• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

First Aid 3.0 - Hướng dẫn cấp cứu khẩn cấp (Update 29/5/09)

Caohieu88

First Aid 3.0 - Hướng dẫn cấp cứu khẩn cấp (Tiếng Việt)

First Aid 3.0 là một phần mềm java hướng dẫn cấp cứu khẩn cấp nổi tiếng trên thế giới và gần đây (25/5/09) tác giả đã hỗ trợ tiếng Việt và được biết đến với tên gọi CAP CUU 3.0 Standard. Một số chức năng chính của chương trình:

- 50 trường hợp khẩn cấp và hướng dẫn giải quyết.
- Giao diện hiện đại, sử dụng tốt trên UIQ.
- Số điện thoại cấp cứu trên toàn thế giới.
- Có hình ảnh minh họa.

SE990i

Mình đang chuẩn bị có chuyến training First Aid mà gặp Hiếu Post cái này lên hay quá.Thể Hiện lòng biết ơn thôi ^^

fantomat2005

Cái này rất cần thiết, nhìn hình là hiểu nhưng nếu được việt hóa thì càng hay, Bác Hiếu nếu có thời gian việt hóa cho anh em nhé

O9xx19xx29

Hay ghê - mấy cái này có hướng dẫn rất rõ ràng, cụ thể - xử lý tình huống tức thời rất tốt.

SE990i

hay quá nhiều cái hữu hiệu cần lắm.thanks bác nha.

Cách đơn giản nhất để tỏ lòng biết ơn của bạn là chỉ cần click nút thanks dưới mỗi bài viết của Hiếu thế là bạn đã tỏ lòng biết ơn rồi đấy ! không cần phải post bài như thế này đâu ! Nhé

SE990i

Bản tiếng Việt đó bạn b-)

Bạn Hiếu ơi,không hiểu tại sao mình đã chép fonts của bạn vào cả Ổ C/Res../fonts mà cái First Aid này lại ko hiển thị tiếng việt nhỉ.Thế giờ mình nên làm thế nào ? Bạn giúp mình với nhé.

anhtuan206

Cách đơn giản nhất để tỏ lòng biết ơn của bạn là chỉ cần click nút thanks dưới mỗi bài viết của Hiếu thế là bạn đã tỏ lòng biết ơn rồi đấy ! không cần phải post bài như thế này đâu ! Nhé

không phải là mình không muốn ấn thanks.mà do quên mất.mình viết trước sau đó tải về xem sau đó ấn thanks.nhưng quên mất.bạn để ý quá nhỉ.xin lỗi nha.

caotunglam

Bạn Hiếu ơi,không hiểu tại sao mình đã chép fonts của bạn vào cả Ổ C/Res../fonts mà cái First Aid này lại ko hiển thị tiếng việt nhỉ.Thế giờ mình nên làm thế nào ? Bạn giúp mình với nhé.

Chép vào thẻ nhớ mới đúng chứ bạn , sao lại chép vào ổ C

Caohieu88

Thế nó hiện như thế nào hả bạn? Bị lỗi tiếng việt hay ko hiện ra ngôn ngữ khác???

SE990i

Thế nó hiện như thế nào hả bạn? Bị lỗi tiếng việt hay ko hiện ra ngôn ngữ khác???

Mình chép Fonts vào cả thẻ nhớ và ổ C nhưng bị lỗi tiếng việt bạn à.Bây giờ mình phải làm sao ? Mong bạn giúp mình với nhé

caotunglam

Mình chép Fonts vào cả thẻ nhớ và ổ C nhưng bị lỗi tiếng việt bạn à.Bây giờ mình phải làm sao ? Mong bạn giúp mình với nhé

Vậy bạn thử bộ font khác xem sao :D :D Máy mình trước cũng thế , thử mấy bộ font mới xong . Giờ mình đang xài bộ font của bác Tinh_la_gi share trong topic Tổng hợp font đó

Caohieu88

Đây là bộ Font mình đang dùng, bạn giải nén, copy nguyên thư mục Fonts vào C\Resource ( hoặc D - tùy chọn), sau đó cài file sis fontrouter vào C - hoặc D ( nơi chứa fonts) và nhớ là nguyên tắc chép fonts cần restart lại máy nhé, lúc đó máy mới đọc!

SE990i

Đây là bộ Font mình đang dùng, bạn giải nén, copy nguyên thư mục Fonts vào C\Resource ( hoặc D - tùy chọn), sau đó cài file sis fontrouter vào C - hoặc D ( nơi chứa fonts) và nhớ là nguyên tắc chép fonts cần restart lại máy nhé, lúc đó máy mới đọc!

Chuẩn không cần chỉnh.Vô vàn Biết ơn,mai tớ đi tập huấn sơ cấp cứu rồi,có cái này nữa như là bửu bối.Nhân tiện đây bạn xem cái First Aid này có ai viết cho O2 XDA IIi ko,mình cũng muốn cài cho sếp 1 bản :)) ( Sorr lạc đề ) :)).Đến lúc phải thể hiện hành động thiết thực thôi :))

Caohieu88

Chuẩn không cần chỉnh.Vô vàn Biết ơn,mai tớ đi tập huấn sơ cấp cứu rồi,có cái này nữa như là bửu bối.Nhân tiện đây bạn xem cái First Aid này có ai viết cho O2 XDA IIi ko,mình cũng muốn cài cho sếp 1 bản :)) ( Sorr lạc đề ) :)).Đến lúc phải thể hiện hành động thiết thực thôi :))

Sếp chắc giỏi tiếng anh rồi :-?:-? nên bạn vào đây mà download về nhé: http://www.freewarepocketpc.net/ppc-download-emergency-first-aid-guide-1-1.html