• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FIX lỗi Font tiếng Việt cho Android HD2

Super_Baggio

Tình hình là vẫn k fix được các bác ạ, e chạy file đấy thì thì thấy out of date, k hiểu bg phải làm như thế nào, e đang dùng MDJ 2.2 Revol và bản này đã được root

Cho e đính chih là đã ok :X, mod gộp bài vào cho e với nhé, thanks bác nhiều :X

dungphp

Tình hình là vẫn k fix được các bác ạ, e chạy file đấy thì thì thấy out of date, k hiểu bg phải làm như thế nào, e đang dùng MDJ 2.2 Revol và bản này đã được root

Cho thêm dòng lệnh vào file cài (.bat) xem có được kg nhé !:
adb remount (cho vào đầu nội dung file)

dungphp

Bác cho mình hỏi dùng cách này cho bản Rom của MIUI LesJaw được không ạ?

Cậu xem root của nó có phải là: /system/fonts không ? Đa số core Android là vậy nhưng sợ ông TQ 1 kiểu !

dajsu_123

cho e hỏi là cắm USB để chạy file fix lỗi font là để chế độ disk drive hay sync ạ? nếu để disk drive thì khi chạy file Fix_Font_Android_NAND______________chay_file_nay__ __________.bat thì báo lỗi la adb is out ò date. killing.... và lỗi device not found. còn nếu cắm qua sync thi làm như thế nào a.? thanks bác

dungphp

Máy cậu đã root chưa ? máy mình cứ cắm cáp vào, chẳng quan tâm chế độ gì vẫn OK !

thieuta

Cậu xem root của nó có phải là: /system/fonts không ? Đa số core Android là vậy nhưng sợ ông TQ 1 kiểu !

Root nó đúng như thế nhưng khi mình chạy file bat thì nó báo là cannot copy because file is read only..

Có cách nào nữa ko bác.

xcingular8125

hix xào bãn jawsnandrec 1.1 MIUI bị lổi font root rồi lúc chạy file .bat thấy thông báo có send nhìu dòng kb/s lắm tưỡng đc,nào ngờ vẫn vậy
busybox thì chon cã 2 bin và xbin instal đều done cã

dungphp

Root nó đúng như thế nhưng khi mình chạy file bat thì nó báo là cannot copy because file is read only..

Có cách nào nữa ko bác.

Chưa root được rồi ! Thêm dòng này trên cùng của file .bat xem đc kg nhé (edit = Notepad): adb remount

thieuta

Chưa root được rồi ! Thêm dòng này trên cùng của file .bat xem đc kg nhé (edit = Notepad): adb remount

Rom MIUI của LesJaw thêm dòng như bạn chỉ: adb remount thì cho chạy nhưng khi reset thì vẫn như cũ ko có gì thay đổi.

dungphp

Tìm hiểu xem thư mục fonts nó nằm ở đâu ? Mình kg dùng bản này nên kg biết !

thieuta

Thư mục Fonts của nó vẫn nằm ở chỗ bạn nói: /system/fonts. Nhưng chạy file Bat xong lại ko được. Lạ quá.

Test lại thì kết quả thế này:

Kindle đọc tốt, Operamini 5.1 hiển thị các trang tiếng việt tốt.

Chỉ có Browser gốc của máy vẫn không chịu hiển thị đúng tiếng việt.

Chỉnh sửa cuối:

dungphp

Thư mục Fonts của nó vẫn nằm ở chỗ bạn nói: /system/fonts. Nhưng chạy file Bat xong lại ko được. Lạ quá.

khó nhỉ ! thế mà kg đc thì kg hiểu root của nó lắm ! hỏi bác Ân, Caothanhhai xem sao ! Cậu lỗi font khi duyệt web hả ?

pdakiwi

Cho mình hỏi cài cái busybox thế nào, có phải có thể dùng Root Explore cũng được đúng không? Mình đã cài z4root.1.3.0.apk lúc chạy nó báo máy bạn đã root nhưng mình vẫn chạy re-root nhưng không thấy nó bảo chọn Permernal. Sau đó mình cài Root explorer và chạy file bat. Khởi động lại máy vẫn không được. Bác chủ topic giúp mình với, mình mới xài HD2 nên chưa biết dùng :)

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 18 minutes:

Thứ tự cài có phải như thế này không bác: Z4root, z4mod, root explorer, chạy file .bat. Khi chạy file bat nó toàn báo error: device not found. Mình dùng ROM MDJ_FroYo_Revolution_v._2.3_NAND_A2SD+

Chỉnh sửa cuối:

dungphp

Cho mình hỏi cài cái busybox thế nào, có phải có thể dùng Root Explore cũng được đúng không? Mình đã cài z4root.1.3.0.apk lúc chạy nó báo máy bạn đã root nhưng mình vẫn chạy re-root nhưng không thấy nó bảo chọn Permernal. Sau đó mình cài Root explorer và chạy file bat. Khởi động lại máy vẫn không được. Bác chủ topic giúp mình với, mình mới xài HD2 nên chưa biết dùng :)

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 18 minutes:

Thứ tự cài có phải như thế này không bác: Z4root, z4mod, root explorer, chạy file .bat. Khi chạy file bat nó toàn báo error: device not found. Mình dùng ROM MDJ_FroYo_Revolution_v._2.3_NAND_A2SD+

Đầu tiên vào Task manager của Windows, sang tab Process để kill hết adb.exe đi. Xong cắm cáp vào (để chế độ sạc) rồi chạy file .bat thôi !

pdakiwi

Mình đã kill adb.exe nhưng nó vẫn báo lỗi này và không hiển thị được tiếng Việt :(.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Khi mình chạy Zmod nó báo: error: zimage test failed

Chỉnh sửa cuối:

dungphp

Ở điện thoại đặt chế độ: Settings >> Applications >> Development >> Tích vào ô USB debugging ! (check thêm có SuperUser chưa ?).
Mọi khi copy phần mềm vào ĐT bằng cách nào vậy ?

VUNHATVAN

Up lên đây cho ai cần bản fix font tiếng Việt dùng bằng CWM (update bằng file zip). Update xong khởi động lại là xong. Chủ thớt có thể cho lên trang 1 để anh em lựa chọn cách cài.

Download fix font tiếng Việt bằng CWM tại đây