• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FLIPFONT - Thay đổi FONT chữ cực kỳ đơn giản! (07/10 - trag 17)

tux4892

hay thật nhưng mà dùng tiếng việt nhiều chữ vẫn thế mấy bác thử làm fone tiếng việt đi
Posted via Mobile Device

vnpt1706

FlipFont v.3.00 Cr@cked by LeoSymbian

Test good trên N95 8G hehe

Enjoy!

Hay lắm !cái này bên ipmart-forum vừa có thì phải

kennh0x

Thêm font cũng đơn giản mà :|
Bạn vào C:\Data\FlipFont rồi copy font của bạn vào đó
Rồi tạo thêm 1 file có dạng tên_font.in2 (trong đó tên_font phải trùng với tên font bạn thêm vào :) ) bằng X-plore trên đt hoặc làm trên PC thì dùng Notepad hoặc Notepad++. Nội dung bên trong file *.in2 thì bạn tự xử nhé ;)
Vài hình đính kèm để bạn tham khảo

anh chỉ em cách tạo file in2 qua x-ploxer nha anh.

chieuviet

anh chỉ em cách tạo file in2 qua x-ploxer nha anh.

Rồi tạo thêm 1 file có dạng tên_font.in2 (trong đó tên_font phải trùng với tên font bạn thêm vào :) ) bằng X-plore trên đt hoặc làm trên PC thì dùng Notepad hoặc Notepad++. Nội dung bên trong file *.in2 thì bạn tự xử nhé ;)

Không thấy ảnh chụp sao mà còn thắc mắc.:-?

anh ơi cứ thử làm xem=====================> ko thành công :|:|:|.e63

MinhThang

Manager
anh ơi cứ thử làm xem=====================> ko thành công :|:|:|.e63

Không biết các máy khác như thế nào mình làm trên N92 nhận toàn bộ rất đơn giản, các bạn chịu khó xem kỹ một tí là có thể làm được ngay.

Kieu_Phong

Không biết các máy khác như thế nào mình làm trên N92 nhận toàn bộ rất đơn giản, các bạn chịu khó xem kỹ một tí là có thể làm được ngay.
E cũng vừa thử vụ này. Nó nhận thì nó nhận thật đấy nhưng khi chọn sử dụng thì vẫn thế. Mấy font mặc định của nó thì xem trước được font mình thêm vào không xem trước được. Cái này vừa hạn chế font chữ , font lại không sâu. Cảm nhận riêng thấy vẫn thích Font Router Man hơn.

boyrangsun

Mình làm y hệt rùi. Lúc vào get started thì treo máy -> tự khởi động lại máy lun. Hjx hjx

MinhThang

Manager
E cũng vừa thử vụ này. Nó nhận thì nó nhận thật đấy nhưng khi chọn sử dụng thì vẫn thế. Mấy font mặc định của nó thì xem trước được font mình thêm vào không xem trước được. Cái này vừa hạn chế font chữ , font lại không sâu. Cảm nhận riêng thấy vẫn thích Font Router Man hơn.

Mình làm y hệt rùi. Lúc vào get started thì treo máy -> tự khởi động lại máy lun. Hjx hjx

Mình đã test thử thay đổi được 7 lần là hết không thay đổi được nữa.

nima1985

Well-Known Member
Last edited by a moderator:

headone

Nói vậy là bài ở trang 4 chưa full hả bạn?bạn test chưa,mình test rồi thấy bài đấy cũng full rồi mà! Phần mềm của bạn cũng là do LEOSYMBAIN CR@CK mà khác gì đâu:-?

Phần mềm gốc có dung lượng 323kb, PM bạn đưa lên chỉ có >322kb (tôi đã down thử theo link của bạn rồi), còn PM do tôi đưa lên cũng có dung lượng 323kb

Như vậy cái nào FULL hơn chắc bạn tự trả lời được

Cũng vì sự phát triển của PDAViet thôi, chắc bạn cũng hiểu điều đó

Thân

Chỉnh sửa cuối:

nima1985

Well-Known Member
Phần mềm gốc có dung lượng 323kb, PM bạn đưa lên chỉ có >100kb, còn PM do tôi đưa lên cũng có dung lượng 323kb

Như vậy cái nào FULL hơn chắc bạn tự trả lời được

Cũng vì sự phát triển của PDAViet thôi, chắc bạn cũng hiểu điều đó

Thân

Hi hi,bạn hiểu nhầm,cách pót các phần mềm full và CR@CK là chỉ post link down trong fie *RAR nên mới có dung lượng 100kb ;))

SMOD Kojiro đã post bài thông báo về quy định đó ở đây:http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=51163

buiducduong

cho em xin font chữ anh đàng xài được ko ạ?đẹp quá,cám ơn anh

DinhTuan

mình dùng n73me xài fontrouter vẫn thích hơn,mình xài fontrouter đổi font cũng dễ dàng mà đâu cần dùng đến máy tinh đâu, dung lượng lại nhẹ nữa. phần mềm flipfont chứa các font trên bộ nhớ máy, đối với máy có bộ nhớ trong nhiều thì không nói gì, còn đối với máy bộ nhớ trong ít, chỉ làm chậm máy thêm

nguyen207

sao mình cài vào 3250 dc nhưng ko thấy hiện icon của nó đâu cả ko biết thế nào má lần được.hình như nó ko dùng dc cho 3250.

Henryhuy

Đổi Font Chữ Cho Điện Thoại.

Monotype Imaging FlipFont v3.00 SymbianOS.9.x Unsigned *****ed-LeoSymbian

Screenshot

Phần mềm giúp đổi Font chữ cho điện thoại.

Hỗ trợ các dòng máy

Nokia 5320_XpressMusic
Nokia 5630
Nokia 5700_XpressMusic
Nokia 5730
Nokia 6110n
Nokia 6120c
Nokia 6121c
Nokia 6210n
Nokia 6220c
Nokia 6290
Nokia 6650
Nokia 6710
Nokia 6720
Nokia E50
Nokia E51
Nokia E55
Nokia E61
Nokia E61i
Nokia E62
Nokia E65
Nokia E66
Nokia E71
Nokia E75
Nokia E90
Nokia N71
Nokia N73
Nokia N75
Nokia N76
Nokia N77
Nokia N78
Nokia N79
Nokia N80
Nokia N81
Nokia N81 8GB
Nokia N85
Nokia N82
Nokia N86_8MP
Nokia N92
Nokia N95
Nokia N95_3
Nokia N95_8GB
Nokia N96
Nokia V804NK
Samsung GT-i8510
Samsung GT-i7110
Samsung SGH-L870

Mã:
[URL="http://www.mediafire.com/?mzzmz1gmqjq"][B]http://www.mediafire.com/?mzzmz1gmqjq[/B][/URL]

bloodheartvn

Phần mềm chạy rất ngon, mỗi tội muốn có thêm font thì phải mua mỗi font là 02 Bảng Anh hay sao ý. Có bạn nào down được font rồi thì post lên chia sẻ cho anh em đi.

MinhThang

Manager
Phần mềm chạy rất ngon, mỗi tội muốn có thêm font thì phải mua mỗi font là 02 Bảng Anh hay sao ý. Có bạn nào down được font rồi thì post lên chia sẻ cho anh em đi.

Mình đã nghiên cứu Add font vào rồi, xong nó chỉ nhận và cho xem trước được vài lần thôi.:-? Khuyến cáo anh em nào muốn add font thì trong máy không nên dùng font nào khác nhé, kẻo lại bị format máy đấy.