• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Five Colums và Five Rows Dành cho anh chị em đây...

choitoisang

Dành cho pác nào thích cài nhiều ứng dụng và games hết 9 trang nhưng muốn cài nữa đây: 5 cột x 5 hàng x 9 trang = 225 ứng dụng + thêm 5 thằng ở dười dock. Tổng cộng là 230 nhé....Thực hiện như trên quả là không dễ, mất rất nhiều thời gian để add hết tất cả sources mới lòi ra nó. Vào cydia, ở ngay trang Home, vào dòng thứ 2 là More Package Sources, sau đó cài hết tất cả source trong đó (khoảng 1h mới xong) Chúc các anh chị em thành công.

vuhoang201087

acac, phải cài tất cả source sao, mà tại sao lại cài source thôi mà nó lại tạo thành 5 rows đc, bình thường thì phải cài 1 cái tweak nào đó để mà tạo 5 rows chứ, add source không thì cũng đâu có tác dụng gì. mình chưa hiếu chỗ này, bác "choitoisang" giải thích dùm ae cái.

mlxx_1977

Dùng categories cho khỏe, cài như bác lật trang muốn ốm luôn rồi, nhưng nhìn rất vui mắt và lạ

sgv

acac, phải cài tất cả source sao, mà tại sao lại cài source thôi mà nó lại tạo thành 5 rows đc, bình thường thì phải cài 1 cái tweak nào đó để mà tạo 5 rows chứ, add source không thì cũng đâu có tác dụng gì. mình chưa hiếu chỗ này, bác "choitoisang" giải thích dùm ae cái.

Đồng ý với bác, chủ topic nói hơi khó hiểu, nghe có vẻ như chưa đi vào vấn đề!:D

choitoisang

Đồng ý với bác, chủ topic nói hơi khó hiểu, nghe có vẻ như chưa đi vào vấn đề!:D

Add all sources xong thì search 2 thằng có cái tên như trên thì cài vào ( tại nói ngắn gọn quá you ko biết chứ ai hay xài cydia là hiểu liền hà...)

nguoithattha

Không cần add nhiều sources thế đâu. Chỉ cần vào Home, vào dòng thứ 2 là More Package Sources và chọn add sources touch mania là ok.
Sau đó seachs five là nó ra cả colums va rows hết