• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FLIPFONT - Thay đổi FONT chữ cực kỳ đơn giản! (07/10 - trag 17)

i_love_baby387

Mua thì có thể down về mà anh. He he. Đầu tư tý đi. Em cũng mất 1 tg tìm kiếm cách down trộm font của nó rồi nhưng ko ăn thua.
Posted via Mobile Device

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mua thì có thể down về mà anh. He he. Đầu tư tý đi. Em cũng mất 1 tg tìm kiếm cách down trộm font của nó rồi nhưng ko ăn thua.
Posted via Mobile Device

Nó cho mình cái PM kèm theo cái font xấu hoắc còn mấy cái theme đẹp thì lại bán với giá trên trời. Đúng là bó tay.:D

cupidbaby

Mình dùng cái này thay đổi font thì chỉ đổi được font của cái chữ menu, exit ......còn tên của các icon trong mục menu...thì vẫn là font của máy.
Làm sao để đổi hết như chủ topic được nhỉ?:-??

MinhThang

Manager
Mình dùng cái này thay đổi font thì chỉ đổi được font của cái chữ menu, exit ......còn tên của các icon trong mục menu...thì vẫn là font của máy.
Làm sao để đổi hết như chủ topic được nhỉ?:-??

Mình thấy bản này không ổn tí nào, có lúc thì đổi hết có lúc thì bị như bạn nói, phải restart lại phone mới được.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình thấy bản này không ổn tí nào, có lúc thì đổi hết có lúc thì bị như bạn nói, phải restart lại phone mới được.

Em thấy cái Fontchange chạy trên nền Python ổn định hơn cái này nên ít bị treo hơn.:)

hoangvtc2000

FlipFont là một phần mềm đỉnh cao trong việc thay đổi font chữ của điện thoại!
Không cần thiết phải sign!

Phần mềm làm việc tốt trên bất cứ máy s60v3 (9.1, 9.2, 9.3) và cả s60v5 (chưa được test ở
Nokia 5800)

Bốn bước để thay đổi font chữ:
1. Download và cài phần mềm
2. Chọn font chữ(có 3 font chữ mặc định có sẵn cho bạn chọn,còn muốn nhiều hơn thì kết nối net để down đã tích hợp trong phần mềm...)
3. Click để xem lại và chấp nhận
4. Khởi động lại máy
Hình minh họa:

Rất tiếc phần mềm không cho phép bạn tự thêm những font chữ của riêng mình, bạn chỉ có thể download font chữ cho 2GBP, nhưng tôi nghĩ nếu có thể tìm ra được font được save ở đâu, có lẽ sẽ tự add được font của riêng mình.(nhờ đội VietHoa bung file nghiên cứu ))

Trước khi cài phần mềm:

sau khi cài đặt:

Link down: http://uploads.bizhat.com/file/406340

Đã test trên N95 8G chất lượng quá tốt,chữ đẹp cực kỳ,tiếng việt không bị vỡ chữ!
Ảnh mình test đây:

Dịch bởi nima1985
Hình đính kèm

@@ sao may nikia 6290 cua em cai` xong no ko hien len ung dung fip font.ai biet pm yahoo:caubecua_bien
thanks

paieko

có cách nào để sài mãi mãi dc ko vậy các bác..font đẹp mà tiếc ghê un !! hix

deptraiBN

mình làm theo cách của KP_enter file .in2 mình lưu là font Mobile bold = 6 mà vẫn k thay font được. thay thì lại về font của máy. có ai bị như vậy k. mình xài 95 8gb. :-??

hoangminhpro

Ngày trước mình có thử bản trial Flipfont trên OVI Store , bản trial cũng có font Equinox , mình cũng đã cài bản Flipfont đã được Cr*** . Mình để ý thấy font Equinox trong bản Cr*** là font Equinox Bold ~> Equinox đậm trông không đẹp bằng font trong bản trial .

Ai có cách nào chỉnh nó là Equinox thường không !

MinhThang

Manager
Ngày trước mình có thử bản trial Flipfont trên OVI Store , bản trial cũng có font Equinox , mình cũng đã cài bản Flipfont đã được Cr*** . Mình để ý thấy font Equinox trong bản Cr*** là font Equinox Bold ~> Equinox đậm trông không đẹp bằng font trong bản trial .

Ai có cách nào chỉnh nó là Equinox thường không !

Cứ quay sang dùng pm Fonts changer cho bảo đảm, muốn test fonts gì thì test.

hoangminhpro

Vì máy mình là E71 fw 300. thì không thể hack được :( ~> ko cài Fonts changer được

Smod xem có cách nào fix lỗi này trên flipfont không :(

hunterviet

Well-Known Member
Vì máy mình là E71 fw 300. thì không thể hack được :( ~> ko cài Fonts changer được

Bác này viết gì cũng dùng chữ tô đậm, nhìn mà thấy đau cả mắt. Máy chưa hack thì sign, hoặc nhờ cao thủ làm cho PM Unsign. Còn ko chả có cách nào:-?

BuuPhucCT

Well-Known Member

FW 300 của E71 hack được mấy ngày nay rồi bác ơi. Thông tin bác cập nhật chậm quá. Xài Hello_OX 2.0 hack vô tư nhé.

THCN

Cài vào thì đẹp thật, nhưng nếu xài ngôn ngữ tiếng Anh thì OK còn tiếng Việt thì bị lỗi font, tuy không hiện ô vuông nhưng mấy cái chỗ có dấu là nó quay về font mặc định, nhìn thấy không đồng bộ nên cũng hơi chán, trông giống máy của Hồ Cẩm Đào quá!