• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Format Factory – Chuyển tất cả các định dạng nhạc, video cho ĐTDĐ

tuanloc1

Format Factory – Chuyển đổi tất cả các định dạng nhạc, video cho ĐTDĐ​

Gần đây do nhu cầu xem video trên ĐTDĐ ngày càng nhiều, trên dd cũng rất nhiều người hỏi về PM chuyển đổi nhạc, video cho loại thiết bị này, nên mình xin giới thiệu các bạn PM này nhé.
Trước hết các bạn lưu ý đây là PM dùng trên PC, có tiếng Việt và đăc biệt miễn phí.
PM sẽ chuyển đổi tất cả các định dạng nhạc, video, hình ảnh … theo ý của người dùng chỉ bằng vài cú nhấp chuột. Đặc biệt, PM có mục chuyển đổi định dạng video cho các loại ĐTDĐ theo từng dòng máy riêng biệt rất hay (Hình 2). Thôi vì PM có tiếng Việt nên mình không giới thiệu nhiều, các bạn tự khám phá nhé. Mình hy vọng đây sẽ là PM có ích cho mọi người.
@ các Mod: Nếu thấy không phù hợp các Mod cứ del hoặc chuyển đến nơi phù hợp hơn giúp mình. Thank!
Link: http://www.mediafire.com/?sharekey=b04959738aa74c9b08f8df73f2072ed633bf51a663fbb91fb878de785cc0f59e

hnthanh09

Thanks! Nhưng mình thấy dùng Total video converter vẫn hay nhất, chẳng thiếu bất kỳ tình năg gì của bất cứ phần mềm chuyển đổi định dạng nào. Hiện nay đã có HD version 3.50.

tuanloc1

Thanks! Nhưng mình thấy dùng Total video converter vẫn hay nhất, chẳng thiếu bất kỳ tình năg gì của bất cứ phần mềm chuyển đổi định dạng nào. Hiện nay đã có HD version 3.50.

Ở đây mình chỉ giới thiệu cho các bạn không quen chuyển đổi nhạc, video thôi. còn giỏi như bạn thì mình không dám.
như mình nói PM này có tiếng Việt và nói có định dạng sẵn cho các loại ĐTDĐ đảm bảo không bị giật, bị mất tiếng khi xem các PM xem phim nghe nhạc trên điện thoại DĐ mà mình thường thấy các bạn hay thắc mắc trên dđ.

MinhThang

Manager
Ở đây mình chỉ giới thiệu cho các bạn không quen chuyển đổi nhạc, video thôi. còn giỏi như bạn thì mình không dám.
như mình nói PM này có tiếng Việt và nói có định dạng sẵn cho các loại ĐTDĐ đảm bảo không bị giật, bị mất tiếng khi xem các PM xem phim nghe nhạc trên điện thoại DĐ mà mình thường thấy các bạn hay thắc mắc trên dđ.

Vừa test thử thấy rất tốt nhiều định dạng, chất lượng sau khi converter cũng rất tốt.

Knif3x

từ trước đến h dùng qua dùng lại nhiều cuối cùng em chỉ dùng Total Video Converter và Format Factory (ngoài ra còn có MPEG Encoder rất hay). dùng TVC rồi sau đó biết đến FF (em dùng nó từ ver 1.48) thì đến hơn 90% là dùng FF để convert. mà em thấy nó nhanh hơn TVC mà :) mà bác lấy luôn link down trên trang chủ ấy, down rất nhanh

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
từ trước đến h dùng qua dùng lại nhiều cuối cùng em chỉ dùng Total Video Converter và Format Factory. dùng TVC rồi sau đó biết đến FF thì đến hơn 90% là dùng FF để convert. em thấy nó nhanh hơn TVC mà :) mà bác lấy luôn link down trên trang chủ ấy, down rất nhanh

Phần mềm này có ngôn ngữ Việt rất phù hợp cho các bạn yếu về tiếng Anh, có thể hiểu để chọn và chỉnh sửa thông số cho phù hợp, nói chung đánh giá về pm này rất tốt. Theo ý nghĩ của mình là vậy sẽ dùng nó thôi.=D>=D>=D>

levietcuong08

từ trước đến h dùng qua dùng lại nhiều cuối cùng em chỉ dùng Total Video Converter và Format Factory (ngoài ra còn có MPEG Encoder rất hay). dùng TVC rồi sau đó biết đến FF (em dùng nó từ ver 1.48) thì đến hơn 90% là dùng FF để convert. mà em thấy nó nhanh hơn TVC mà :) mà bác lấy luôn link down trên trang chủ ấy, down rất nhanh

Mình thấy nó rất tốt. Dễ dàng dùg, nhjều chế độ. Và đặc biệt là k cần cài đặt, vì máy của mình k cho cài đặt.

Posted via Mobile Device

yeun70

lên trang www.pcfreetime.com dow ve mà xài nhấp vào chữ dowload chọn local site cho nhẹ chi 21.54mb còn bản mian site tới 99mb lận chọn ngôn ngữ việt bấm thanh language kéo xuống dưới cùng chọn việt nam.
Đã tự test và thành công 1000000000%.bác minh thắng test lại và báo cho các mem.thanks mình nhé cảm ơn