• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Foreca Weather - PM dự báo thời tiết!!! (trg 2)

BuuPhucCT

Well-Known Member
Foreca Weather v1.4.1 S60v3 SymbianOS9.x Unsigned -DiL
ForecaWeather provides current conditions, 10 day weather forecasts and various weather animations for any location world-wide. You can choose from over 140.000 hand picked locations or you can retrieve forecasts for your current location using your phone's GPS. You can also use the Landmarks in your phone or you can enter a new location by coordinates. ForecaWeather lets you display a 10-day forecast in your phone's calendar as memos.
ForecaWeather features the following Foreca mobile produts:
Những ai đã từng xài qua bản 1.22 thì đã biết tính năng tuyệt vời của soft này rồi. Đây là phiển bản mới 1.41 với những tính năng ưu việt hơn:
* Có tính năng xác định vị trí của bạn thông qua GPS.
* Dự báo 10 ngày liên tiếp
* Bản đồ dự báo nhiệt độ
* Bản đồ mây
* Bản đồ gió
* Ảnh vệ tinh
Và còn rất nhiều tính năng thú vị để các bạn khám phá.

Caominh171

Pm này đã có lâu rồi, dù đã XXX nhưng xài một thời gian sẽ hết full àh, thật khó hỉu :-/

BuuPhucCT

Well-Known Member
Pm này đã có lâu rồi, dù đã XXX nhưng xài một thời gian sẽ hết full àh, thật khó hỉu :-/

Bản này là phiên bản mới mà bạn. Bản 1.22 đã bị lock lâu rồi. Mình đã test ok mới dám up lên chứ. Thì do nó phải update thông qua server chủ của hãng nên không xài lâu dài được. Lâu lâu nó sẽ lock một lần. Nhưng mà tính năng của nó thì hay nên xài cũng được.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Hình như PM này lại bị block nữa thì phải? Mình cập nhật nó cứ báo là Access point not ready. Không biết có ai gặp trường hợp như mình không?:-??:-??

tienthembg

Hình như PM này lại bị block nữa thì phải? Mình cập nhật nó cứ báo là Access point not ready. Không biết có ai gặp trường hợp như mình không?:-??:-??

Nó báo thế chưa chắc phải block đâu. Mình dùng bản cũ vẫn update được. Lúc nào bị block thì chuyển bản mới.

son_hui

anh ơi xem lại phần việt hóa em với em ko dowload dc.... hu huh ! Cảm ơn các anh

BuuPhucCT

Well-Known Member
Phao tin thất thiệt, vừa test lại thử chạy ầm ầm, không vấn đề, có điều mình lại dùng PM MicroWeather.

đâu có phao tin gì đâu anh? Tại máy em không update được hôm qua tới giờ nên mới hỏi có ai giống mình k vì bản trước xài 1 time cũng bị vậy nên hơi lo lo:D

i_love_baby387

Features :

* Current conditions
* Detailed forecast with 6h time-steps
* Long 10 day forecast
* Weather radar (North Europe and USA)
* Temperature forecast map
* Precipitation forecast map
* Symbol map
* Wind forecast map
* Cloudiness forecast map
* Satellite images

Xem qua thì không có gì đặc biệt so với bản trước cả :-?

BuuPhucCT

Well-Known Member
Features :

* Current conditions
* Detailed forecast with 6h time-steps
* Long 10 day forecast
* Weather radar (North Europe and USA)
* Temperature forecast map
* Precipitation forecast map
* Symbol map
* Wind forecast map
* Cloudiness forecast map
* Satellite images

Xem qua thì không có gì đặc biệt so với bản trước cả :-?

Chắc là nó cải tiến tốc độ download dữ liệu cập nhật thôi. Để test cái xem nào. Đang xài k3y bản quyền nên đang update trực tiếp lên đây.:D

hunterviet

Well-Known Member
Em cài vào được 1 ngày nó đòi nhập key. Bấm dãy số gì hả anh, hay hủy nhập key a???

hunterviet

Well-Known Member
Em nhập k3y bất kỳ thử xem sao vì bản này đã CR rồi mà.:-?

Em cài lại rồi, mà bản nó bắt nhập key cũng là CR đó anh, nhập số bất kỳ ko có được, thử mọi cách. Đang mong chờ ra bản Việt hóa cho PM này, vì máy em ko cài được HandyWeather 7, cái này và 1.4.1 có thêm cái báo thời tiết từng ngày tại thời điểm mình hẹn hoặc mình cập nhật tại màn hình chính , chèn lên dòng lịch đó các pro, nhưng toàn tiếng anh, Có gì pro nào việt hóa nốt cho hoàn chỉnh cho anh em cùng dùng với nha