• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FolderEnhancer v1.9.2-1- Làm chức năng Folder của iPhone thông minh hơn

Zenki

Super V.I.P
Cũng khá tương tự với chức năng của InfiniFolder nhưng lại có nhiều cải tiến hay hơn và giao diện mở Folder khác hẳn, FolderEnhancer thật sự là một ứng dụng giúp cho chức năng Folder của iOS 4 thông minh hơn hẳn.

Các tính năng nổi trội

• Mở Folder mới tốc độ nhanh hơn
  • Thêm được tối đa 320 icons vào trong 1 Folder
  • Có thể tạo SubFolder trong Folder
  • Có thể tạo Folder nằm trên Dock
  • ...và nhiều chức năng nhỏ khác

Tham khảo thêm Video giới thiệu

[video=youtube;i3xLDooQPns]http://www.youtube.com/watch?v=i3xLDooQPns[/video]

Changelog

• FIX: When "Smoother Animations" was set to NO, SpringBoard icons would disappear after closing an app launched from a folder.
  • FIX: Images did not scale properly on retina displays.
  • FIX: When "Smoother Animations" was set to YES, folders did not animate (iOS 4.2.1 only).
  • FIX: Folder wallpaper image did not completely fill folder (there was a small gap at the bottom).
  • As of 1.4.0, FolderEnhancer now falls back to using FolderSwitcherBG*.png when no other files are present.
  • Unfortunately, as of iOS 4.2.1, the height of this image has shrunk, meaning it is now too small.
  • For now, FolderEnhancer will stretch this image to fill the folder area.
  • MOD: "Smoother Animations" now defaults to OFF for iPad, iPhone4, and iPod Touch 4G
  • This option is only useful for older, slower devices.

DOWNLOAD:
Phiên bản 1.9.2-1:
http://www.mediafire.com/?66n51n13pdaknx2
Version 1.4.0.3-1: http://www.multiupload.com/VCCV7VOQ17
Version 1.3.4.1-1: http://www.multiupload.com/6RBG9V0KAL

Last edited by a moderator:

AquaSta

Moderator
Phiên bản 1.1.2-1: http://www.multiupload.com/KRVVNNLKGQ

Bản 1.1.2-1
  • Sửa: Di chuyển các biểu tượng vào thư mục con qua MultiIconMover thỉnh thoảng bị crash
  • Sửa: Khi kéo một biểu tượng, bất kỳ các biểu tượng bị đẩy ra khỏi các trang sẽ kết thúc ở bên ngoài của thư mục.
  • Sửa: không thể nhấp các biểu tượng khóa bởi Locktopus trong 1 thư mục
  • Khi gửi một báo cáo có vấn đề, người dùng phải nhập một tin nhắn.
    Điều này là để ngăn chặn nhiều, rất nhiều báo cáo sai sự thật mà các nhà phát triển đã nhận được.

Rygar

Bạn ơi cho mình hỏi là khi cài chương trình này vào máy được mấy ngày thị tự dưng bây giờ nó báo hết hạn sử dụng. Mặc dù remove đi cài lại tại các source khác nhưng vẫn bị báo hết hạn và bị vào safemode :( bạn chỉ dùm mình cách khắc phục được ko vì mình rất thích phần mềm này :(

tkmmkt

Nghe bên xsellize . cơm đồn là phải download bản trên 4rum đó cài vào thì mới hết, chứ cài trên các source thì không giải quyết được lỗi hết hạn. Mình cũng xài thằng này, đang bị lỗi mà chưa có thời gian thử. Vài bữa nữa nếu chưa có version mới thì chắc mình cũng theo hướng dẫn đó mà làm. Bạn làm thử nếu được thì thông báo cho mọi người biết với, ok?

Zenki

Super V.I.P
Bạn ơi cho mình hỏi là khi cài chương trình này vào máy được mấy ngày thị tự dưng bây giờ nó báo hết hạn sử dụng. Mặc dù remove đi cài lại tại các source khác nhưng vẫn bị báo hết hạn và bị vào safemode :( bạn chỉ dùm mình cách khắc phục được ko vì mình rất thích phần mềm này :(

Nghe bên xsellize . cơm đồn là phải download bản trên 4rum đó cài vào thì mới hết, chứ cài trên các source thì không giải quyết được lỗi hết hạn. Mình cũng xài thằng này, đang bị lỗi mà chưa có thời gian thử. Vài bữa nữa nếu chưa có version mới thì chắc mình cũng theo hướng dẫn đó mà làm. Bạn làm thử nếu được thì thông báo cho mọi người biết với, ok?

Vấn đề này thực ra mình không rõ vì mình dùng phiên bản trả phí, chỉ mới 0.99$ nên không gặp trường hợp bị hết hạn sử dụng. Các bạn có thể Add Source của XSellize để cài xem có hết tình trạng trên không ;;)

tkmmkt

Vấn đề này thực ra mình không rõ vì mình dùng phiên bản trả phí, chỉ mới 0.99$ nên không gặp trường hợp bị hết hạn sử dụng. Các bạn có thể Add Source của XSellize để cài xem có hết tình trạng trên không ;;)

Mình cài từ source của xsellize đó chứ. Vẫn bị lỗi. Nhưng mọi người trên đó nói nếu down file deb (có link đính kèm) trên 4rum xsellize cài vào thì không bị. Mình cũng không biết là sao bản trên source và bản từ link download nếu khác sao bên đó không update lại source :(

Rygar

vậy bạn có thể up file đó hoặc share link cho mình down cài thử xem sao :-?

Zenki

Super V.I.P

vậy bạn có thể up file đó hoặc share link cho mình down cài thử xem sao :-?

Link của TMod AquaSta ở trên là Link từ bên XSellize đem qua đấy, các bạn Download về rồi cài xem sao. Thấy mọi người bên XSellize bảo là hoạt động tốt khi cài file .deb, còn cài trên Source lại không được. Cái này không hiểu rõ nguyên nhân nhưng đối với một số ứng dụng lại vậy!

tkmmkt

Tối qua đã thử và kết quả là ok. Chỉ có điều phiền phức là phải remove trong Cydia trước rồi mới cài đè file deb vào được. Chúc các bạn đi sau may mắn.