• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FIX lỗi Font tiếng Việt cho Android HD2

cdtvgt

Up lên đây cho ai cần bản fix font tiếng Việt dùng bằng CWM (update bằng file zip). Update xong khởi động lại là xong. Chủ thớt có thể cho lên trang 1 để anh em lựa chọn cách cài.

Download fix font tiếng Việt bằng CWM tại đây
sao mình fix lỗi fond cho bản Mui ngày 21-01 theo cách của bạn không được

alibabahp

mình chạy room MDJ_FroYo_Revolution_v._2.3_NAND_A2SD+CWM làm theo cách đầu tiên máy để chế độ Charge only chạy xong boot lại máy có tiếng việt ngon lành cách thứ hai không có hướng dẫn nhỉ.

ngoxuanthuan

các bạn cho mình hỏi tí, mình đang dùng con desire mình cũng đã thừ nhiều ROM khác nhau rồi nhưng nó chưa thấy bao giờ bị lỗi font tiếng việt cả.Hôm nay dùng bản MildWild CM 4.1 update 4/4/2012 thì thấy lỗi font.
Mình đã làm theo hướng dẫn của các bạn cài phần mềm droid expoler và chép tất cả các file font đấy vào system/font xong reboot device rồi mà vẫn còn y nguyên các file cũ nhĩ.
Nếu ai biết thì mong các bạn giúp đỡ mình. Tks nhiều

các bạn cho mình hỏi tí, mình đang dùng con desire mình cũng đã thừ nhiều ROM khác nhau rồi nhưng nó chưa thấy bao giờ bị lỗi font tiếng việt cả.Hôm nay dùng bản MildWild CM 4.1 update 4/4/2012 thì thấy lỗi font.
Mình đã làm theo hướng dẫn của các bạn cài phần mềm droid expoler và chép tất cả các file font đấy vào system/font xong reboot device rồi mà vẫn còn y nguyên các file cũ nhĩ.
Nếu ai biết thì mong các bạn giúp đỡ mình. Tks nhiều
Đây là Khu vực của HD2 bạn nhé. Bạn tải file font về giải nén ra sẽ thấy các file font, bạn cài RootExplorer rồi copy tất các file font này vào system/fonts nhé. Copy xong khởi động lại máy là được.