• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Fix lỗi không gọi được và fonts tiếng Việt trong Android.

blue_sail30885

mìnhd đã chép vào thư mục font roài. nhưng mà vẫn ko hiển thị tốt đc tiếng việt. vào vnexpress.net thì vẫn có vài chử hiện dấu chấm hỏi. làm ơn chỉ mình cách giải quyết với.

Thanks

hoanbeck

mìnhd đã chép vào thư mục font roài. nhưng mà vẫn ko hiển thị tốt đc tiếng việt. vào vnexpress.net thì vẫn có vài chử hiện dấu chấm hỏi. làm ơn chỉ mình cách giải quyết với.

Thanks

Sau khi chép vào bạn phải reboot lại máy thì mới hiển thị Tiếng Việt được :D

papawin

Khổ thế, các bác lên "chợ android" tìm rootexplore cài vào squ đó copy theo hd trên cả font và fix cuộc gọi luôn

blue_sail30885

mình đã reboot lại máy lun rùi mà ko xi nhê gì cả. hix cái rom chạy đỡ hao pin, mà nhanh nữa. thích ghê mà ko đọc tiếng việt. bùn ghê. ai có cách nào khác chỉ mình với. mình copy vào roài. nhưng reboot xong vẫn ko đọc đc.

đang nghi là thằng cook rom nó ghi Do not support MultiLanguage ! ko bít là fải do đó hok? >.<

caothanhhai

mình đã reboot lại máy lun rùi mà ko xi nhê gì cả. hix cái rom chạy đỡ hao pin, mà nhanh nữa. thích ghê mà ko đọc tiếng việt. bùn ghê. ai có cách nào khác chỉ mình với. mình copy vào roài. nhưng reboot xong vẫn ko đọc đc.

đang nghi là thằng cook rom nó ghi Do not support MultiLanguage ! ko bít là fải do đó hok? >.<

Bạn nên xem lại cách làm của mình, làm lại từ đầu cẩn thận xem
Nếu không được thì kết luận là bạn không biết làm

Chứ thay fonts là quá đơn giản với người dùng bình thường nhé

doquangtuyen

Bạn nên xem lại cách làm của mình, làm lại từ đầu cẩn thận xem
Nếu không được thì kết luận là bạn không biết làm

Chứ thay fonts là quá đơn giản với người dùng bình thường nhé

Many thanks bạn huydong0164, trước đây mình fixed lỗi này bằng script của bạn Vatdnvn nhưng TV bị hiển thị không đều khoảng cách các chữ có dấu. Lần này chép toàn bộ font của bạn vào thì chữ hiển thị rất đẹp.
Nhiều bạn kg bít các thư mục hệ thống của android nằm trong root và không thể nhìn thấy trong sdcard nên tìm hoài không ra, phải cài rotexplorer mới vào được root và chép đè vào các thư mục này được

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 17 minutes:

Many thanks bạn huydong0164, trước đây mình fixed lỗi này bằng script của bạn Vatdnvn nhưng TV bị hiển thị không đều khoảng cách các chữ có dấu. Lần này chép toàn bộ font của bạn vào thì chữ hiển thị rất đẹp.
Nhiều bạn kg bít các thư mục hệ thống của android nằm trong root và không thể nhìn thấy trong sdcard nên tìm hoài không ra, phải cài rotexplorer mới vào được root và chép đè vào các thư mục này được

cũng muốn nhắc các bác chưa xem kỹ hướng dẫn của chủ thơt, là phải cài rootexplorer mới chép đè được, còn dùng astro khi paste vào những file cùng tên cũ vẫn kg bị thay thế đâu nhé

Chỉnh sửa cuối: