• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Fonts] Bộ Fonts Hỗ Trợ Tiếng Trung, Ký Tự Cập Nhật Thường Xuyên

NHANHAO84

Bạn chủ ơi. M dùng Font của bạn cho vào rofs2 đóng gói và flash nhưng khi bấm chọn mặt cười thì có nhưng chọn rồi thì ở khoảng trống viết văn bản lại chỉ hiện ký tự thui. Vậy là sao ah?

Đó do lỗi từ Rofs2 bạn dùng. (có thể bạn đang dùng bản 03 Test của Tùng)

a2king

mình tạo folder Fonts trong E:\Resource, sao đó chép font Android+Cn, giờ xài thì xài đc, nhưng khi cắm cáp vào máy tính nếu chọn chế độ Mass Storage thì đt khởi động lại liên tục, chọn PC Suite thì ko sao... có ai chỉ mình cách cho nó trở lại bình thg với, mình nghĩ là bỏ folder Fonts đó là đc nhưng ma ko vào chế độ Mass Sttorage thì ko thể nào xóa đc, help me....

NHANHAO84

mình tạo folder Fonts trong E:\Resource, sao đó chép font Android+Cn, giờ xài thì xài đc, nhưng khi cắm cáp vào máy tính nếu chọn chế độ Mass Storage thì đt khởi động lại liên tục, chọn PC Suite thì ko sao... có ai chỉ mình cách cho nó trở lại bình thg với, mình nghĩ là bỏ folder Fonts đó là đc nhưng ma ko vào chế độ Mass Sttorage thì ko thể nào xóa đc, help me....

Đề nghị bạn 2 cách:
1. Cài FontRouter -->chọn 1 font khác --> khởi động máy.
2. Tháo thẻ nhớ rồi tìm đến thư mục đó xóa font đã copy vào E:/Resource/Font.

a2king

Đề nghị bạn 2 cách:
1. Cài FontRouter -->chọn 1 font khác --> khởi động máy.
2. Tháo thẻ nhớ rồi tìm đến thư mục đó xóa font đã copy vào E:/Resource/Font.

ui trời ơi, thành công rùi, mừng quá, trăm ngàn lần cảm ơn bạn, đỡ phải 7370:))....

a2king

nhưng cài cái fontrouter ấy thì mấy cái app qt bị reset đấy

ax, đúng là bị reset thiệt, mấy cái thằng nào chạy bằng QT thì fonts chữ nó bị điên ,đổi thành kí tự tào lao...giờ làm sao dc lai như cũ bạn??? còn các phần mềm QT mới sau này nữa, cài vào có bị vậy ko????

TY_muonnam

Bạn cho mình xin font sym 3 hỗ trợ tiếng trung được kô. Font tiếng hàn nặng quá kô cho vào rom được.

nhaylau321

Mọi người cho hỏi cách đổi fonts
mở FontRouter --> Tùy chọn --> Chọn font, rồi tìm đến chỗ lưu.
Tìm đến chỗ lưu là sao? tôi chọn fonts rồi tắt pm khợi động lại ko thấy đổi gì hết

tc89

Vào năm học mới rồi. Bận nhiều công việc quá. Không có time đầu tư tiếp cho topic. Cập nhật khi nào rảnh nhé các bạn.
Bạn cố gắng fix mặt cười ở Time new roman đi. Nhìn đẹp quá.

hoaiphiung

anh oi! Font Bauhaus+CN thỉnh thoảng vẫn bị dấu nháy to..ném vào Rofs hay dugn Fonttuner cũng vậy hjxhjx..

thainguu

bác ơi có bộ font nào nhẹ nhẹ mà hỗ trợ tiếng tàu ko? em dùng font của bác với CFW DT thì đổi đc, còn với CFW mới đây của bác Vurain thì máy bị die luôn, restart liên tục, hịc