần mềm NSU mơi nhất v1.4.23vi

minhkhoa2007

Được mà bạn,mình vừa vào NSU đã hiển thị 21.0.015 mà bạn. Mình đã úp thgành công rồi,vừa thử lại vẫn hiện mà. Bạn xem lại thử sao.