• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FORMAT HD2 VỚI TASK 29 [Update 24/04/2010]

maitamthao88

radio 2.14 không bị reset khi vào 3G hả bác

em có dám vào 3g đâu, vì biết lỗi đó rồi vào là treo máy liền ak, bây giờ em đang down mấy bản test tiếp coi bản nào ổn dinh965 nhất thì xài, chứ bây giờ nó bị như thế rồi chỉ đợi các cao thủ giúp thôi, không thì lại phải thay main, ma không biết có bị main không nữa hay là bị IC flash nữa, nếu bị ic flash thì thay hết có mấy trăm ngàn ah, chứ bây giờ thay main hết 4tr thì bán em nó đi rồi + 4 triệu thay main = htc hd2 thường, hehe sợ em t-mobile này lắm rồi!

thanhlong_05

ạc ạc em nói là khi nào bác cho em nó ra đi thì gọi em với để em cũng cho con vợ của em ra đi luôn ak! hihi bác đã tìm được cách nào khác phục em nó chưa ah, bay giờ em đang xài rom gốc nhưng úp radio lên 2.14 rồi, thấy tỉ lệ treo không còn nhưng reset thì vẫn vậy. ngày hôm nay em bị có 2 lần ak, không phải tháo pin ra nó tự reset rồi tự boot vào winmo luôn, lâu lâu vẫn stick together!@
hihi
Mình cũng úp lại bản rom ship hôm qua, cũng thấy restar nhung vẫn vào được, ko phải tháo pin. Hôm nay úp luôn 2 bản rom 1 là của bác PQ và 1 là của bác ancola66, rồi chơi luôn android blue sea v03. Bác ko định úp nữa hả, mình mới vào thấy có bản ROM SHIP TMOUS_3.14.531.0_Radio_2.14.50.04 up date nagyf 30-8-2010 đấy bác đã úp thử chưa. Thôi hay là nghỉ vài hôm cái đã, cho em khôi phục lại công lực rồi mới hành hạ tiếp. Mà sống chết cũng có số cả, khi nào thấy em nó chập chờn thì mình tiễn nó cũng được. Vẫn Hy vọng là em nó chỉ bị IC Flash, chấp nhận bỏ thêm vài trăm k để thay thế.

maitamthao88

Mình cũng úp lại bản rom ship hôm qua, cũng thấy restar nhung vẫn vào được, ko phải tháo pin. Hôm nay úp luôn 2 bản rom 1 là của bác PQ và 1 là của bác ancola66, rồi chơi luôn android blue sea v03. Bác ko định úp nữa hả, mình mới vào thấy có bản ROM SHIP TMOUS_3.14.531.0_Radio_2.14.50.04 up date nagyf 30-8-2010 đấy bác đã úp thử chưa. Thôi hay là nghỉ vài hôm cái đã, cho em khôi phục lại công lực rồi mới hành hạ tiếp. Mà sống chết cũng có số cả, khi nào thấy em nó chập chờn thì mình tiễn nó cũng được. Vẫn Hy vọng là em nó chỉ bị IC Flash, chấp nhận bỏ thêm vài trăm k để thay thế.
hihi, hôm nay em up quá trời luôn ah, cứ thử hết luôn, đâu em nó cũng đổ bệnh rồi, dập cho chết luôn,hehe ban rom ship ngay 30/8/2010 em cũng up rồi, không được bác ah, thôi anh em ta cứ từ từ up nhỉ, khi nào có gì hay thì post cho anh em nha! goodnight!

forever7040

bản ROM SHIP TMOUS_3.14.531.0_Radio_2.14.50.04 em up rồi, chẳng khắc phục được gì, vấn đề bây giờ làm sao biết chắc nó bị main hay IC hay lỗi gì để mà sửa :D, em mang ra HTC việt nam tụi nó nhận máy một ngày,không hề bung máy đã phán là thay 2 linh kiện trên main, không biết sao nó biết chính xác thế :D ( em nghi nó nói vậy chứ thay luôn cái main quá :D )

maitamthao88

bản ROM SHIP TMOUS_3.14.531.0_Radio_2.14.50.04 em up rồi, chẳng khắc phục được gì, vấn đề bây giờ làm sao biết chắc nó bị main hay IC hay lỗi gì để mà sửa :D, em mang ra HTC việt nam tụi nó nhận máy một ngày,không hề bung máy đã phán là thay 2 linh kiện trên main, không biết sao nó biết chính xác thế :D ( em nghi nó nói vậy chứ thay luôn cái main quá :D )

Tôi có cùng một vấn đề trên, một số người cho biết họ đã được sai IC flash trên bo mạch hic tôi không biết làm thế nào để giải quyết

thanhlong_05

Tôi có cùng một vấn đề trên, một số người cho biết họ đã được sai IC flash trên bo mạch hic tôi không biết làm thế nào để giải quyết

chỉ có cách thay main thôi bác ạ, Nhưng mà cũng công nhận là em no rất lì nhé bác, em đã úp rom lên úp xuống, có lúc upos đến 10% thì bị đứng, rút dây, gỡ pin rồi úp lại mà cũng vẫn chạy, có lúc tưởng em nó thành cục chặn giấy rồi nữa chứ.
giờ mới thấy bản V64 của bác PQ thì chơi luôn, đúng là máu quá nên thấy có gì mới là chơi luôn các bác nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

tuandung304

mình đag xài 1 em hd2 tmous, cũng up rom, task29 tùm lum nhug có lẽ do may mắn nên chưa thấy bị như các bạn

maitamthao88

đã có gì mới chưa anh em! máy mình vẫn bị treo và reset không ak, bạn nào đã khác phục được cho anh em ý kiến tham khảo nha!

thanhlong_05

đã có gì mới chưa anh em! máy mình vẫn bị treo và reset không ak, bạn nào đã khác phục được cho anh em ý kiến tham khảo nha!

j thì j chứ các bác ở XDA cũng dính lỗi này, thôi đợi xem các bác ấy có cách j khắc phục không hoặc đem main ra nối dây đồng cũng được, cái j cũng chơi hết.

manhhungvu

em lam theo huong dan nhung kg up dc rom. mong cac bac chi gium

em da fomat FORMAT HD2 với TASK 29 nhung khi lam theo hương dan thi khong ket noi dc voi PPC .

titanworm

Tình hình là em up ROM bản V64, sau 1 ngày vọc phá muốn úp qua rom ship nên đi format con HD2 lại bằng Task29. Format xong nó hiện ra màn hình trắng với 3 chữ HTC mà ko thể nào vào bootloader hay HR đc. Bác nào có kinh nghiệm help em với

FilterKings

Tình hình là em up ROM bản V64, sau 1 ngày vọc phá muốn úp qua rom ship nên đi format con HD2 lại bằng Task29. Format xong nó hiện ra màn hình trắng với 3 chữ HTC mà ko thể nào vào bootloader hay HR đc. Bác nào có kinh nghiệm help em với

Bác tháo pin ra rồi lắp vào, nhấn giữ volume down + bấm, thả power sẽ vào bootloader.
Task29 xong có gì trong máy đâu mà HR.

matmeo41087

FORMAT HD2 với TASK 29

By doloop - XDA Deverlopers

*Đưa máy về Bootloader rồi Up một bản ROM nào đó mà bạn thích bằng kết nối với PC hoặc Thẻ nhớ đều được ( Vì quá trình chạy Task29 để Format thì nó không làm mất HSPL của bạn)

[/COLOR][/SIZE]​

Nó mất sạch hdh thì kết nối với PC để up rom kiểu gì hả bác:-/

tuandung304

Nó mất sạch hdh thì kết nối với PC để up rom kiểu gì hả bác:-/
cứ đưa về botloader roi kết nối với pc, khi nào trên màn hình em leo lên chữ usb là up rom đc thôi. máy mình leo tmous mà vẫn task29 đều đều đây :)

thanhlong_05

vậy trường hợp boot vào đến màn hình STICK TOGETHER thì đứng luôn phải tháo bin ra đợi vài phút gắn vào mới vào lại (bi lỗi 3G) đã có bác nào có hướng khắc phục chưa vậy, mới đem đi đổi máy mới bù hết 1 chai rưỡi, úp rom tiếp thôi

lungtungbeng

vậy trường hợp boot vào đến màn hình STICK TOGETHER thì đứng luôn phải tháo bin ra đợi vài phút gắn vào mới vào lại (bi lỗi 3G) đã có bác nào có hướng khắc phục chưa vậy, mới đem đi đổi máy mới bù hết 1 chai rưỡi, úp rom tiếp thôi

Hề hề..Chào mừng bác quay trở lại. Cố gắng đừng để xảy ra lỗi trước kia nữa bác nhé^^

quangloiat

TASK 29 đơn giản là thế, lâu nay cứ tưởng nó là cái gì khó hiểu và khó dùng lắm chứ!

thanhlong_05

TASK 29 đơn giản là thế, lâu nay cứ tưởng nó là cái gì khó hiểu và khó dùng lắm chứ!

thì có khó đâu bác, nhưng cần thận khi thao tác kẻo tèo em IC flash. như mình là 1 ví dụ

Chỉnh sửa cuối: