• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Font chữ hỗ trợ tất cả ngôn ngữ for S60v5

jinsk8r

Vừa lượn qua DM thấy họ post font support tất cả ngôn ngữ nên post ở dây cho ae dùng thử (ko biết có hỗ trợ TV ko :p - chưa test được vì k có phone)

Kết hợp với các phần mềm như Dayhand Input, SlideIt hoặc WK thì có thể type rất nhiều ngôn ngữ :)

Giao diện Dayhand Input sau khi mod font

Sau đó sao ra 4 bản với tên:

• s60tsb.ttf
  • s60snr.ttf
  • s60ssb.ttf
  • s60zdigi.ttf
Lưu vào E:\Resource\Fonts (Hoặc F đối với N97)

Các bạn cũng có thể tham khảo những topic về font chữ khác trong box này.

panrai

Super V.I.P
mau quá ta mới thấy và đang đọc thì chú em đã lấy về rùi,phải nói ko có máy mà nhanh thật,cố lên nhé em =D>=D>

jinsk8r

mau quá ta mới thấy và đang đọc thì chú em đã lấy về rùi,phải nói ko có máy mà nhanh thật,cố lên nhé em =D>=D>
Hì đọc cũng lâu rồi anh à :p Lát nữa lấy máy về test luôn, ông anh mượn mang đi chơi lâu quá ko trả

jinsk8r

Kết quả test TV: Chữ ơ, ư hơi xấu (ko chuẩn) và dấu ~ bị lệch xuống dưới. Menu đẹp hơn font gốc (2 soft key font bt ko bold)

nicknguyen1980

ai có thể chỉnh sửa cho fonts tiếng việt đc đẹp hơn k ? mình đang cần 1 font việt trung đầy đủ kí tự nhất,nếu ai có thì up lên dùm mình nhé. thank !

jinsk8r

ai có thể chỉnh sửa cho fonts tiếng việt đc đẹp hơn k ? mình đang cần 1 font việt trung đầy đủ kí tự nhất,nếu ai có thì up lên dùm mình nhé. thank !
Bạn pm thử uandi2009 xem, ở bên topic Fontviet phần mềm VH đó.

dxpro1991

Thanks cậu, giờ tớ đọc đc Hàn-Trung-Nhật rồi, hết bị cái ô vuông rồi :D

Chỉnh sửa cuối:

dxpro1991

Cái này chỉ cop vô đc thẻ thôi nhỉ, xài X-Plore cũng chả cop vô đc Fonts cho thành mặc định của máy nhỉ, ai biết cách ko?

jinsk8r

Cái này chỉ cop vô đc thẻ thôi nhỉ, xài X-Plore cũng chả cop vô đc Fonts cho thành mặc định của máy nhỉ, ai biết cách ko?
Font đang xài thì làm sao dùng X-Plore copy được @.@ nếu muốn thành mặc định của máy thì cook FW thôi ^^

dxpro1991

Update lên v50 giờ cái này hết tác dụng rồi, bạn làm cái mới đc ko, mình cảm ơn rất nhiều ấy :(

jinsk8r

Update lên v50 giờ cái này hết tác dụng rồi, bạn làm cái mới đc ko, mình cảm ơn rất nhiều ấy :(
Ủa update FW thì đâu ảnh hưởng gì tới font? Copy lại vào thẻ là được mà.

Btw, cái font này sưu tầm được, mình đâu bít làm font ^^

dxpro1991

Ủa update FW thì đâu ảnh hưởng gì tới font? Copy lại vào thẻ là được mà.

Btw, cái font này sưu tầm được, mình đâu bít làm font ^^

Sao mình copy vào thẻ nó lại ko nhận nhỉ, hack rồi mà :(

Ntv_79

Sao mình copy vào thẻ nó lại ko nhận nhỉ, hack rồi mà :(

Dùng phần mềm font router đi bạn. Nếu muốn copy vào thẻ thì phải copy vào thư mục: E:\resource\fonts\ (và phải copy thành các font và đổi tên các font giống với tên các font trong đường dẫn đó ở ổ Z:)

phuonxinh

Co lỗi như phản ánh này ko mấy bạn:
Mã:
[url]http://www.mediafire.com/?myynzzjud2z#1
[/url]
font này là đa ngôn ngữ nhưng em chỉ cần hjển thị tiếng Nga ,Anh ,Trung và Việt. các bác Giúp e sửa lỗi nhé. nếu đc thì giúp e làm nhẹ font này đi bằng cách rút bớt các ngôn ngữ khác. quan trọngnhất là sửa dc lỗi hiển thị Chữ "ỉ" thành "iJ".

kaothenhi

các bác cho em hỏi, cài mấy font này vào có bị lỗi mất 7 trang kí tự đặc biệt k. E đang bị lỗi này bùn we', cứ khi nào có tiếng Trung thì mất kí tự và ngược lại.