• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[FW 2.X] Fonts cho Clock !!!

jumong

Lâu quá không góp gì được cho PDAVIET !!!

Tặng các bạn vài font cho đồng hồ. Các font này dùng cho FW 2.X nhé (nếu chép vào 1.X là treo máy liền).

Giải nén và copy vào System/Library/Fonts/Cache. Nhớ backup lại file gốc cùng tên LockClock.ttf.

1. LockClock00

2. LockClock01

3. LockClock02

4. LockClock03

5. LockClock04

jumong

Động đến Font là cẩn thận kẻo ăn TÁO suốt đó!:))

Đồng ý là "Cẩn tắc bất áy náy" nhưng phòng thủ chặt quá thì mất vui, hi hi !!!

Thật ra tôi không sợ lắm mấy quả font này vì hay bị dính nên xử như sau : trong các trường hợp copy font bên ngoài vào tôi luôn backup font gốc của phone. Đa phần phone bị treo do copy font bên ngoài vào thì PCSuite vẫn nhận được, chỉ cần thay lại font gốc là OK ngay. Hơn nữa khi thay font ta cũng chỉ Respring lại thôi nên PCSuite lúc nào cũng đang nhận phone mà. Do vậy, ngay cả font của system tôi cũng không bỏ qua: tôi dùng font của 1 bạn post trên diễn đàn, tăng giảm co chữ và thay luôn bộ số !!!

AnhTu

Super V.I.P
jumong có thể hướng dẫn của mình khi sử dụng font & cách cài đặt font ntn để các member có thể theo đó mà làm nhé :D

hasitinh

jumong đã chỉ ở trên rối má a .Giải nén và copy vào System/Library/Fonts/Cache. Nhớ backup lại file gốc cùng tên LockClock.ttf.

vuonglinh286

Lần trước em cóp = wscp cũng bị ăn táo. Hoảng quá không biết làm thế nào. May mà đã kịp cóp lại cái font gốc của nó nên chỉ việc cóp lại là dùng bình thường. Không biết những font này có được không. ???

jumong

Lần trước em cóp = wscp cũng bị ăn táo. Hoảng quá không biết làm thế nào. May mà đã kịp cóp lại cái font gốc của nó nên chỉ việc cóp lại là dùng bình thường. Không biết những font này có được không. ???

Phải công nhận là bạn "phòng thủ" chắc thật !!!

Thật ra mấy font đồng hồ này tôi có đã lâu từ hồi 1.1.4 lận !!!. Khi chuyển lên 2.0.2 vì không piết cách chụp màn hình (xin mở ngoặc là chụp màn hình trong chế độ screenlock nhé) nên không thể post cho các bạn vì post mà không có hình thì ai mà tin. Nay tôi mới tìm ra cách capture nên post lên liền. Vậy mà bạn cũng còn ... nghi và nghi ... hi ... hi... hi... Bạn ui nếu ăn táo hay dứa thì làm sao tôi có hình capture được ;;).

Đồng ý với pác Anh Tu : tôi sẽ post cách làm để các pác tự làm. Rùi các pác sẽ thấy cách làm chỉ đơn giản là copy và paste thui. Quá đơn giản thì không bao giờ có chuyện táo và dứa đâu !!!:D

jumong

Cách làm font cho đồng hồ

Xin chia sẻ với các pác cách làm font cho đồng hồ :

Dụng cụ duy nhất : phần mềm FontCreator, bạn có thể kiếm dễ dàng trên mạng (bản evaluation) hoặc ngoài shop.

1. Bạn sử dụng lại bất cứ font LockClock.ttf nào đã có hoặc nếu bạn nghi ngờ thì tốt nhất là copy font LockClock.ttf trong phone của bạn ra PC.

2. Tìm một cái font nào đó có bộ số mà bạn kết. Mấy font này trên internet nhiều vô kể và free nữa.

3. Dùng FontCreator mở cả 2 font trên, chọn và copy các chữ số từ 0~9 và dấu : của bộ font bước 2 sau đó paste đè vào cùng vị trí các số của font bước 1. Save font LockClock đã sửa và chép vào Iphone. Nhớ BACKUP !!!

4. Respring và XONG !!!. Nếu không vừa ý thì dùng FontCreator hiệu chỉnh co chữ lớn, bé, nghiêng, đậm, lên, xuống ...

Rõ ràng các pác thấy là quá đơn giản phải không ???

Hy vọng các pác sẽ share lên đây chứ đừng giữ riêng làm hàng độc nhé.

jumong

tặng mình cái hình wifi bàn chân đi bạn

Ặc! Đó là cái Logo thay thế tên mạng di động chứ Wifi gì?

Đúng rùi bạn ui, nó là file hình .png có trong bộ crystal clear tôi dùng để thay cho logo mạng (đương nhiên là phải giảm kích thước chiều cao xuống còn 20).

Xin lỗi bạn vì phản hồi chậm, mấy hôm nay tôi đang lên 2.1, he he he đang HOT mà phải không bạn.

Tặng bạn tất cả các file tôi đang dùng (tôi dùng Vina và đương nhiên thêm Mobi). Tôi nghĩ là bạn đã biết cách dùng nên không nêu ra ở đây (sẽ lạc chủ đề).

phamthuha

các pro cho em xin lại font clock gốc của 2.x được ko ạ em quên back up rồi T_T

miami

Phải công nhận là bạn "phòng thủ" chắc thật !!!

Thật ra mấy font đồng hồ này tôi có đã lâu từ hồi 1.1.4 lận !!!. Khi chuyển lên 2.0.2 vì không piết cách chụp màn hình (xin mở ngoặc là chụp màn hình trong chế độ screenlock nhé) nên không thể post cho các bạn vì post mà không có hình thì ai mà tin. Nay tôi mới tìm ra cách capture nên post lên liền. Vậy mà bạn cũng còn ... nghi và nghi ... hi ... hi... hi... Bạn ui nếu ăn táo hay dứa thì làm sao tôi có hình capture được ;;).

Đồng ý với pác Anh Tu : tôi sẽ post cách làm để các pác tự làm. Rùi các pác sẽ thấy cách làm chỉ đơn giản là copy và paste thui. Quá đơn giản thì không bao giờ có chuyện táo và dứa đâu !!!:D
bạn có thể chỉ mình cách chụp màn screenlock ko cám ơn bạn