• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FontRouter VH- Thay đổi font nhanh chóng và dễ dàng.

nam_tran2701

Đây là phần mềm thay đổi Font khá quen thuộc với 1 số bạn , đât là bản đã được việt hóa nên việc sử dụng khá dễ dàng bạn thích font nào cứ chép nó vào data font, mở chương trình , nhấn chọn font , cài đặt font, restart máy là có ngay bộ font mới cho điện của mình.

Hình anh em nó test trên máy mình:

Các bạn down file nén về trong đó có 2 file sis , nhớ cài đủ vào máy nhé:
Links:
http://www.box.net/shared/0enn1kk0dh

Tuy nhiện việc kiếm font thích hợp cho nó cũng khá vất vả, ở đây là link gồm nhiều font hộ trợ đầy đủ cho dòng s60v5 kể cả tiếng việt lẫn symbol dùng trong nhắn tin nhưng các bạn phải tự down về rồi test nha.
Links Fonts:
http://www.mediafire.com/?sharekey=62adeb11b4f2512a36df4e8dca1419695a91a1337feacf7d4df0d6082f1c2cd0

kienvp

Pm này bạn phải post sang box vh .nếu mình không nhầm thì pm này do Hảo vh .

joeD

có bản nào sài đc cho FW c6-5800 ko vậy mấy pro cài vào bị reset wai chán wa

llTuyetTinhCocll

có bản nào sài đc cho FW c6-5800 ko vậy mấy pro cài vào bị reset wai chán wa

Ko biết cái này có khác với cái mình đang xài ko.....nhưng so về giao diện thì ko khác chút nào hết.....bạn cứ kiên nhẫn coi sao....nếu ko hết thì chạy wa box v3....bên đó có 1 cái xài rất ổn...gồm 2 file cài đặt.....chuc may mắn.....

master09

Thay đổi font chữ hệ thống rất hay mình đang xài thấy rất ổn định và đẹp. Mình nghe nói thay đổi font mà chép test trực tiếp bị lỗi là death phone có phải không mấy bạn. dùng pm này không bít có sao không bít!

kienvp

Thay đổi font chữ hệ thống rất hay mình đang xài thấy rất ổn định và đẹp. Mình nghe nói thay đổi font mà chép test trực tiếp bị lỗi là death phone có phải không mấy bạn. dùng pm này không bít có sao không bít!

nếu giải nén file font trên đt là bị lỗi đó .tốt nhất là cài pm này trên thẻ khi bị lỗi font thì tháo thẻ ra .

hantinhtu_baby

nếu giải nén file font trên đt là bị lỗi đó .tốt nhất là cài pm này trên thẻ khi bị lỗi font thì tháo thẻ ra .

Mình toàn dùng đthoại giải nén không hà có sao đâu.Nhưng phải tuân thủ đúng nguyên tắc.
X6 thì làm sao tháo thẻ đc=))

master09

Mình toàn dùng đthoại giải nén không hà có sao đâu.Nhưng phải tuân thủ đúng nguyên tắc.
X6 thì làm sao tháo thẻ đc=))

bạn này sao có ngày hối không kịp. mình thấy có trường hợp đi họp rùi. bạn nên cẩn thận!

hantinhtu_baby

bạn này sao có ngày hối không kịp. mình thấy có trường hợp đi họp rùi. bạn nên cẩn thận!

Sợ như bạn thì tốt nhất đừng đụng tới fonts làm gì để defaul cho lành.không phải ai củng có pc để giải nén đâu,mà ai cấm các bạn giải nén fonts trên đt chỉ nói không với xplore thui!

Mjnhvu

bạn ơi cho mình xin cái fone của hình minh họa đầu tiên đi.mình tìm hoài ko thấy.thank

nam_tran2701

bạn ơi cho mình xin cái fone của hình minh họa đầu tiên đi.mình tìm hoài ko thấy.thank

cái font đầu tiên hả bạn, nhìn vậy thôi chứ xài không đẹp đâu, mình xóa khỏi điện thoai rồi, ah mình nhớ hình như lấy bên topic của s60v3 mà nó không hỗ trợ đầy đủ symbol trong tin nhắn nên mình xóa rồi...Bạn Qua Đây tìm thêm font thích hợp nha, có thêm hình ảnh dễ chọn hơn!!!goodluck!!!!

Chỉnh sửa cuối:

ShenTran

pac có font đổi cùng 1 lúc 2 ngôn ngữ VN + CN ko vậy ? hiện tại thì ĐT của mình đang sài 2 ngôn ngữ VN + CN , ngôn ngữ CN là mình cài pm ở bên V3 , Khi cài FontRouter vào thì mình bị mất ngôn ngữ CN , có cách nào đổi cùng 1 lúc 2 ngôn ngữ thì xin bạn giúp đỡ , thanks

tyheo44

mình cài vào xài được khoảng 1 tuần đầu thì ok.nhưng sau đó thì bị lỗi:cứ chạm vào màn hình là máy khởi động lại.mặc dù đã format lại máy.không biết nó có bị xung đột với cái j ko nữa...~X(

khoa1989

mình cài vào xài được khoảng 1 tuần đầu thì ok.nhưng sau đó thì bị lỗi:cứ chạm vào màn hình là máy khởi động lại.mặc dù đã format lại máy.không biết nó có bị xung đột với cái j ko nữa...~X(

bạn cài phần mềm này trên thẻ hay máy nuế cài trên thẻ thì rút thẻ nhớ ra và khởi động lại máy là ok

tyheo44

bạn cài phần mềm này trên thẻ hay máy nuế cài trên thẻ thì rút thẻ nhớ ra và khởi động lại máy là ok

Mình cài trên thẻ nhớ!mình thử rồi tháo thẻ ra khởi động lại thì xài bình thường còn nếu cắm thẻ vào thì vẫn tình trạng cũ~X(

AndyCuong

Supper Moderators
Mình cài trên thẻ nhớ!mình thử rồi tháo thẻ ra khởi động lại thì xài bình thường còn nếu cắm thẻ vào thì vẫn tình trạng cũ~X(

bạn 4mat thẻ nhớ là hết àh.

ngviethoa

mấy cái này hay mà nguy hiểm wa.cài vào tí nữa đi họp.may mà tháo thẻ ra xóa font .thôi default cho lành

dduuoonngg88

cài font nguy hiển ra phết nếu font bị lỗi là toi luôn.lên cài trên thẻ nhớ với máy có bộ nhớ trong mà không có thẻ nhớ thì cài ổ C hoặc vào rom có vấn đề con fomat được. nếu không cài vào E như n97 hay x6 mà font bị lỗi thì đi máy luôn.mang ra care cũng không làm được chỉ có thay mên

ngviethoa

thay cái font là 1 chuyện mạo hiểm.bị 1 lần hãi rùi.k nghịch dại mặc dù rát thích

bluewind92

thay cái font là 1 chuyện mạo hiểm.bị 1 lần hãi rùi.k nghịch dại mặc dù rát thích

dùng flipfont xem ra an toàn hơn nhỉ, chỉ tiếc là nó không hỗ trợ tiếng việt, cài vào là chuyển sang ngôn ngữ tiếng anh mới hoàn hảo :)