• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Frimware 2.2 Restore Error 1002 iPhone 3G 8GB

thuyquyen

Xin các Bạn giúp dỡ cho. Minh dã dùng dũ cách từ DFU dến Recover mà mình vẩn bỉ Itune báo lổi 1002. Mong dược nghe cao kiến .Rất cãm ơn. IP cũa mình là 3G 8G. Minh dã dổi USB cỗng khác cũng như là PC khác kễ cả restore Itune 8.0.2 bản mới nhất nhưng cũng vẫn là error 1002.:-?

nhatminh305

bác up ngược về các FW trước (tốt nhất là 2.0) rồi đá em nó lên từ từ bác nhé ! Chắc sẽ cãi thiện đc mới đấy ^^!

hungbrpp

Bạn dùng bản world hay lock vậy.Bạn restore lại bản gốc rồi JB lại thử xem nhé

hpdefalcon

Mình dùng bản gốc vẫn bị như vậy thôi.
kiểm tra lại jack kết nối xem sao?nếu có điều kiện thì thử cái dây khác.Restart lại IP,remove Itunes và cài lại.Các lỗi này chủ yếu là do kết nối thui, hãy tiếp tục thử với 1máy tính khác xem sao.máy còn kết nối với itunes đc thì còn hy vọng.Cố lên,chúc may mắn

lamtanson

bạn xai bản 8.0.2 là sai rồi bản 8.0.0.35 nhưng đừng có úpdate lên nhé bản 8.0.2 không dùng cho win đâu chúc bạn thành công

phamthaitl

bạn không nói là bạn đã up lên bản nào.hoặc nếu bạn đã update cho iphone từ itunet thì đó là bản 2.2 rồi.
nếu là bản gốc của Apple thì bạn phải Jailbreak rồi mới cài được các bản cuttom.xem chi tiết ở đây.
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=39213
chúc bạn thành công.

thuyquyen

Mình dã thử restore củng như là DFU mode dủ hết cách từ thay dây,thay computer, reboot PC, reinstall Itune với frimware gốc 2.2 từ Itune rồi Frimware customs từ các WeB mình biết dều bị lỗi 1002. Mà lổi 1002 lúc làm từ frimware gốc 2.2 từ Itune cũng dã bị rồi thành ra là mình chưa di tới làm jailbreak.

nombatca

Mình dã thử restore củng như là DFU mode dủ hết cách từ thay dây,thay computer, reboot PC, reinstall Itune với frimware gốc 2.2 từ Itune rồi Frimware customs từ các WeB mình biết dều bị lỗi 1002. Mà lổi 1002 lúc làm từ frimware gốc 2.2 từ Itune cũng dã bị rồi thành ra là mình chưa di tới làm jailbreak.

Thử làm gì cho mệt người:D máy của bạn đã bị lỗi flash! hiện giờ đã không còn baseband, chỉ còn cách duy nhất là làm phần cứng!
lỗi này gặp nhiều rồi:D mỗi tội sửa xong thì không còn imei theo máy nữa:D

Chỉnh sửa cuối:

phamthaitl

sao thế được nhỉ.mình cũng làm nhiều rồi.nhưng cũng đã bị lỗi như vậy.up lại FW làm lần lượt là ok.trước mình update luôn lên 2.2 sau đó cài bản custom là bị như vậy.chỉ cần Jak là cài lại ok.bạn ở đâu vậy để mình chỉ chỗ người xem hộ.đưng can thiệp vào phần cứng vội.

nombatca

tại sao lại bị lỗi ấy có ai bít chĩ cho mọi người tránh khỏi lỗi ấy!

lỗi này quả thực cũng chưa rõ nguyên nhân luôn! tự nhiên bị thôi, có người lỗi không ghi được BB vào flash! có người bị chết luôn flash!
Có vẻ lần này flash của 3G không được tốt lắm:D

phuloves

Nếu đã lên 2.2 rồi thì hiện tại ko có cách nào quay về FW khác đc đâu, vì đã updated bb rồi ... Có thể bạn bị lỗi này
bạn đã restone sai fw cho iphone của bạn rồi ... Tớ xin nói rõ là có 3 FW cho iphone lận ...
1 : cho iphone 3G
2 : cho iphone 3G Locked
3 : cho iphone 3G World
Còn nếu bản FW Oringinal thì chỉ có 2 bản là cho iphone 3G và iphone 2G
bạn thử download bản FW cho iphone này xem ... Chứ nếu restone mà xài FW Custumer thì hay bị error lắm
Dành cho iphone 3G :
Dành cho iphone 2G :

nhoccafesua

theo mình thì thúy quuyên nên mượn máy sài hệ điều hành OS rồi làm theo từng bước là được nếu ở thành phố thì ghé cafe tinh tế sẽ có người giúp đỡ

thuyquyen

Cám ơn các Bạn dã giúp ý kiến.Mình sẻ thử ở hệ diều hành OS. Mình dang ở USA lận. Mình sai FW cũa Itune củng bị như vậy. Bây giờ mình mới biết còn có bãn Original nửa. Dễ mình down về làm thử. Rất cám ơn một lần nữa.

phamthaitl

thì bản FW updata từ itunet là bản Origina rồi còn gì bạn.bạn ỏ USA à.vậy nhảy tàu qua Czech mình làm cho.

vit_cz

nếu mua ở usa thì chắc chắn có bảo hành.nhanh nhất là gửi lại hãng để người ta xem hộ.

thuyquyen

Nhưng mà là mình mua lại của nguòi khác nên không có bão hành của hảng mới chết chứ.