• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FONT VIỆT™ CHO S60V3/5 By chungviet

Status
Không mở trả lời sau này.

viethung1709

Chủ TopPic giúp đỡ em chút:
Em đang dung` NokiaX6
Em thấy Font chư, Logo~ rất đẹp nhưng coppy vao` thi` không được. Em cần phải cài những PM gì vậy.
Cho em hỏi thêm chút là phần Resouce của em ở ổ E trên máy không thấy nhưng khi cắm cáp ÚB vào thì lại thấy xuất hiện.
:( Mong chủ Toppic và mọi người giúp đỡ để em được hiểu rõ hơn.
Thank nhiều nhiều:(:((

killer4kute

bạn ơi mình xài 5800....không có folder fonts trong E:\resource ! Mình tạo folder trong X-plore k đc nên nối cáp vào dùng ổ đĩa chugn để tạo! làm như cách bạn chỉ nhưng vẫn k nhận được mấy biểu tượng đó! chỉ mình với.. làm từ 2h sáng tới 4h mà hong đc lun :(:(:(:(:(:(:(:(

Ntv_79

Chủ TopPic giúp đỡ em chút:
Em đang dung` NokiaX6
Em thấy Font chư, Logo~ rất đẹp nhưng coppy vao` thi` không được. Em cần phải cài những PM gì vậy.
Cho em hỏi thêm chút là phần Resouce của em ở ổ E trên máy không thấy nhưng khi cắm cáp ÚB vào thì lại thấy xuất hiện.
:( Mong chủ Toppic và mọi người giúp đỡ để em được hiểu rõ hơn.
Thank nhiều nhiều:(:((
Máy ko hack thì ko hiện hoặc ko thêm bớt trong resource từ máy đc. Nên cắm vào máy tính để tạo folder trên E hoặc thẻ nhớ ngoài. Hoặc cài pm font router để đổi font sẽ đơn giản hơn. Chịu khó tìm đọc trong 4rum mình rất nhiều bài hướng dẫn thay đổi font chữ rồi.

llTuyetTinhCocll

bạn ơi mình xài 5800....không có folder fonts trong E:\resource ! Mình tạo folder trong X-plore k đc nên nối cáp vào dùng ổ đĩa chugn để tạo! làm như cách bạn chỉ nhưng vẫn k nhận được mấy biểu tượng đó! chỉ mình với.. làm từ 2h sáng tới 4h mà hong đc lun :(:(:(:(:(:(:(:(

Máy chưa hack thì chịu thua rồi....gần như là nó ko cho can thiệp vào fonts hay resouce.....nếu nối cáp vào pc thì có lẽ cũng ko ăn thua vì....trên đó nó ko hiện folder resouce...

@Anh chủ thớt: anh ui em thấy mấy fonts anh cái nào cũng chuẩn...anh có thể nào cho ra thêm nhiều fonts kiểu như thư pháp, ông đồ, baybuom....em thấy mấy kiểu thẳng, nghiêng,đậm, lợt....thì hiện nay mọi người xài và gặp thường xuyên nên ít nhiều có phần "chán"....còn mấy font kia thì đa số là lạ mắt => thích xài thử....anh xem cho ra đc mấy cái đó thì quá ngon....thanks

Ntv_79

Máy chưa hack thì chịu thua rồi....gần như là nó ko cho can thiệp vào fonts hay resouce.....nếu nối cáp vào pc thì có lẽ cũng ko ăn thua vì....trên đó nó ko hiện folder resouce...

Kết nối máy tính ở chế độ Ổ đĩa chung (PC suite và các chế độ khác sẽ không được) thì vẫn can thiệp được các file hệ thống mà (máy tính phải bật chế độ nhìn thấy các file ẩn). Hoặc tháo thẻ nhớ ra cắm vào máy tính làm vô tư bạn à!

uandi2009

@Anh chủ thớt: anh ui em thấy mấy fonts anh cái nào cũng chuẩn...anh có thể nào cho ra thêm nhiều fonts kiểu như thư pháp, ông đồ, baybuom....em thấy mấy kiểu thẳng, nghiêng,đậm, lợt....thì hiện nay mọi người xài và gặp thường xuyên nên ít nhiều có phần "chán"....còn mấy font kia thì đa số là lạ mắt => thích xài thử....anh xem cho ra đc mấy cái đó thì quá ngon....thanks

Thanks góp ý của bạn, mình sẽ thử 1 vài font như bạn gợi ý. Nhưng đa số Font kiều này toàn lầ font bản quyền hunglan ko à. Mình ko mod được mấy font đó. :)
Dạo này lười mod quá :(

llTuyetTinhCocll

Thanks góp ý của bạn, mình sẽ thử 1 vài font như bạn gợi ý. Nhưng đa số Font kiều này toàn lầ font bản quyền hunglan ko à. Mình ko mod được mấy font đó. :)
Dạo này lười mod quá :(

Bản quyền....vậy muốn xử là phải đóng xiền hả bạn...???...mình đọc lâu lâu mình thấy ng ta để 1 lô 1 lốc font mà mình thì ko rành khi đi sâu về vấn đề này nên ko tò mò làm gì....nếu có thể bạn nen cho ra 1 số cái font về kiểu đó chắc có lẽ mọi ngừoi thích hơn....

uandi2009

Bản quyền....vậy muốn xử là phải đóng xiền hả bạn...???...mình đọc lâu lâu mình thấy ng ta để 1 lô 1 lốc font mà mình thì ko rành khi đi sâu về vấn đề này nên ko tò mò làm gì....nếu có thể bạn nen cho ra 1 số cái font về kiểu đó chắc có lẽ mọi ngừoi thích hơn....

Người ta ghi ở trong font ấy bạn, dùng pm Fontcreator mở lên là thấy.
Mình cũng đã email cho Hunglan nhưng họ không chịu cho mình edit những font free của họ.
Bạn có thể xem mail này : http://c.upanh.com/upload/5/456/ZL0.9612229_8050_1.png

Chỉnh sửa cuối:

llTuyetTinhCocll

Người ta ghi ở trong font ấy bạn, dùng pm Fontcreator mở lên là thấy.
Mình cũng đã email cho Hunglan nhưng họ không chịu cho mình edit những font free của họ.
Bạn có thể xem mail này : http://c.upanh.com/upload/5/456/ZL0.9612229_8050_1.png

Thì ra là thế....Người nước ngoài mà cũng mua bản quyền fonts nước mình....vinh hạnh ghê heng....chắc ng việt hoa tay đầy mình...chữ nghĩa rồng bay phượng múa nên họ thích....

@uadi...cái chữ ký của bạn ý....mình có mở lên xem và down về 1 cái thử....thì thấy nó cũng có 2 file....mình sử dụng cái đó đc hay ko???...nếu đc thì cái đó có full tv ko???...và tên mỗi cái là của quy ước hay do bạn đặt....( vì hình ko có nên muốn xem nó ra sao phải thử từ fonts pc....^^! )....thanks

uandi2009

Kingthings Petrock

Kingthings Petrock

Kingthings Petrock

baokhoa900

Ố ô. Mày sài N91 màn hình 176x208 đã test all font bạn post :mad:). Và kết quả là chẳng có font nào hiển thị đầy đủ cả =)) ( có font quá nhỏ, quá to > khuất).

Đừng tô màu chữ khi post bài nữa nha bạn!!

Last edited by a moderator:

llTuyetTinhCocll

Ố ô. Mày sài N91 màn hình 176x208 đã test all font bạn post :mad:). Và kết quả là chẳng có font nào hiển thị đầy đủ cả =)) ( có font quá nhỏ, quá to > khuất).

Đừng tô màu chữ khi post bài nữa nha bạn!!

MÌnh test trên 5k8 chưa phát hiện lỗi ko hiển thị đầy đủ thành dạng ô vuông.....ko dầy đủ ngôn ngữ thì có..ví dụ là tiếng hoa....thì nó có dạng ô vuông...còn tiếng việt và tiếng anh thì chưa có....

baokhoa900

Sao file 2 All symbols với all logos máy mình không xem được, toàn hiển thị dấu chấm hỏi thôi :-?.

llTuyetTinhCocll

Sao file 2 All symbols với all logos máy mình không xem được, toàn hiển thị dấu chấm hỏi thôi :-?.

Máy bạn chưa hack pahỉ hem??? lúc trước mình cũng y chang....1 cái dấu ?? 1 cái hình ô vuông....nếu chưa thì hack đi bạn..

Cuối cùng cũng tìm đc cái box phần mếm viết hóa...dd update mà ko hay.....

uandi2009

Nếu bạn xem file ALl logos.txt trong X-plore thì vào menu>tool>configuration> đánh dấu vào ô Use system font là được. :)

bekon

cho em hỏi khi down Font về có phải copy làm 4 bản rồi đổi tên ...không hay cứ để nguyên như vậy?
do e chưa có kinh nghiêm mong pro chỷ bảo chi tiết!ok?

ninhhot

cho em hỏi khi down Font về có phải copy làm 4 bản rồi đổi tên ...không hay cứ để nguyên như vậy?
do e chưa có kinh nghiêm mong pro chỷ bảo chi tiết!ok?

Bung ra cứ để thế k cần đổi tên đâu b(nếu b thích thì cứ đổi:D)thích fons nào thì copy vào đường dẫn E/data/Fonts/Fonts2..nếu b dùng pânmềm Font.Changer.m thì dùng hay dùng Font.Changer để đổi fonts...good

jinsk8r

Bung ra cứ để thế k cần đổi tên đâu b(nếu b thích thì cứ đổi:D)thích fons nào thì copy vào đường dẫn E/data/Fonts/Fonts2..nếu b dùng pânmềm Font.Changer.m thì dùng hay dùng Font.Changer để đổi fonts...good
Đổi tên là cách mặc định, ko cần cài thêm app. Bạn có cài thêm app vì vậy nên hướng dẫn ng` ta là bạn xài app gì ^^ chứ đổi font có nhiều cách nhé

Status
Không mở trả lời sau này.