• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Font hỗ trợ tiếng Hoa và tiếng Việt + Từ điển Hán Việt

xiaohuang

Cái này cũng hỗ trợ chữ Hoa - Việt nhưng hiển thị tốt hơn. Còn cái 301 câu đàm thoại tiếng Hoa chưa hoàn thiện nên mình chưa đưa lên cho anh em được. Chắc sẽ có trong tuần tới.

Chỉnh sửa cuối:

Trantamquan

Có phần mềm nào gõ tiếng hoa ngay trên máy điện thoại không vậy bạn? giống cái nokia 1200 đó.

xiaohuang

Mình có bộ gõ tiếng Hoa nhưng máy bạn phải dùng font tiếng Hoa làm font hệ thống mới gõ được.

linhvnvip

nếu máy của mình dùng FW tiếng việt thì dùng bộ gõ của bạn được không??chứ đã là FW tiếng trung rồi thì còn cần làm gì nữa chứ

Trantamquan

Ban xiaohuang có thể sửa lại font chữ thường được không vì máy mình chỉ hiện được chữ hoa khi xài font bold thôi, nhưng xài font này đọc sách thấy chữ to quá không được đẹp lắm. Mình xài n81 8g.

linhvnvip

cái này em cài vào vẫn thấy chẳng hiện được tiếng việt khi vào wed..chỉ được ok nhất trong mobired.. thôi.nhưng cũng hạnh phúc rồi.bác làm sao để cho cái máy của em FW tiếng trung nó đọc được wed tiếng việt thì sướng

xiaohuang

Bạn muốn duyệt Web tiếng Hoa thì phải dùng FontRouter để đổi font hệ thống thì mới xem được.

xiaohuang

Font Hoa-Viết tốt nhất cho S60v3 đây

Mình mới bào chế ra font mới này hiển thị tiếng Hoa và tiếng Việt rất rõ ràng, không đậm như font trước, có điều hơi bị nặng (20MB lận). Bạn nên để trên thẻ nhớ.

Download

http://www.mediafire.com/?zjmnudmcy3b

xiaohuang

Bạn chép font regular (20MB) vào E:\resource\fonts rồi khởi động lại máy, vào MobiReader chọn lại font đó. Mình đã test OK trên N73ME

xiaohuang

Cách sử dụng ZTA4: Bạn mở ZTA4, hàng thứ nhất là chọn kiểu gõ, hàng thứ 2 chọn ZTA4 để gõ tiếng Hoa, thoát ra. Vào chương trình soạn thảo văn bản hoặc nhắn tin sẽ thấy bộ gõ tiếng Hoa sẽ thay thế bộ gõ cũ.

dangduc

Khi nào cái 301 câu hội thoại tiếng hoa được up lên nhờ ! ^^

khoabonmat

Active Member
Cho mình hỏi,mình đã cài bộ Font tiếng Hoa của bạn rồi, và Mobireader nhận được rồi, nhưng ở ngoài Music Player mấy bài hát tiếng Hoa, nó hiện toàn ô vuông ko ah.Có cách nào khắc phục ko bạn.Font của bạn rất đẹp và tiện...Cám ơn...

xiaohuang

Bạn chỉ cần cài FontRouter là có thể xem được tiếng Hoa bất cứ nơi nào trên máy. Bạn có thể tìm pm này trong Topic của mình
Posted via Mobile Device

nicknguyen1980

Bạn chỉ cần cài FontRouter là có thể xem được tiếng Hoa bất cứ nơi nào trên máy. Bạn có thể tìm pm này trong Topic của mình
Posted via Mobile Device

font S60v3 CN-VN regular của bạn cộng nhận rất rõ nét.mình tìm font vừa đọc được tiếng Trung vừa đọc được tiếng Việt mà k bị lỗi font này đã lâu rồi.nhưng font này còn 1 lỗi là khi lên mạng thì chỉ đọc được tiếng việt nhưng vẫn k đọc được tiếng Trung.nếu bạn khắc phục đc cái lỗi lên mạng đọc đc tiếng Trung này thì mình xin cảm ơn bạn ngàn lần.
Chúc bạn luôn vui vẻ ! =D>

Chỉnh sửa cuối:

danny_guan

Mình down cả hai về chi là font thôi. Mình ko thấy PM FontRouter trong topic của bạn. bạn có thể cho mình đường link trực tiếp dc ko.

Chỉnh sửa cuối: