• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FORMAT HD2 VỚI TASK 29 [Update 24/04/2010]

HD2 T-Mobile của em đang chạy Android, bây giờ muốn tẩy nảo nó:p
Muốn cài lại WM V71 của bác langthang ko biết có đc ko?
Sau khi tẩy nảo em nó, Chạy CustomRUU để up ROM phải ko các bác:-/
Bạn đưa máy về Bootloader và úp rom WM bình thường thôi...;;)

tommy_trant20

hình như up radio cho hd2 t mobile chỉ cần tải phiên bản radio về rồi up thôi đúng ko.có cần xóa cái radio của rồi mới up radio mới.thanks

hình như up radio cho hd2 t mobile chỉ cần tải phiên bản radio về rồi up thôi đúng ko.có cần xóa cái radio của rồi mới up radio mới.thanks
Cứ úp Radio mới là được, nó sẽ thay thế Radio cũ trong máy luôn, như úp rom ý mà..

thongkythuat

mình nghe bạn nói HD2 Tmobile nếu làm theo kiểu này nguy hiểm qúa, vậy có cách nào cho e Tmobile này ko, làm ơn chỉ giúp mình. cám ơn rất nhiều!

mình nghe bạn nói HD2 Tmobile nếu làm theo kiểu này nguy hiểm qúa, vậy có cách nào cho e Tmobile này ko, làm ơn chỉ giúp mình. cám ơn rất nhiều!
Chẳng có cách nào đâu. Máy mình là HD2 TMOUS vẫn Task29 bình thường mà.

tettit

Member
Hôm nay Task29 cho HD2 TMOUS của mình đến 5 phát. Vì máy mình hay bị treo và đơ nên phải thử nhiều cách để khắc phục ( Cách nào cũng phải task29 thì mới sạch được để test ). Hiện tại quay lại với WM sau 1 thời gian vọc vạch và flash quá nhiều bản Android rồi. Giờ quay lại WM 6.5 bản V71 (13/03) của bác PQ. Thấy chạy ổn. Còn đây là cách thực hiện của mình cho AE nào hay bị treo và đơ máy nhé:

1. Dùng HSPL V3 đưa máy về 2.08.0000
2. Up Rom SHIP cho HD2 - TMOUS bản mới nhất TMOUS_3.14.531.1_Radio 2.14.50.04 trong Topic của bác PQ LINK
3. Dùng HSPL V3 để HSPL 2.08 cho máy ( We hack it ^^ )
4. Up Radio 2.14 Tmous
5. Task 29 máy
6. Up bản ROM V71 của Bác Quang

PS: Sau 2 ngày tìm đủ mọi cách khắc phục thì đây là các bước hoàn chỉnh và mình cảm thấy OKIE nhất cho HD2 TMOUS bị lỗi treo máy và dùng ổn định. Ban đầu Flash nhiều cũng sợ nhưng Flash và vọc nhiều quá giờ cứ tặc lưỡi, chết thì thôi ^^...... Chúc AE dùng TMOUS bị lỗi khắc phục được nhé. Mạnh dạn lên.
đang gặp tình trạng giống bác này và đang sợ main đang chết dần chết mòn.tuy nhiên em sẽ up rom ad khác trc khi quay về lại WM nếu ko bị lỗi treo máy và rétar nữa

tuaneti

Từ ngày chuyển từ Imagio sang Milestone thì ít vào diễn đàn PDAVIET. Mà hay vào Tinhte vì thấy BOX Milestone bên Tinhte nhộn nhịp hơn. Còn BOX về PPC bên PDAVIET lại nhộn nhịp và nhiều cao thủ hơn bên Tinhte. Bây giờ chuẩn bị nâng cấp định cưới một em HD2 về vọc phá nên dạo sang đây chơi xem các bác đánh giá về e này thế nào. Thế là mò ngay vào cái BOX này. Trước dùng Imagio rất muốn có Tool Task29 này nhưng Imgio không có. Tool Task29 này thực ra là nó có được do như kiểu nhờ vào gián điệp mới có nó. dễ hiểu hơn là do một anh chàng kỹ sư hay KT viên nào đó làm việc tại HTC chia sẻ . Vì nó liên quan mật thiết đến Driver của máy. Nó can thiệp đến phần cứng ở cấp độ cao nhất tức là Bootloader, Còn nếu muốn hiểu rõ hơn về Bootloader thì hay tham khảo bài viết của mình ở bên tinhte theo link NÀY đọc bài của mình là nick td123. Chính vì vậy mà không phải máy nào cũng có Tool task29 và càng không dùng được cho nhau. Vì nó Format sạch cả cái phân vùng chứa Driver. Mà mỗi máy lại có driver khác nhau nên không dùng được cho nhau. Thấy bác OxiGia có đoạn nói “Cái File Task29.exe chính là file ROMUpdateUtility.exe bị hack mà thành” Là sai hoàn toàn nhé. Tool task29 khi thực thi nó Format sạch cả phân vùng XPI. ( muốn biết thế nào là phân cùng XPI thì xem bài của mình ở ĐÂY đọc phần bên dưới) đồng thời Intall luôn Driver. Bác nói Hardreset là sạch hết là sai vì Hardreset mới chỉ là task28, chưa can thiệp vào phân vùng XPI. Mà driver này chỉ nội bộ HTC mới có và nó được tuồn ra ngoài nếu có ai đó làm việc tại HTC chia sẻ. Và sản phẩm chính là con HD2 này và còn có cả con Sony X1 ( X1 là HTC gia công phần cứng ) nữa, không biết ngoài nó có con nào có nữa không thì chịu vì chưa sử dụng hết các loại PPC.
Ở đây thấy có 2 tranh luận của 2 OxiGia và Dthong đọc mấy tranh luận của các bác thấy 2 bác đều là cao thủ cả. Nhưng các bác hay xem hình ảnh về cấu trúc phần cứng một thiết bị như link ở trên đã. Vậy chắc 2 bác biết ai sai ai đúng rồi chứ.Tất nhiên sẽ chỉ có 1 người đúng mà thôi. Không biết các bác còn tranh luận không? vì box dài mấy chục trang nên ngại không đọc hết. Còn nếu vẫn chưa biết ai sai ai đúng thì các bác comment lại mình sẽ viết một bài cặn kẽ hơn về Task29 này.
Task29 rất quan trọng vì chỉ nó mới trị được bệnh hay treo và Restart máy. Thế là đủ hiêu Task29 được việc hay không được việc và có phải nó chỉ giống như Hardreset máy như bác OxiGia nói hay không rồi chứ?

Chỉnh sửa cuối:

tettit

Member
bạn này nói rất hay vì mình hay bị tình trạng đơ và treo máy.sau khi cài tất cả các rom thấy ko ăn thua,cuối cùng mình dùng task 29 và đâu lại vào đấy,task 29 chắc đã can thiệp vào phần cứng của mình,trc đó mình cũng nghĩ phần cứng nó có vấn đề rồi

lbconsultec

Hôm nay Task29 cho HD2 TMOUS của mình đến 5 phát. Vì máy mình hay bị treo và đơ nên phải thử nhiều cách để khắc phục ( Cách nào cũng phải task29 thì mới sạch được để test ). Hiện tại quay lại với WM sau 1 thời gian vọc vạch và flash quá nhiều bản Android rồi. Giờ quay lại WM 6.5 bản V71 (13/03) của bác PQ. Thấy chạy ổn. Còn đây là cách thực hiện của mình cho AE nào hay bị treo và đơ máy nhé:

1. Dùng HSPL V3 đưa máy về 2.08.0000
2. Up Rom SHIP cho HD2 - TMOUS bản mới nhất TMOUS_3.14.531.1_Radio 2.14.50.04 trong Topic của bác PQ LINK
3. Dùng HSPL V3 để HSPL 2.08 cho máy ( We hack it ^^ )
4. Up Radio 2.14 Tmous
5. Task 29 máy
6. Up bản ROM V71 của Bác Quang

PS: Sau 2 ngày tìm đủ mọi cách khắc phục thì đây là các bước hoàn chỉnh và mình cảm thấy OKIE nhất cho HD2 TMOUS bị lỗi treo máy và dùng ổn định. Ban đầu Flash nhiều cũng sợ nhưng Flash và vọc nhiều quá giờ cứ tặc lưỡi, chết thì thôi ^^...... Chúc AE dùng TMOUS bị lỗi khắc phục được nhé. Mạnh dạn lên.

Em đã làm theo cách anh chỉ dẫnn, chỉ thay bước 6 bằng rom ship của bước 2, máy vẫn chưa có cải thiện gì, vẫn bị treo như lúc trước khi task29.
hic hic. em lấy làm khổ với con HD2 TMOUS này

tuaneti

Em đã làm theo cách anh chỉ dẫnn, chỉ thay bước 6 bằng rom ship của bước 2, máy vẫn chưa có cải thiện gì, vẫn bị treo như lúc trước khi task29.
hic hic. em lấy làm khổ với con HD2 TMOUS này

Bán cho em đi bác .:D

manhtinaelf

Các bro cho em hỏi .... sao em cắm usb vào màn hình bootloader nó cứ hiện serial nhỉ ( ko có chữ usb ) :( :( làm sao bh :|

toanmapGPC2

Ủa mà các bác cho hỏi là Task.29 này dùng bản nào được vậy, bản có radio hay bản ở phía dưới k có radio, mình k hiểu. Mà sao thấy bản task.29 + Radio 2.08 là sao vậy? Tại mình thấy radio của máy mình là 2.15.50.14. Mình lúa cái vụ Task này. Máy mình là TMOUS

Hãy down bản Task29 mới ấy (link thứ 2).
Sau khi đã chạy task29 thì flash radio tiếp vì máy bây giờ đã trắng tinh ko còn gì cả.

toanmapGPC2

Mình k biết bản nào dành cho TMOUS nữa, bác nào biết chỉ dùm mình, tại mình gà mấy cái vụ Tast29 này lắm, mà nghe nói làm k khéo là toi con TMOUS nên hơi lo.

khoanguyen2512

Minh moi task29 kon TMO cua minh ne. May chang co loi gj, nhung muon dung lau dai ban rom CoreDroid1.6 nen task29. Cong nhan la cung muot hon so voi trc kia do. Manh dan ma lam,ko sao dau,nhung can han che ko nen task29 nhju wa