• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FreeCoolCalls - Nhạc Mp3 trong cuộc gọi.

vivataba

hình như cái này không hỗ trợ N85 thì phải mình cài lên được nhưng không thể add file nhạc vào nên đành remove nó

MinhThang

Manager
hình như cái này không hỗ trợ N85 thì phải mình cài lên được nhưng không thể add file nhạc vào nên đành remove nó

Bạn không biết cách thêm đấy, đọc kỹ bài hướng dẫn chứ, bạn di chuyển tới bài nhạc bạn muốn bấm phím 5 cứ thế, sau khi chọn vài bài bạn thích thì bấm phím tùy chọn trái chọn add.:D

havefun88

Đính chính thêm 1 điều nữa là nó có xung đột với Kis! Đã gỡ Kis ra khỏi máy rùi :) ! Nếu để kis sẽ bị restat liên tục :((

MinhThang

Manager
Đính chính thêm 1 điều nữa là nó có xung đột với Kis! Đã gỡ Kis ra khỏi máy rùi :) ! Nếu để kis sẽ bị restat liên tục :((

Ặc vất vả quá thôi đừng có cài soft nào cả chơi mỗi mình nó thôi.:D

MAN16678

muốn Add nhạc Bạn chỉ cần di chuyển đến thư mục chứa nhạc, chuyển vạch sáng tới bài nhạc ưa thích nhấn phím * rồi chọn Option --> Chọn Add thế là xong một bài.

Nếu` được Thanks một phát nhé =D> =D> =D>

Chinavie

muốn Add nhạc Bạn chỉ cần di chuyển đến thư mục chứa nhạc, chuyển vạch sáng tới bài nhạc ưa thích nhấn phím * rồi chọn Option --> Chọn Add thế là xong một bài.

Nếu` được Thanks một phát nhé =D> =D> =D>

Bác ơi em cũng làm như thế đấy. Em dùng E52, khi ADD nhạc vào music list, chọn được bản nhạc rồi nhấn Option>Add mà có được đâu.

MinhThang

Manager
Bác ơi em cũng làm như thế đấy. Em dùng E52, khi ADD nhạc vào music list, chọn được bản nhạc rồi nhấn Option>Add mà có được đâu.

Sao ký vậy bạn, mình test trên dòng N là hoàn hảo đấy, bạn nghiên cứu xem nha.:-?

Chinavie

Mình cũng dùng như hướng dẫn đấy chứ. Đến đoạn Music List thì chịu rồi. Nhấn add mà cứ bị đứng yên, nhấn lại Option rồi lại Add Files nhưng k có hiệu quả.
Khi thoại có dòng chữ: FreeCoolcalls Daemon Started nhưng k nghe thấy bản nhạc nào cả.
Em cài lại bản Việt hóa cũng vẫn bị trục trặc ở phần Music list. Chọn đúng file nhạc và Add Files nhưng k hiệu quả. Khi chạy ở cuộc gọi, nhấn (x) tương đương phím (C) nhưng chỉ có báo là STARTED và STOPPED chứ k nghe thấy nhạc khi thoại.

Chỉnh sửa cuối:

trunganh0412

dung cai nay co ton pin lam k vay?Pm nay hay ghe.gjo minh moi dung thu.Ma pm nay xung dot voi nhung pm ghi am cuoc goi phai k?
Posted via Mobile Device

MinhThang

Manager
dung cai nay co ton pin lam k vay?Pm nay hay ghe.gjo minh moi dung thu.Ma pm nay xung dot voi nhung pm ghi am cuoc goi phai k?
Posted via Mobile Device

Dùng pm nào cũng tốn Pin hết bạn à, chỉ có không dùng là không tốn thôi. Tuy nhiên để bạn yên tâm thì cứ dùng, vì nó chỉ chạy theo khi có thực hiện cuộc gọi thôi. Vừa nói chuyện vừa nghe nhạc rất hay. Đúng là nó có xung đột với 1 số pm như bạn nói.

onlylove80

Posted via Mobile Device
Đúng rồi đó bạn, pm này sẽ làm mất khả năng ghj âm của pm ghj âm. Mình đã bị như vậy rồi. Nếu tắt freecoolcall đj thì có thể ghj âm bình thường.

Posted via Mobile Device

Mình cũng dùng như hướng dẫn đấy chứ. Đến đoạn Music List thì chịu rồi. Nhấn add mà cứ bị đứng yên, nhấn lại Option rồi lại Add Files nhưng k có hiệu quả.
Khi thoại có dòng chữ: FreeCoolcalls Daemon Started nhưng k nghe thấy bản nhạc nào cả.
Em cài lại bản Việt hóa cũng vẫn bị trục trặc ở phần Music list. Chọn đúng file nhạc và Add Files nhưng k hiệu quả. Khi chạy ở cuộc gọi, nhấn (x) tương đương phím (C) nhưng chỉ có báo là STARTED và STOPPED chứ k nghe thấy nhạc khi thoại.
Bạn làm như vậy thì sẽ kg bao gjờ được đâu..
Muốn add nhạc vào list thì bạn phảj nhấn phím 5 để đánh dấu bàj hát bạn muốn, sau đó chọn Add thì mớj được.. Chúc zui!

Posted via Mobile Device

Last edited by a moderator:

MAN16678

BẠN CÓ NHẤN PHÍM * TRƯỚC RỒI MỚI CHỌN OPTION--> ADD

Hình như nó k chạy dc trên.6220 ha a?e cài mà k dc.chán qúa.

Mình đang dùng 6220c đây cài chạy OK, để mức nhạc khoảng 40% là OK nhất. Nhiều đồng nghiệp rất thích phần mềm này.

Last edited by a moderator:

onlylove80

Mình đang dùng 6220c đây cài chạy OK, để mức nhạc khoảng 40% là OK nhất. Nhiều đồng nghiệp rất thích phần mềm này.

Mình xin bổ sung thêm : phím * là để đánh dấu toàn bộ bàj hát có trong máy. Và như vậy khi add nó sẽ add tất cả vào.. Nên sử dụng phím 5 để add có chọn lọc những bàj mình thích. Còn âm lượng các bạn dùng phím joytjck(5 chjều) dj chuyển sang 2 bên để tăng gjảm..

Posted via Mobile Device

ninhhot

Posted via Mobile Device
Nhưng khi m dưa vào x_plỏe gỉai nen khi cài thì k cài dc.hay nso xung dợt với famen nào nhỉ.m cũng thích cài này nhưng...kẻ cả m cài vào n86 cũng vậy.m dơld...bản việt hóa

thanhlongnd

Posted via Mobile Device
Nhưng khi m dưa vào x_plỏe gỉai nen khi cài thì k cài dc.hay nso xung dợt với famen nào nhỉ.m cũng thích cài này nhưng...kẻ cả m cài vào n86 cũng vậy.m dơld...bản việt hóa

Sặc bản Việt hóa có từ năm ngoài rùi bạn ơi

Phần mềm này xung đột với tất cả mọi phần mềm quản lí cuộc gọi, ghi âm ... nha

MAN16678

Mình xin bổ sung thêm : phím * là để đánh dấu toàn bộ bàj hát có trong máy. Và như vậy khi add nó sẽ add tất cả vào.. Nên sử dụng phím 5 để add có chọn lọc những bàj mình thích. Còn âm lượng các bạn dùng phím joytjck(5 chjều) dj chuyển sang 2 bên để tăng gjảm..

Posted via Mobile Device

Bạn muốn chọn vài bài nhạc ưng ý thì cho vào một thư mục riêng rồi mới làm các bước trên . thế mới ok được.