• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Fonts chữ.

Born2loveU

Member
Mình đang dùng HPCompaq nx6120. Không hiểu sao khi vào 4rum thỉnh thoảng có bài hiện nên toàn ô vuông thôi. Không thể đọc được. Nhưng khi mìng copy vào đây thì chữ lại đọc được bình thường. Mong các bạn chỉ dẫn giúp.
Cảm ơn nhiều !

kipkip

Mình đang dùng HPCompaq nx6120. Không hiểu sao khi vào 4rum thỉnh thoảng có bài hiện nên toàn ô vuông thôi. Không thể đọc được. Nhưng khi mìng copy vào đây thì chữ lại đọc được bình thường. Mong các bạn chỉ dẫn giúp.
Cảm ơn nhiều !

copy vào đây là vào đâu,bạn có thể nói rõ hơn không>Mình nghĩ chỉ là do thiếu font thôi

phamthaitl

do ponts của bạn thôi.bạn cài pon Vn tahoma vào máy.nếu có rồi mà vẫn bị.à bạn chỉ bị khi vào net thôi phải không.hãy vào View/encoding/unicode(UTF-8)
là được thôi.
chúc vui vẻ.

Born2loveU

Member
vào View/encoding/unicode(UTF-8)
mà vẫn không được bạn ơi. Bạn gửi cho mình xin font VN tahoma được ko ?
Cảm ơn !

phamthaitl

vào View/encoding/unicode(UTF-8)
mà vẫn không được bạn ơi. Bạn gửi cho mình xin font VN tahoma được ko ?
Cảm ơn !

bạn tải cái này về rồi copy vào pont nhé.
vào start/control panel/Fonts.và paste vào đó.khởi động lại máy là ok.nếu không được nữa thì PM cho mình nhé.
mà quên không hỏi bạn đang dùng WIN ngôn ngữ gì vậy.
http://www.uploading.com/files/04T07Y5Q/vntahoma.rar.html

hãy nhập mã số bên cạnh vào ô số 1

tuanbb

Cảm ơn nhiều !
Bác bỏ dĩa cài Win vào.rồi vào Control Panel =>Regional and Language Options =>ở thẻ 1 Regional Options => chọn việt nam.sang đến thẻ 2 Languages => đánh dấu chọn phần Install files for East Asian languages => sang thẻ thứ 3 Advanced => chọn việt nam.bây giờ máy bạn có thể đọc được tiếng việt rồi đó.chúc bác thành công nha