• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FreeFSWP v1.00 S60v3 SymbianOS9.1 Unsigned- Để ảnh nền full màn hình

FreeFSWP v1.00 S60v3 SymbianOS9.1 Unsigned
Để ảnh nền full màn hình

Với phần mềm này, bạn có thể set một tấm wallpaper đầy kín màn hình chờ. Điều này cũng có thể làm bởi phần mêm Advance Theme đã post trên diễn đàn cách đây không lâu nhưng với phần mềm này mình thấy sử dụng hay hơn rất nhiều, không bị lag máy khi vaò 1 số phần mềm như Ngage hay VietMap. Phần mềm hỗ trợ cả chế độ ảnh nền full 9 ở chế độ landscape, tiến bộ hơn rất nhiều so với advance theme.

có cách nào chỉ cho nó làm màn hình nền mà không phải là nền của theme không hở bạn

Hình nền mà bạn nói được hiểu như thế nào? S60v3 9.1 và 9.2 thì khi để ảnh làm wall nó chỉ được lưng lửng, 9.3 thì có thêm mấy cái tùy chọn nhưng cũng ko để ảnh full che lấp theme được.
Hình nền # hình nền của theme ở chỗ nào:-??

tinhdhmo

có phần mềm nào dùng file .Sfw làm ảnh nền không, trước tớ dùng K850i làm được ,Nokia hình như không làm được

TraiNgheoHn

Hình nền mà bạn nói được hiểu như thế nào? S60v3 9.1 và 9.2 thì khi để ảnh làm wall nó chỉ được lưng lửng, 9.3 thì có thêm mấy cái tùy chọn nhưng cũng ko để ảnh full che lấp theme được.

Anh chọn ảnh nền nó full hết cả màn hình mà,nhưng chọn cái ảnh đó làm nền(tạm gọi là desktop) thì khi mở menu nó vẫn là cái ảnh đấy.

quang83

Mình cài vào E63, thấy hình như không có ác dụng thì phải. Hình không lấp đầy phần trên(khu vực sóng, Logo, date và pin).

cofer

có cách nào chỉ cho nó làm màn hình nền mà không phải là nền của theme không hở bạn

Anh chọn ảnh nền nó full hết cả màn hình mà,nhưng chọn cái ảnh đó làm nền(tạm gọi là desktop) thì khi mở menu nó vẫn là cái ảnh đấy.

Cái chính là vậy, cần phải dùng phần mềm làm theme nữa mới tuyệt

isym

Mình cài vào E63, thấy hình như không có ác dụng thì phải. Hình không lấp đầy phần trên(khu vực sóng, Logo, date và pin).
Mình cài E 63 cũng bị thế. Không biết có phần mềm khác cũng làm full screen mà chạy ngon trên E 63 không nhỉ.

Zenki

Super V.I.P
Mình cài E 63 cũng bị thế. Không biết có phần mềm khác cũng làm full screen mà chạy ngon trên E 63 không nhỉ.
Mình nghĩ PM này chưa hỗ trợ cho màn hình nằm ngang. Đang Test trên N95 sẽ cho kết quả sớm nhất;)

ronaldo07mu

Theo ý bác nói thì cái ảnh đó sẽ thành theme của máy luôn,thế thì ko hay rùi :|

TraiNgheoHn

Đúng vậy,chắc đây là nhược điểm của pm này,lẽ ra nó chỉ lấy cái ảnh đó làm nền nhưng nó lại làm cả theme luôn.

Auto

Đúng vậy,chắc đây là nhược điểm của pm này,lẽ ra nó chỉ lấy cái ảnh đó làm nền nhưng nó lại làm cả theme luôn.
Úi chờy ơy
Nó là ưu chứ sao là khuyết a ơi
E để hình pé nhox con của e vào, thế là vô đâu cũng thấy :D
Vào pm nào cũng thấy lun ;))
Posted via Mobile Device

Ứng dụng nhỏ nhưng tác dụng ko nhỏ tý nào nhé . Thanks

Mãi mới có bác khen mát lòng mát dạ quá:D

Cái này các bác nên tắt cái start on boot cho lúc khởi động máy được nhanh. Phần mềm tiêu thụ khoảng 300Kb ram size, quá ít so với N95 8G:D

neo1105

Cái này dùng trên N95 8gb đẹp lắm Trung ạ, chạy cũng ổn định nữa.
Thank em nhé

die_for_love_vn

Cái này hay thật. Tớ có cái hình em này người áp vào tường. Khi vào TTPOT để chế độ ngang em ấy nằm ngửa mới chết chứ. Hình như nó kô hỗ trợ xoay màn hình thì phải.
Posted via Mobile Device