• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Fix lại Icon 3+9 sau khi cài bản tiếng Việt 100%

anhmatphales

vấn đề ở đây là sau khi cài và sử dụng giao diện tiếng Việt full,thì có một số icon trở lại nguyên gốc là 4 icon màn hình today và icon của media,lịch,ti n nhắn.....đ� � khác phục điều này thì các bác chỉ cần download đúng bộ mình cần,giải nén ra và chép lại file xxxx.R10 mình đã chỉnh sữa lại vào đúng đường dẫn: C:/resource/apps

EX: bác tài ơi chỉnh dùm em file semc_default.r1 0 của icon đầu tiên của today,em tìm đường dẫn để chỉnh mà ko thấy hix

+bác nào đã mod bộ icon của em thì lấy bộ 23 icon.r10_at007. zip

+ bác nào chỉ mod 4+9 icon thôi thì lấy bộ 4+9 icon.r10_at007. zip
thân chào=D>

đúng là sau khi cài xong tv các icon trở về mặc định , có cái này vào rồi thì mình có thể thay đổi các icon , nhưng mình muốn cái icon phải thật lớn nên mình đã chép file big menu vào (alaunch.RSC) nếu dùng TA thi đc nhưng TV thì file big menu ko có tác dụng gì cả , ko biết bác nào biết cách khắc phục xin chỉ giúp với ?:-?

smiler

Well-Known Member
đúng là sau khi cài xong tv các icon trở về mặc định , có cái này vào rồi thì mình có thể thay đổi các icon , nhưng mình muốn cái icon phải thật lớn nên mình đã chép file big menu vào (alaunch.RSC) nếu dùng TA thi đc nhưng TV thì file big menu ko có tác dụng gì cả , ko biết bác nào biết cách khắc phục xin chỉ giúp với ?:-?

Bạn đổi file (alaunch.rsc thành alaunch.r10) và copy vào phone thế là được. File này hiển thị tiếng Việt không nhiều lắm nên cứ thay file tiếng anh vào cho nhanh.

anhmatphales

Bạn đổi file (alaunch.rsc thành alaunch.r10) và copy vào phone thế là được. File này hiển thị tiếng Việt không nhiều lắm nên cứ thay file tiếng anh vào cho nhanh.

đúng là đc thật ! cám ơn bác một lần nữa nha . mà hôm nay thử dạo qua các cửa hàng đt chơi chút , hỏi giá con p990 của mình bây giờ biêu nhiêu ! sac nó trả có 1m400k {bao gồm cả sạc xin tai nghe xịn usb xịn ), máy thì ngon nhưng nó bảo vỏ cũ quá ...hix ko bõ công mod !!! sao p990 rớt giá khủng khiếp quá vậy :((. nhân tiện có bác nào biết ở hn có chỗ nào bán vỏ và but của p9 ko chỉ giúp cho bạn biết nhé ! .......lạc chủ đề quá mong các bác thông cảm nha .8-|

lungtung

Bạn qua Nguyễn Du đi, hình như 65 thì phải, cái nhà nhìn cũ kỹ đó, nó chuyên bán phụ kiện điện thoại. Bút mua ở đó có 20k