• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Format Factory - Công cụ convert video chuẩn cho bạn

TruongHan

Super V.I.P
Format Factory là 1 công cụ hữu dụng cho việc convert các định dạng,phù hợp với nhiều dòng máy,đặt biệt là các dòng Nokia,các dòng S60v5 như 5800,N97...với chuẩn màn hình 624x352
Với giao diện thân thiện,đơn giản và dễ dùng,hy vọng sẽ giúp ích cho bạn hơn trong việc convert các định dạng video và chất lượng film rõ nét

1.download Format Factory tại đây

2.Cài đặt và chạy chương trình

3. Chọn “All to Mobile Device”

4. Từ danh sách các dòng Nokia,bạn chọn Nokia 5800XM or N97, chọn “Save as default” và không cần phải thay đổi các tùy chỉnh bên dưới, vì nó đã thực sự được thiết lập các thông số chuẩn cho máy

5. Chọn “Add File” và chọn file video bạn muốn covert. Chọn “Output folder” cho nơi lưu,check “Append setting name”

6. Cuối cùng nhấn Start để convert

anhky

Có cần đăng kí hok bạn ? Tốc độ cover thế nào bạn ? :)

raanfr

Để bitrate 768 coi xấu lắm à nha, phải tầm 1200 trở lên vì codec của 5800 là MP4 MPEG4, 768 thì MP4 H264 coi mới đẹp

TruongHan

Super V.I.P
Có cần đăng kí hok bạn ? Tốc độ cover thế nào bạn ? :)

Công cụ này free hoàn toàn đó bạn
Để bitrate 768 coi xấu lắm à nha, phải tầm 1200 trở lên vì codec của 5800 là MP4 MPEG4, 768 thì MP4 H264 coi mới đẹp
Bitrate chỉnh được đó bạn,đó là mặc định cho những ai ko rành về convert các thông số cho film
Cái này rất khủng,thấy hỗ trợ quá trời các dòng máy :)

raanfr

Uh, khủng thiệt, mà free nữa, em thắc mắc ko biết nó có được mấy hãng dt tài trợ phát triển ko nữa, số bài gửi của bác truonghan đẹp ghê 888

your_rules

Cái này mình xài lâu rùi, free mà nhiều định dạng convert lắm
Những clip mình post lên là đều convert từ chương trình này hết đó

TruongHan

Super V.I.P
Cái này mình xài lâu rùi, free mà nhiều định dạng convert lắm
Những clip mình post lên là đều convert từ chương trình này hết đó

Có lâu mà không chịu share cho anh em xài,tội này đáng phải xử >:):p >:)

hahungktdb

E xài chương trình này nhưng phụ đề add vào toàn lỗi phông những chữ " Ơ Ê Ư,..."xem trên máy tính với file phụ đề để cùng với film trong 1 folder thì bình thường,bác nào dùng rồi chỉ giúp cách khắc phục với.thank

raanfr

Thử dùng total converter bản 3.12 trở xuống xem (vì bản 3.21 hồi đó bị lỗi, ko biết bây giờ sao rồi) hay dùng Xvid4PSP, nếu là phụ đề dính vào phim luôn (tức hardsub là có 1 file phim thôi chứ ko phải file phim + phụ đề) thì dùng Xvid4PSP mới được. Thử đi nhé^^.

hahungktdb

mấy film của mình toàn chưa có phụ đề nên có 1 file phụ đề riêng,h mình muốn nó gắn chặt vào film (hardsub) đó để coi trên 5800,để xai thử TVC 3.12 xem thế nào,thank Bác

your_rules

Có lâu mà không chịu share cho anh em xài,tội này đáng phải xử >:):p >:)

Hihi, vì mỗi người có 1 sở thích khác nhau, trong topic video chuẩn cho N5800 có vài bài mình cũng có đề cập đến việc sử dụng format factory rùi
P/S lần tới có cái nào hay sẽ share hết cho anh em,hihi

ngoanrazor

Well-Known Member
Posted via Mobile Device
Pm này t dùg conver nhạc trog bài bestcall cheater nè

motsinhvien

cho 1 cấu hình chuẩn vể bitrate,... cho đt nokia với các đời xem đc mp4 của nokia luôn nhé các bác? thanks hehehe mình xài N78 và 5800 nên ai có chuẩn của 2 loại này cho mình xin trước hen hihi!

thangtrongtn

hix..sao em convert ở cấu hình là 640x360 rùi mà sao hình ảnh phát lên vẫn bé hơn màn hình vậy...:(