• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Format Factory 1.9-Phần mềm convert cho Iphone

whitewinter

Format Factory là một phần mềm chuyển đổi qua lại các định dạng giải trí số đa chức năng. Tuy là một phần mềm miễn phí nhưng các chức năng của Format Factory không hề thua kém hoặc có thể mạnh hơn các phần mềm có phí khác.

Phần mềm cung cấp các chức năng mạnh mẽ, hữu ích sau:

Chuyển tất cả các định dạng giải trí số thành các định dạng video MP4/ 3GP/ MPG/ AVI/ WMV/ FLV/ SWF.
Chuyển tất cả các định dạng giải trí số thành định dạng audio MP3/ WMA/ MMF/ AMR/ OGG/ M4A/ WAV.
Chuyển tất cả các định dạng giải trí số thành định dạng ảnh JPG/ BMP/ PNG/ TIF/ ICO/…
Rip DVD thành file video.
Hỗ trợ chuyển thành file MP4 xem được trên Iphone/Ipod.
Hỗ trợ file vào có đuôi là RMVB.
Sữa chữa các file video bị hỏng.
Rút gọn các file Video dung lượng lớn.
Chuyển đổi định dạng ảnh hỗ trợ Zoom (phóng lớn) và Rotate (thay đổi góc nhìn/lật ảnh)

http://www.mediafire.com/file/zxjnmvjhdxm/FFSetup190.zip

AppleWorm

Thằng này dung lượng bé tí, ko biết chất lượng convert nó ra sao :-/ Down về xài thử thế nào. Thanks bác :)

AppleWorm

Mình đã xài thử và thấy chất lượng film convert rất tốt. Cho mình hỏi thêm về phần convert film từ DVD sang PC để sync vô iphone thì mình nên lựa option nào là tốt nhất vậy bạn ? Hôm bữa convert thử thì lần đầu ko sync sang iP được vì file convert quá lớn (.mp4), lần thứ 2 thì sync được nhưng khung ảnh quá nhỏ xem ko đã mắt (.avi) :(

whitewinter

Nên chọn option : All to Mobile Device , tiếp đến ở khung bên trái chọn tiếp Apple Iphone & Ipod, chọn tiếp
Iphone 320x240 MPEG4.

Để nó full màn hình iphone( cái này là tùy file covert thôi nhé, không phải cái nào cũng làm như thế nhé) , sau khi chọn định dạng thì và settings, kick vào video size chọn độ phân giải là : 480x360. tiếp nữa xuống phần bitrate chỉnh lại thông số lên khoảng 700- 750. Là Ok.( Nhớ đừng chọn bitrate cao , không thì dung lượng convert ra sẽ rất lớn đấy)

Chỉnh sửa cuối:

heejopa

cái này ra dung lượng lớn lắm, mấy bác sài cái XviD4PSP 5.0 ấy, tuy chậm nhưng chất lựong.