• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FONT VIỆT™ CHO S60V3/5 By chungviet

Status
Không mở trả lời sau này.

Ntv_79

Vì em chưa thay đổi fonts kiểu này lần nào....nên em ko rành....anh cho em hỏi cái nữa....chứ để ko đúng lại phải 4mat....Anh chị nào làm rồi thì cho em cái đường dẫn chi tiết của cái thư mục fonts đi....C/....???

Test font cũng thực sự nguy hiểm. Đường dẫn nên là F:/resource/fonts (F: là thẻ nhớ ngoài có thể tháo ra được) hoặc C:/resource/fonts (bộ nhớ máy). Vì để ở 2 bộ nhớ này lỗi có thể fomart hoặc tháo thẻ ra máy lại dụng được. Không nên để trong E: (bộ nhớ 32G của N97 chẳng hạn) >> Lỗi phát méo mặt luôn!!!

ngochuyhlv

Test font cũng thực sự nguy hiểm. Đường dẫn nên là F:/resource/fonts (F: là thẻ nhớ ngoài có thể tháo ra được) hoặc C:/resource/fonts (bộ nhớ máy). Vì để ở 2 bộ nhớ này lỗi có thể fomart hoặc tháo thẻ ra máy lại dụng được. Không nên để trong E: (bộ nhớ 32G của N97 chẳng hạn) >> Lỗi phát méo mặt luôn!!!

Nếu để ổ E bị lỗi cũng đơn giản thôi. N97 tắt máy vẫn kết nối đc với PC mà. Vào PC del file Font bị lỗi là xong chứ gì :D Mình từng là nạn nhân nè :((

llTuyetTinhCocll

Mấy anh chị ui...em copy hay cut vào đường dẫn trên nó kêu báo là ko thể mở tập tin ....txt

còn tạo thư mục fonts bên thẻ thì nó kêu là ko thể tạo đ.dẫn....hihixhix...làm sao giờ đây?? em thích xài nó wá à....

P/s: em xài 5k8

2356

Mấy anh chị ui...em copy hay cut vào đường dẫn trên nó kêu báo là ko thể mở tập tin ....txt

còn tạo thư mục fonts bên thẻ thì nó kêu là ko thể tạo đ.dẫn....hihixhix...làm sao giờ đây?? em thích xài nó wá à....

P/s: em xài 5k8

Bạn dùng FontRouter mà đổi, nhớ xem kĩ hướng dẫn sử dụng để đỗi Font được an toàn nha bạn :D
Còn nếu muốn đổi thủ công như cách mấy bạn kia nói thì chắc bạn phải hack máy rồi mới cài được :D Vì mình chưa đổi thủ công như vậy bao giờ :D

ngochuyhlv

naul1497

Tekton

Mình rất thích font này, nhưng nó hơi nhỏ. Có cách nào chỉnh lớn hơn ko nhỉ, mình dùng font router nhưng ko tăng độ lớn đc (tăng bằng máy large thì lớn quá), để nhỏ duyệt web nhức mắt lắm :(

Ntv_79

Mình rất thích font này, nhưng nó hơi nhỏ. Có cách nào chỉnh lớn hơn ko nhỉ, mình dùng font router nhưng ko tăng độ lớn đc (tăng bằng máy large thì lớn quá), để nhỏ duyệt web nhức mắt lắm :(

Font router có thể chỉnh to lên được mà bạn! Nếu dùng bản tiếng Anh thì bạn chỉnh ZoomRatio lên khoảng 110-120 xem to ngay thôi mà.

Mình thì dùng cả phần mềm và dùng cả cách đổi fonts thủ công, copy va F:/resource/fonts vì một lẽ, có thể dùng 2 fonts cùng một lúc. Mình rất thích font thư pháp và thấy rất đẹp. Nhưng khi đọc word hoặc từ điển, hoặc web, thậm chí tin nhắn thì hơi khó một tí. Nên giải pháp là copy 2 fonts vào F/resource/fonts thì đã OK

Chỉnh sửa cuối:

naul1497

Mình thì dùng cả phần mềm và dùng cả cách đổi fonts thủ công, copy va F:/resource/fonts vì một lẽ, có thể dùng 2 fonts cùng một lúc. Mình rất thích font thư pháp và thấy rất đẹp. Nhưng khi đọc word hoặc từ điển, hoặc web, thậm chí tin nhắn thì hơi khó một tí. Nên giải pháp là copy 2 fonts vào F/resource/fonts thì đã OK

Tức là sao vậy bạn, không lẽ cả 2 font cùng hiển thị à? Hay là bình thường dùng thư pháp, khi duyệt web thì tắt font router để dùng font của máy ha? Như vậy sẽ phải restart máy, rất mất công? À mà ở trên phải là ổ E hoặc C chứ, sao lại F?

Ntv_79

Tức là sao vậy bạn, không lẽ cả 2 font cùng hiển thị à? Hay là bình thường dùng thư pháp, khi duyệt web thì tắt font router để dùng font của máy ha? Như vậy sẽ phải restart máy, rất mất công? À mà ở trên phải là ổ E hoặc C chứ, sao lại F?

Test fonts thì nên để ở F: hoặc C: bạn à? (F: là thẻ nhớ ngoài, có thể tháo ra) Không nên để E: (E: là bộ nhớ kèm máy, ví dụ 32G của N97). Để nếu lỗi thì có thể tháo thẻ nhớ ra, máy khởi động xong, cắm vào xóa font. Hoặc 4mat nếu cài trên C. Kinh nghiệm xương máu của mình đấy. Cài trên E: >> Nếu bị lỗi thì Flash lại máy cũng không được.
Bạn nhìn screenshots ở trên thì thấy là 2 font cùng 1 lúc. Fonts thư pháp và fonts mặc định cho các phần nội dung để dễ đọc ấy mà và nhìn cũng hài hòa> Copy font thư pháp làm 2 và đổi tên lần lượt là S60tsb.ttf và s60zdigi.ttf rồi copy cả 2 vào F:/resource/fonts

@: chủ topic kiểm tra lại font Gothic-San nhé! Mình test>lỗi

Chỉnh sửa cuối:

lbxminh

Muốn trở về font mặc định của máy thì làm sao có bạn nào biết chỉ giúp, thanks.

Ntv_79

Mình vừa download font này về & test lại cho bạn & kết quả như hình.
Mà bạn cài bị lỗi gì??

Mình dùng N97, test font đó là không khởi động vào được luôn. Phải tháo thẻ xóa!

Ntv_79

Nếu để ổ E bị lỗi cũng đơn giản thôi. N97 tắt máy vẫn kết nối đc với PC mà. Vào PC del file Font bị lỗi là xong chứ gì :D Mình từng là nạn nhân nè :((

Bạn từng bị chia sẻ tí đi. Vì nếu bị lỗi font thì máy chỉ chớp trắng màn hình mấy cái, hiện lên mấy vạch xanh đỏ rồi tắt. Mà tắt hẳn thì mình thấy là PC không nhận. Chỉ khi nào khởi động được vào chữ Nokia ở màn hình trắng thì PC mới bắt đầu nhận và sạc, rồi hiện lên cột pin. Lúc đó mới vào E: được.

uandi2009

Mình dùng N97, test font đó là không khởi động vào được luôn. Phải tháo thẻ xóa!
N97 hay N82 gì cũng vậy thôi bạn à, đây là font định dạng ttf tương thích với tất cả điện thoại,
Bạn thử change font bằng fontrouter xem có bị lỗi đó ko?

pk911

Hay là anh ấy giải nén bằng xplore
Em xài n95.8gb,tét ko lỗi gì hết

ngochuyhlv

Bạn từng bị chia sẻ tí đi. Vì nếu bị lỗi font thì máy chỉ chớp trắng màn hình mấy cái, hiện lên mấy vạch xanh đỏ rồi tắt. Mà tắt hẳn thì mình thấy là PC không nhận. Chỉ khi nào khởi động được vào chữ Nokia ở màn hình trắng thì PC mới bắt đầu nhận và sạc, rồi hiện lên cột pin. Lúc đó mới vào E: được.

Nếu bạn ko kết nối đc với PC thì chỉ còn 1 cách duy nhất là Hard Reset thôi :D

ndtdlhagiang

Nếu bạn ko kết nối đc với PC thì chỉ còn 1 cách duy nhất là Hard Reset thôi :D

Bác ấy đã làm thử mọi cách rồi mà không được, và kết quả là ra care cũng không có biện pháp nào khác ngoài thay main, vì vậy lưu ý tất cả các bạn dùng N97 chỉ nên sử dụng phần mềm để đổi font, và font chỉ nên để trong thẻ nhớ ngoài, nếu font bị lỗi vẫn tháo thẻ ra khởi động lại được.

jinsk8r

Đính chính cho 1 số bạn chưa biết là đối với 5800XM ổ chứa dữ liệu của thẻ nhớ là ổ E: . Còn với N97 đó là ổ F:

Ko thì lại bảo 5800 ko đc bỏ font vào E: :|

LeMyChinh

Đính chính cho 1 số bạn chưa biết là đối với 5800XM ổ chứa dữ liệu của thẻ nhớ là ổ E: . Còn với N97 đó là ổ F:

Ko thì lại bảo 5800 ko đc bỏ font vào E: :|

cứ nói rõ ra là thẻ nhớ cho các bạn ấy dễ hiểu luôn:D

ngochuyhlv

Bác ấy đã làm thử mọi cách rồi mà không được, và kết quả là ra care cũng không có biện pháp nào khác ngoài thay main, vì vậy lưu ý tất cả các bạn dùng N97 chỉ nên sử dụng phần mềm để đổi font, và font chỉ nên để trong thẻ nhớ ngoài, nếu font bị lỗi vẫn tháo thẻ ra khởi động lại được.

:( Chời ghê vậy. Em từng bị lỗi Font trong ổ E ko khởi động đc phải Hard Reset bằng phím.
Thay main thì còn gì cái máy nữa :mad:) Cám ơn bạn nhiều, đây là 1 kinh nghiệm xương máu :D

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.