• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW C6 - 5530 BY PDAVIET

ngtanphong

lỗi vẩn chưa đc khắc phục chị ơi... lúc gạt phím khoá màn hình song, thì 3 phim đỏ, xanh, trắng vẩn còn sáng, một lúc sau mới tắt

langthangtronkiep

Lỗi nhỏ đó ko thành vấn đề. THANKS PRO! E vừa flash xong bản nguyên gốc của PNHT, giờ phải chạy lại cũng ngại quá, hic. Mà pro daugiang ơi, có cần down cả bản gốc hay chỉ cần down cái RM-504_31.0.005_prd.rofs2.rar thui ^^

nin1009

lỗi vẩn chưa đc khắc phục chị ơi... lúc gạt phím khoá màn hình song, thì 3 phim đỏ, xanh, trắng vẩn còn sáng, một lúc sau mới tắt

chuyện đó không có gì đâu,N97 mini cũng vậy đó bạn

daugiang1987

Nó chỉ sáng một giây rùi tắt còn nếu bạn ko muốn như vậy thì vào tắt khóa bàn phím đi để nó tự động tắt là bình thường à đây ko phải lổi mà mod của thằng C6 vào luôn đó

Lỗi nhỏ đó ko thành vấn đề. THANKS PRO! E vừa flash xong bản nguyên gốc của PNHT, giờ phải chạy lại cũng ngại quá, hic. Mà pro daugiang ơi, có cần down cả bản gốc hay chỉ cần down cái RM-504_31.0.005_prd.rofs2.rar thui ^^

Chỉ cần down bản cook trên chép đè vào bộ gốc còn nếu chưa có bộ gốc của nó thì phải down nguyên bộ

troly

Well-Known Member
Sơ bộ đánh giá là chạy mượt, nhạy, âm thanh chuẩn ...đang test tiếp.

Asutaka

khi cài jbaktasman thì cái swipe to unlock sẽ biến mất, nếu xoá pm đó đi rùi khởi động lại máy thì stu lại có trở lại, khắc phục dc ko?

daugiang1987

khi cài jbaktasman thì cái swipe to unlock sẽ biến mất, nếu xoá pm đó đi rùi khởi động lại máy thì stu lại có trở lại, khắc phục dc ko?

Chưa thử nhưng như vậy có thể pm đó gây xung đột nên ko hiên được swipe to unlock

Asutaka

cả handy taskman cũng vậy.chắc chỉ còn xài dc kill me để đóng ứng dụng thui
mà sao luk khởi động máy lên máy cái ứng dụng contact, log, clock.. vẫn chạy theo vậy.

Chỉnh sửa cuối:

longnhah

Xin lỗi các bạn cho mình hỏi, cái FW này là sao vậy ? Là FW để flash cho 5530 hay là dành cho C6 , hic, sao lại FW C6 - 5530 là sao,mình ko hiểu lắm. Tại sao lại là FW C6, sao ko phải FW 5530 như bình thường, FW C6 liệu cho vào 5530 có bị lỗi gì ko vì mình nghe nói là FW máy nào dùng cho máy ấy thôi mà. Hic, mình ko biết các bạn đừng mắng ^_^.

galabuon

là vì c6 giống n97, mà nếu để nguyên c6 chích vào 5530 thì em nó chết. nên nhóm pnht đã giữ phần hồn là 5530 còn phần xác là c6, để 5530 hưởng thụ cái j mà c6 có mà khi tim vào 5530 nó ko chết nữa =))

daugiang1987

cả handy taskman cũng vậy.chắc chỉ còn xài dc kill me để đóng ứng dụng thui
mà sao luk khởi động máy lên máy cái ứng dụng contact, log, clock.. vẫn chạy theo vậy.

Một số ứng dụng cho hệ thống khi cài vào gây lổi xung đột bởi vì fw này là sự kết hợp giữa 2 rom của 2 máy lại với nhau nên có thể phát sinh xung đột với một số pm về hệ thống khi cài vào

troly

Well-Known Member
Máy mình không vào web được, có ai bị như vậy không?

Asutaka

-khi cài themes mới vào thì chọn nó vẫn bị mất mấy cái khung ngoài widget.
-sao khi vào điều chỉnh khoá màn hình thì vừa zo thì chỉ kịp nhìn thấy chữ khoá màn hình sau 30s thì nó lập tức biến mất chỉ còn tuỳ chọn on/off thui và sau vài giây thì màn hình lại khoá như bản gốc của nó vậy.
-vừa vào web thử thì bị văng ra ngoài rétart lại máy vẫn vậy.

Chỉnh sửa cuối:

daugiang1987

-khi cài themes mới vào thì chọn nó vẫn bị mất mấy cái khung ngoài widget.
-sao khi vào điều chỉnh khoá màn hình thì vừa zo thì chỉ kịp nhìn thấy chữ khoá màn hình sau 30s thì nó lập tức biến mất chỉ còn tuỳ chọn on/off thui và sau vài giây thì màn hình lại khoá như bản gốc của nó vậy.
-vừa vào web thử thì bị văng ra ngoài rétart lại máy vẫn vậy.

Chỉ có một số theme hổ trợ nó mới ko gây lổi như vậy các bạn đợi bản up kế tiếp phải bung lại xem đã vì có một số mod đã gây xung đột với hệ thống và xóa bớt đi một số ứng dụng ko cần thiết vì đây là rom gộp lại nên ko được cook thêm nhìu vào đâu nhé nó gây lổi khi sữ dụng, chắc tối mới làm được giờ đang bận ở c.ty ko nghĩ được ngày nay mà bung nó ra làm hoàn thiện cho lun