• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FontRouterMan v1.06 RC3 - Pm thay đổi font chữ cho mobile

tuoi_teenlx

Đã test thành công trên N73ME, đổi phông rất dễ dàng lại đỡ mất công lằng nhằng như lúc trước, mong sớm có bản việt hóa! ! 1 lần nữa xin chân thành cám ơn!!!

2356

Cho mình hỏi sau khi cài xong và chọn Font thì làm sao để cho máy nhận Font vậy bạn :(
Mình đã làm được rồi :D phần mềm rất hay, cực Pro, hay hơn em FontChanger nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

thaonhanh

cho hỏi nếu mình muốn dùng cả 2( fontchanger và font này luôn) vậy có được không??và font này khi kết nối pc dùng massstorage có được không???

MinhThang

Manager
cho hỏi nếu mình muốn dùng cả 2( fontchanger và font này luôn) vậy có được không??và font này khi kết nối pc dùng massstorage có được không???

Cài thì được nhưng dùng thì chỉ 1 thôi chứ sao cả 2 được bạn.

cuthoi

theo mình nghĩ thì nên rở bỏ cái bản FontRuoterLT chạy ẩn của bạn đi là tốt nhất , tránh 2 ứng dụng nó xung đột rồi nó đánh lộn ỳ đùng ở trỏng nữa . Bản này tiến bộ ở 1 diểm là bạn có thể chọn bất cứ 1 font gì mà mình thích ..., và font bạn cứ copy vào thẻ nhớ rồi lấy cái pm này chọn dường dẫn đến nơi chứa font là dc rùi .. thân chúc bạn vui vẻ nhé

Híc, mình cài đặt thành công, nhưng khi khởi động lại không được, nó chỉ đến màn hình có chữ Nokia là dừng, nguyên nhân lúc đầu mình cài xong khởi động lại máy thì nó chỉ nhận được duy nhất có 1 font gốc trong máy là font chỉ dùng để hiện số đồng hồ nên không đọc được chữ (kể cả tiếng Anh), mình đã vào phần mềm sửa đường dẫn thành E:/Data.... nhưng vẫn không được, sau đó mình sửa lại thành E/Data... thì máy bị hiện tượng trên, dù mình đã rút thẻ ra để khởi động lại (mình cài phần mềm trên máy), giờ mình phải làm gì, nếu bắt buộc format 4 ngón thì mất công phải cài lại nhiều phần mềm quá.
Cho mình hỏi thêm là nếu chọn đường dẫn thì phải làm như thế nào cho đúng (cách đánh đường dẫn qua ổ khác....?). Cảm ơn bạn, vì đây là môt phần mềm hay, chắc là do mình làm không đúng nên mới bị như thế này, nhưng có bị như thế này thì mình lại có thêm được một bài học, nhưng giờ chưa tìm được cách khắc phục, mà format 4 ngòn thì hơi ngại, có ai có thể dạy mình cách khắc phục được không?

haopro

Híc, mình cài đặt thành công, nhưng khi khởi động lại không được, nó chỉ đến màn hình có chữ Nokia là dừng, nguyên nhân lúc đầu mình cài xong khởi động lại máy thì nó chỉ nhận được duy nhất có 1 font gốc trong máy là font chỉ dùng để hiện số đồng hồ nên không đọc được chữ (kể cả tiếng Anh), mình đã vào phần mềm sửa đường dẫn thành E:/Data.... nhưng vẫn không được, sau đó mình sửa lại thành E/Data... thì máy bị hiện tượng trên, dù mình đã rút thẻ ra để khởi động lại (mình cài phần mềm trên máy), giờ mình phải làm gì, nếu bắt buộc format 4 ngón thì mất công phải cài lại nhiều phần mềm quá.
Cho mình hỏi thêm là nếu chọn đường dẫn thì phải làm như thế nào cho đúng (cách đánh đường dẫn qua ổ khác....?). Cảm ơn bạn, vì đây là môt phần mềm hay, chắc là do mình làm không đúng nên mới bị như thế này, nhưng có bị như thế này thì mình lại có thêm được một bài học, nhưng giờ chưa tìm được cách khắc phục, mà format 4 ngòn thì hơi ngại, có ai có thể dạy mình cách khắc phục được không?
hi . chào bạn , bạn khỏi phải đánh dường dẫn đến font làm gì cho mệt nhỉ ( xem hình ) chỉ cần chọn open font là dc rùi

Còn cái màng hình trắng hiện chữ nokia mình cũng gặp , hiện tưỡng đó là do font ko thích hợp với cấu hình máy của bạn , bạn nên chọn font khác đi , còn nếu rút thẻ nhớ ra mà hiện tượng trên vẫn còn chắc là do bạn dể font vào bộ nhớ máy phải ko ... cái này chắc fotmat lại quá ...

cuthoi

Sau khi format lại máy và nhờ được sự hướng dẫn của bạn mình đã cài đặt thành công, cái này công nhận hay hơn bản FontRuoterLT nhiều.

baokhoa900

Hix. Ức wá Mod ơi! :((. [COLOR=""]N91[/COLOR] cũng S60v3 nhưng cài ko vô :(( ( đã H@ck thành công)
[COLOR=""]Lỗi[/COLOR] : Khi đã cài vào báo [COLOR="]CANNOT find the file. Make sure the FoutRouter LT programs has been installed[/COLOR][/B]. [B]Đã hiện Icon trên Menu[/B].

[COLOR="Red"]Chú ý viết bài không tô đậm hoặc dùng màu đỏ![/COLOR]

Last edited by a moderator:

DinhTuan

Hix. Ức wá Mod ơi! :((. N91 cũng [COLOR="]S60v3[/COLOR] nhưng cài ko vô :(( ( đã H@ck thành công)[/B]
[COLOR=""]Lỗi[/COLOR] : Khi đã cài vào báo [COLOR=""]CANNOT find the file. Make sure the FoutRouter LT programs has been installed[/COLOR]. Đã hiện Icon trên Menu.

Posted via Mobile Device
may bao vay nghia la ban chua cai fontrouter LT,phan mem nay khac voi fontrouterMan do

Last edited by a moderator:

haopro

Hix. Ức wá Mod ơi! :((. [COLOR=""]N91[/COLOR] cũng S60v3 nhưng cài ko vô :(( ( đã H@ck thành công)
[COLOR=""]Lỗi[/COLOR] : Khi đã cài vào báo [COLOR="]CANNOT find the file. Make sure the FoutRouter LT programs has been installed[/COLOR][/B]. [B]Đã hiện Icon trên Menu[/B].

[COLOR="Red"]Chú ý viết bài không tô đậm hoặc dùng màu đỏ![/COLOR]

Posted via Mobile Device
may bao vay nghia la ban chua cai fontrouter LT,phan mem nay khac voi fontrouterMan do

haopro nói:
1_Font Router Build 2007.11.09.sis , 2_FontRouterMan V1.06 RC3 FP1.sisx , 3_FontRouterMan V1.06 RC3 FP2.sisx
Cách cài đặt : cài file 1 trước vào bộ nhớ máy , tới cài file 2 or 3 tùy theo đời máy là FP1 hay FP2 ..
bạn có cài đủ 2 file vào bộ nhớ máy ko , nếu cài 1 file bất kỳ ở trên thì sẽ bị báo lỗi đó

binhseu

Chủ topic cho hỏi với, dùng cái này thế khi kết nối với pc ở chế độ Mass Storagge có cho dùng ko, hay lại hiện thông báo đang có 1 ứng dụng chạy ẩn và ko đc. Mong câu trả lời sớm để còn test

binhseu

Posted via Mobile Device hehe ko can nua roi, test thu voi Fontchanger thay ok qua

Khoaaa

Font default là tuyệt nhất rồi....xài cho zin.

Đúng rồi font default xài là sướng rồi nếu hổ trợ unicode đầy đủ thì ko nói j. Nếu lỗi thì khỏi xài pm việt hóa khỏi lướt web ha

Posted via Mobile Device

MinhThang

Manager
Posted via Mobile Device hehe ko can nua roi, test thu voi Fontchanger thay ok qua

Hiện tại FontChanger vẫn là giải pháp tốt nhất đó bạn, nếu không muốn nói đến an toàn khi sử dụng. Mình vẫn dùng nó đấy.:D

naul1497

Đã test, kết quả rất tuyệt. Riêng mình cảm nhận thì phần mềm này hay hơn Fontchanger nhiều (ý kiến cá nhân thôi) :D