• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW E72 mới APAC 054.005

duclongnice

Đã có bảng chính thức TIENG VIET FW e72 054.005 trên navifirm

Đã có bảng chính thức TIENG VIET FW e72 054.005 trên navifirm\-/\-/\-/

PAD_PAD

Tự nhiên update, ai dạy hack chi tiết với
TỪng bước nhé
Gồm những công cụ gì thì cho luôn với

TMasterX

Hướng dẫn hack tất cả các dòng symbian os9.x và symbian^3
Đây chính là cách hack máy đơn giản nhất áp dụng cho toàn bộ các máy chạy hệ điều hành symbian (s60 v1 v2 v3 v5 và symbian^3) mà không cần flash máy rất thích hợp với những bạn không có PC và k biết sử dụng tool J.A.F hay Phoenjx. Rất tiện lợi phải k nào?
Cách Hack này được do tác giải stas686 và Modder CoreRuS (Người Nga) bên dailymobile nghĩ ra. Mình đã thực hiện như tác giả hướng dẫn và đã thành công. Minh post lên đây cho anh em ai không biết Hack máy thì có thể tham khảo.

Công cụ để hack gồm có:
+Key và cer của máy bạn. Ai ko có có thể vào 1 số topic xin.
+CerHack installer.sis (chưa signed) +CerUpdater.sisx (đã signed)
+Với symbian^3 :File browers.sisx(đã signed)
+Install server.exe (riêng biệt cho s60 fp1 và s60fp2 s60v5 SYM^3.
+Đối với s60V3 S60v5 thì thêm rompatcher để apply open4all.
+X plore cho s60v3 và s60v5

Cách làm:

Bạn hãy Signed phần mềm CerHack íntaller.sis (bạn có thể signed bằng pm signsis trên mobile hoặc siscontens trên PC.. V.vv )với key cer của máy mình.

Bước 1: Cài đặt CerUpdater.sisx trước.

Bước 2 :Cài xong các bạn cài cerHack installer đã signed ở trên.

Bước 3:
Trong Menu Ứngx dụng xuất hiện icon HackIt.
Bấm vào icon đó và đơi 1 lát để phần mềm tự động thực hiện hackphone.

Bước 4: Ở đây chia ra nhé ( dành cho s60v3v5 riêng và symbian^3 riêng)
+Đối với s6v3, s6v5 cài tiếp file Rompatcher 2.3 đã signed ơ trong thư mục tải về ban đầu, sau đó vào mục Ứng dụng ì bật chương trình Romparrcher và ấn apply patch Installserver RP+ là có thể cài các loại phần mềm (áp dụng s60fp2 s60v5)
Tiếp đó bạn hãy cài Phần mềm Xplore có sẵn trong thư nục download .Sau khi apply patch Installserver RP+ở trên thì bạn
vào Xplore chọn hiển thị tập tin, thư mục hệ thống và ẩn.
Thực hiện copy paste file installserver.exe ( file tải về )
Lưu ý chọn đúng fjle installserver.exe nhé.(Mình đã để riêng ra file dành cho s60FP1 S60FP2 s60v5 và symbian^3 ra từng thư mục) .Copy paste file installserver.exe vào C:/Sys/Bin.

+Với symbian^3: Bạn cài thêm File browers. Vào fileBrowers copy file installserver.exe (cho s60v5 sym^3) vào theo đường dẫn C/sys/bin.

Vậy là bạn đã hack xong rùi đó ,đã có thể cài được hầu hết các pm rồi.

Chúc các bạn thành công.

Tải về các file hack ở đây

Lưu ý :
Khi format máy 4 ngón hay dùng lệnh *#7370# sẽ mất hack.

Trích dẫn bài của vutaikt

Chỉnh sửa cuối:

kakaman

Hướng dẫn hack tất cả các dòng symbian os9.x và symbian^3
Đây chính là cách hack máy đơn giản nhất áp dụng cho toàn bộ các máy chạy hệ điều hành symbian (s60 v1 v2 v3 v5 và symbian^3) mà không cần flash máy rất thích hợp với những bạn không có PC và k biết sử dụng tool J.A.F hay Phoenjx. Rất tiện lợi phải k nào?
Cách Hack này được do tác giải stas686 và Modder CoreRuS (Người Nga) bên dailymobile nghĩ ra. Mình đã thực hiện như tác giả hướng dẫn và đã thành công. Minh post lên đây cho anh em ai không biết Hack máy thì có thể tham khảo.

Công cụ để hack gồm có:
+Key và cer của máy bạn. Ai ko có có thể vào 1 số topic xin.
+CerHack installer.sis (chưa signed) +CerUpdater.sisx (đã signed)
+Với symbian^3 :File browers.sisx(đã signed)
+Install server.exe (riêng biệt cho s60 fp1 và s60fp2 s60v5 SYM^3.
+Đối với s60V3 S60v5 thì thêm rompatcher để apply open4all.
+X plore cho s60v3 và s60v5

Cách làm:

Bạn hãy Signed phần mềm CerHack íntaller.sis (bạn có thể signed bằng pm signsis trên mobile hoặc siscontens trên PC.. V.vv )với key cer của máy mình.

Bước 1: Cài đặt CerUpdater.sisx trước.

Bước 2 :Cài xong các bạn cài cerHack installer đã signed ở trên.

Bước 3:
Trong Menu Ứngx dụng xuất hiện icon HackIt.
Bấm vào icon đó và đơi 1 lát để phần mềm tự động thực hiện hackphone.

Bước 4: Ở đây chia ra nhé ( dành cho s60v3v5 riêng và symbian^3 riêng)
+Đối với s6v3, s6v5 cài tiếp file Rompatcher 2.3 đã signed ơ trong thư mục tải về ban đầu, sau đó vào mục Ứng dụng ì bật chương trình Romparrcher và ấn apply patch Installserver RP+ là có thể cài các loại phần mềm (áp dụng s60fp2 s60v5)
Tiếp đó bạn hãy cài Phần mềm Xplore có sẵn trong thư nục download .Sau khi apply patch Installserver RP+ở trên thì bạn
vào Xplore chọn hiển thị tập tin, thư mục hệ thống và ẩn.
Thực hiện copy paste file installserver.exe ( file tải về )
Lưu ý chọn đúng fjle installserver.exe nhé.(Mình đã để riêng ra file dành cho s60FP1 S60FP2 s60v5 và symbian^3 ra từng thư mục) .Copy paste file installserver.exe vào C:/Sys/Bin.

+Với symbian^3: Bạn cài thêm File browers. Vào fileBrowers copy file installserver.exe (cho s60v5 sym^3) vào theo đường dẫn C/sys/bin.

Vậy là bạn đã hack xong rùi đó ,đã có thể cài được hầu hết các pm rồi.

Chúc các bạn thành công.

Tải về các file hack ở đây

Lưu ý :
Khi format máy 4 ngón hay dùng lệnh *#7370# sẽ mất hack.

Trích dẫn bài của vutaikt
link down đâu
có ai test chưa.liệu có vấn đề ji phát sinh ko nhỉ