• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Free Unlock, repair imei SGS I,II,III - Note I,II

Status
Không mở trả lời sau này.

dtka

Chào các bác !

Thấy nhiều bác sau khi up rom các dòng SGS III, SGS Note II, máy gặp phải hiện trạng có sóng mà không gọi được notification không còn báo tên nhà mạng mà chỉ báo enegy call only, sos only,... Hay IMEI thành ...40000 mà quên backup efs, các dòng SGS 1, II, III, Note I, II chưa unlock được hay bị lock lại sau khi up rom.
Nay em lập toppic này nhằm mục đính giúp đỡ (không thu phí) các bác diễn đàn tinhte, PDAVIET, mysamsung.vn, choimobile khắc phục các tình trạng mà mình nêu trên.
Chú ý: em chỉ giúp đỡ các bác để lại thông tin trên toppic này.
mẫu đăng kí như sau.

H&T:
SDT:
Email:
Facebook:

và cuối cùng các bác đừng quên backup trước và nhấn "like" nhé.

Sau khi đã để lại thông tin, các bác đem dt của mình qua địa chỉ tầng 2 - 85A - Triệu Việt Vương nhé.

Chỉnh sửa cuối:

nguyenquoctrong

Bác cho mình hỏi:
Hiện tại máy Note II mình đang xài được bản rom stock VN N7100XXDMC3, up qua cái rom khác (cook + stock ngoài khu vực VN) thì bị tình trạng IMEI đổi thành 0049... không nghe gọi hay nhắn tin được. Nếu muốn xài được mấy bản rom khác (cook + stock ngoài khu vực VN) thì phải xài Kernel perseus + Modem N7100DXDLK5 thì IMEI quay lại gốc. Giờ mình muốn lên bản leak 4.3 thì bị IMEI 0049..., ko xài được cách trên được:(. Có cách nào khắc phục được ko bạn. Còn nếu đi sửa IMEI thì mỗi lần up rom khác có bị mất IMEI ko? Note II của mình là hàng xách tay

toilatoivnct

cho minh hoi

note 2 n 7100 mình lên 4.3 không bật wifi được trở về 4.1.2 thì bị thay đổi EMEI mang ra bảo hành samsung chép lại ( máy mình chính hãng nên họ làm tốt lắm không lấy tiền).cho mình hỏi nếu có 4.3 việt nam up qua wifi có được không?

huynhphu

H&T: nguyễn huỳnh phú
SDT: 0983203708
Email: phu147257@gmail.com
Facebook: phu.nguyenhuynh

mình có cái SS S I9003 up rom xong bi mất Ime va khóa luôn mạng, đã úp lại rom và làm mọi cách như trên google hướng dẫn ở các diễn đàn nhưng cũng ko lấy lại số IME được được, giờ dùng nhu ipod (vẫn vào HĐH adroird được)
up qua odin thì ok nhưng up qua Nand thì máy cứ báo lỗi
bạn có cách nào chỉ mình với!
tks

Taki7610

Unlock_GSM
H&T: nguyễn huỳnh phú
SDT: 0983203708
Email: phu147257@gmail.com
Facebook: phu.nguyenhuynh

mình có cái SS S I9003 up rom xong bi mất Ime va khóa luôn mạng, đã úp lại rom và làm mọi cách như trên google hướng dẫn ở các diễn đàn nhưng cũng ko lấy lại số IME được được, giờ dùng nhu ipod (vẫn vào HĐH adroird được)
up qua odin thì ok nhưng up qua Nand thì máy cứ báo lỗi
bạn có cách nào chỉ mình với!
tks

Contact me !

luckysmile

chào bạn, mình có chiếc s3 e210l bị mất imei , baseband unknow liệu có khắc phục được không bạn

Status
Không mở trả lời sau này.