• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Fix hiển thị tên người gửi tin nhắn trên FW 2.2

thanvankhanh

Các bạn có thể giúp mình làm sao để hiển thị tên người gửi tin nhắn được không. Mình update lên FW2.2 thì bị lỗi này.

Cảm ơn các bạn đã giúp đỡ.

trancuti

Tin vui, tớ vừa ra up firm custom 2.2 ở Handheld care centre (Đối diện Công ty tớ, sướng), Lỗi không hiển thị tin nhắn trên bản firm này đã được khắc phục hoàn toàn!

Không "chém gió tí" nào nhé:D

trungm

Tin vui, tớ vừa ra up firm custom 2.2 ở Handheld care centre (Đối diện Công ty tớ, sướng), Lỗi không hiển thị tin nhắn trên bản firm này đã được khắc phục hoàn toàn!

Không "chém gió tí" nào nhé:D

Bác kiểm tra lại thử nếu firmware 2.2 beta thì không bị lỗi này. Nếu 2.2 chính thức thì sửa lại +84.... thì không bị lỗi tin nhắn nhưng lại bị lỗi cuộc gọi không hiển thị tên

sonpham1102

Đã fix xong rồi nhé!

Mời các Bạn Down file zip này về và giải nén lấy 2 file rồi sau đó Copy vào đúng đường dẫn rồi Respring hoặc Restart lại máy là OK!

File 1 vào: UIDefaultFormat.phoneformat

System/Library/Frameworks/UIKit.framework/PhoneFormat/

File 2 vào: Default.phoneformat

System/Library/PrivateFrameworks/AppSupport.framework/

==============================================

Hình đây...hình đây:
Mình lưu trong Danh Bạ là dạng 0XXXXXXXXXX:

Và khi gọi tới:

Còn đây là nhắn tin tới:

HOÀN THIỆN VÀ TIẾP TỤC HOÀN THIỆN - CÁC BÁC NÀO DÙNG 3G LOCK THÌ SAU KHI LÀM BƯỚC TRÊN TIẾP BƯỚC NỮA NÈ
===========[
/CENTER]

Các Bác Download file ZIP này về và giải nén ra lấy 2 file .plist và copy vào theo đúng đường dẫn là OK!

File 1: com.apple.AppSupport.plist
Vào đường dẫn:

/private/var/mobile/Library/Preferences/
File 2: UIMobileCountryCodes.plist
Vào đường dẫn:

System/Library/Frameworks/UIKit.framework/PhoneFormats/

Giờ thì mới các Bác Respring lại là OK rồi đó! :D

Hình E Test 3G Lock đây:

E lưu dạng 09xxxxxxxx

Gọi tới:

Và nhắn tin tới:

Vậy là HOÀN HẢO!​

Chỉnh sửa cuối:

cuteont

cám ơn bạn rất nhiều mình vừa thử ok.Nhưng hình như số đầu là 01 nó vẩn chưa hiển thị.(0126 chẳng hạn)bạn thử lại xem không biết mình thử đúng ko.

XuanTruong

Super V.I.P
Mời các Bạn Down file zip này về và giải nén lấy 2 file rồi sau đó Copy vào đúng đường dẫn rồi Respring hoặc Restart lại máy là OK!
File 1 vào: UIDefaultFormat.phoneformat
System/Library/Frameworks/UIKit.framework/PhoneFormat/
File 2 vào: Default.phoneformat
System/Library/PrivateFrameworks/AppSupport.framework/

==============================================

Hình đây...hình đây:
Mình lưu trong Danh Bạ là dạng 0XXXXXXXXXX:

Và khi gọi tới:

Còn đây là nhắn tin tới:

HOÀN THIỆN VÀ TIẾP TỤC HOÀN THIỆN - CÁC BÁC NÀO DÙNG 3G LOCK THÌ SAU KHI LÀM BƯỚC TRÊN TIẾP BƯỚC NỮA NÈ
===========[
/CENTER]
Các Bác Download file ZIP này về và giải nén ra lấy 2 file .plist và copy vào theo đúng đường dẫn là OK!
File 1: com.apple.AppSupport.plist
Vào đường dẫn:
/private/var/mobile/Library/Preferences/
File 2: UIMobileCountryCodes.plist
Vào đường dẫn:
System/Library/Frameworks/UIKit.framework/PhoneFormats/
Giờ thì mới các Bác Respring lại là OK rồi đó! :D
Hình E Test 3G Lock đây:

E lưu dạng 09xxxxxxxx

Gọi tới:

Và nhắn tin tới:

Vậy là HOÀN HẢO!​

Đính kèm File cho các Bạn dễ Down!:D:D:D

5610z

Fix lỗi ko hiển thị tin nhắn 2.2 cho tất cả các mạng.

Down về và chep 2 file vào.
http://www.mediafire.com/?thitooi0jnt

/System/Library/Frameworks/UIKit.framework/PhoneFormats/UIDefaultFormats.phoneformat

/System/Library/PrivateFrameworks/AppSupport.framework/Default.phoneformat

Restart iphone
Dùng cho IP 2G 3G bản quốc tế nhé. chúc thành công

phuongsony

Giúp mình phần danh bạ của 3g lock 2.2

Sau khi restore về bảng 2.1 đã up lên đc 2.2 custom nhưng sao add danh bạ không đc và không hiển thị tên người gọi ........mình dùng bản chưa fix lỗi hoàn toàn chỉ chép cái fix siêu chuẩn của bác SP rồi chép vào...hix liẹu có phải chép bảng fix lỗi hoàn toàn về ko.:(

XuanTruong

Super V.I.P
Sau khi restore về bảng 2.1 đã up lên đc 2.2 custom nhưng sao add danh bạ không đc và không hiển thị tên người gọi ........mình dùng bản chưa fix lỗi hoàn toàn chỉ chép cái fix siêu chuẩn của bác SP rồi chép vào...hix liẹu có phải chép bảng fix lỗi hoàn toàn về ko.:(

Gộp vào đây cho gọn! Cách Fix trong Topic này đã nói rõ rồi nhé!:D

phuongsony

Đã khắc phục đc lỗi không hiển thị tên, nhưng còn lỗi không add đc danh bạ từ sim vô vẫn còn, ai giúp mình với......phải add từng tên thì lâu lắm 200 mấy người lận chết mất..

XuanTruong

Super V.I.P
Đã khắc phục đc lỗi không hiển thị tên, nhưng còn lỗi không add đc danh bạ từ sim vô vẫn còn, ai giúp mình với......phải add từng tên thì lâu lắm 200 mấy người lận chết mất..

Vào Settings => Mail, Contacts, Calendars => Chọn Import SIM Contacts!b-)

phuongsony

Mình không import sim contacts dc nên mới hỏi nè, hiển thị tên tin nhắc, ngọi đều đc chỉ có import ko đc, nhấn vô thì nó chạy rất lâu 5 tới 7p thường thì khoảng 1 đến 2 p, chạy xong vô danh bạ lại ko có j -.- ..rs máy làm lại cũng ko đc.

XuanTruong

Super V.I.P
Mình không import sim contacts dc nên mới hỏi nè, hiển thị tên tin nhắc, ngọi đều đc chỉ có import ko đc, nhấn vô thì nó chạy rất lâu 5 tới 7p thường thì khoảng 1 đến 2 p, chạy xong vô danh bạ lại ko có j -.- ..rs máy làm lại cũng ko đc.

Bạn dùng FW mấy thế??? Gốc hay Custom??? Dùng FW 2.2 bản gốc Import phè phè!:))

phuongsony

Mình dùng custom của bác SP share -.- đã sữa các lỗi ..chỉ còn mỗi cái ko add dc danh bạn hix

luyen

Đính kèm File cho các Bạn dễ Down!:D:D:D

mình load file Fix3G Hien thi ten.zip về rồi và copy theo đúng đường dẫn trong file kèm theo nhưng vẫn ko Fix đc, nó vẫn hiện +84 9xxxxxxxx :(
Máy mình 3G Inter, FW 2.2